DH LABS - ĐÃ AI DÙNG DÒNG DÂY MỸ NÀY CHƯA

Discussion in 'Phụ kiện' started by nhimcon2011, 11/6/14.

1. nhquang

nhquang Advanced Member

Em cảm ơn bác đã tư vấn

2. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Em cũng mới tậu cặp dây loa Q10 Signature của DH Lab chỗ bác Atlantic. Quả là bất ngờ với độ chi tiết và sống động về âm thanh mà cặp dây này mang lại, ngon hơn cặp Kimble 12TC em dùng trước đó nhiều. Chỉ hơi tiếc là dây cắt m, nên đầu jack DIY chưa tạo cảm giác hàng hiệu. :)

3. mtbc

mtbc Advanced Member

Vậy bỏ quách cái đầu jack, bùm dây trần vô chứ jack dỏm giảm hiệu quả dây nhiều đó cụ

4. atlantic

atlantic Advanced Members

Jack chính hãng luôn rồi. Có điều thợ Mỹ khác thợ VN, tiền công của Mỹ khác tiền công Vn thôi :lol:

5. atlantic

Dây nguồn ANCORA đỉnh nhất của DH LABS đã có hàng. mời các bác đến em và test thử nhé.

6. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Sau ấn tượng tốt với dây loa. Chắc em sẽ thử thêm dây usb với dây nguồn power của DH Lab. Dây nguồn Power Plus có loại liền jack hãng làm không bác Atlantic ? :)

7. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Kimber 12TC bác dùng để so sánh cũng lấy từ bác Tíc? Bác có đang dùng amp đèn, loa horn không ạ?

8. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Vâng, cặp Kimber 12TC em cũng lấy ở bác Tic. Amply em dùng cả đèn và bán dẫn. Loa horn em không dùng bác ạ.

9. atlantic

Có bác

10. giacay

giacay Approved Member

trên web của bác tíc không thấy có DH Lab nhỉ?

11. hoangtrong

Chủ nhật rồi mấy anh em tụ họp nhà em so sánh giữa 8TC và Q10 trên hệ thống của em:

CDP Denon S10 upgraded (thường nghe là Denon 3500RG upgraded nhưng mắt đang bị nhậm) -> IC Transparent Ultra -> Amp Audio Note Kit 1 300B bóng Tiệp -> SC Transparent Super Bicable -> Altec 9815+super treble Fostex FT-33RP (super treble đi dây Nordost Blue Heaven riêng từ ampli tới thẳng) (phân tần tự chế với linh kiện tốt nghe hay hơn phân tần Altec N-800G). Lọc nguồn for audio, BACL 4,5KVA, dây nguồn Furutech PS9.

So sánh trên cùng 1 bản nhạc thì Q10 (của bác chủ đã chạy rà rồi, cắm đúng chiều như bác chủ dây đang chơi) so với 8TC (cũng cắm đúng chiều như đang chơi) thì dây 8TC nghe tốt hơn, Q10 có vẻ thiếu uyển chuyển và nhạc tính kém hơn một chút. Còn trên các hệ thống khác thì em không biết. Nhưng với hệ thống của em với loa Altec có horn lớn thì Transparent super nghe tốt hơn nhiều 8TC và Q10!

Em đang dùng Transparent super Bicable cho bass và mid, và dùng 8TC cho super treble, thấy hơi phí dây 8TC, đang tìm dây loa tốt cho super treble nhưng mà thấy cũng không rẻ hơn nhiều 8TC.

12. Quanghppc

Quanghppc Advanced Member

Chào các Bác.
    Em đang ngắm sợi dây nguồn POWER Plus cắt mét và đầu Jack Wattgate 320i-5266i.
    Nhờ cửa hàng thi công hoàn thiện luôn.
    so với dây ENCORE và dây POWER Plus nguyên hộp thì chất lượng như thế nào?

13. mtbc

mtbc Advanced Member

2 dây này có chất tiếng khác nhau, không hẳn chỉ xét đến chất lượng như thế nào là xong

14. atlantic

Bộ loa altec của bác hợp với dây đồng là chính xác rồi vì loa kèn kim loại mà. Dây DH Labs mạ bạc chất âm hơi sáng nên đưa vào loa kèn sẽ bị mỏng tiếng hơn 8tc là cái chắc. Tương tự như vậy dây tránparent đậm dãi bass sẽ phối tốt hơn cho loa kèn. Tuỳ theo tính chất của bộ dàn mà phối ghép dây sẽ tốt hơn bác nhé

chiêunam likes this.
  15. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Bác Atlantic ơi dây tín hiệu DH Labs loại nào lợi bass và dải trung trầm ? Focus Hifi shop ở Hà Nội có phải là phân phối của bác không ?

16. atlantic

Dây Air Matrix bác nhé. Focus Hifi là đại lý DH Labs bên mình bác à

17. hoangtrong

Cám ơn bác Tuấn đã giải thích rõ, bây giờ em đã hiểu! Fugacar :)

18. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Em đang DIY sợi nguồn Power Plus của DH Lab, bác Tuấn cho em hỏi là lớp vỏ shield của dây có đấu với đầu mass chỗ phích đực theo kiểu floating shield không ?

19. atlantic

tham khảo dây hãng làm đây ạ

20. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Cám ơn bác Tuấn,
    Em lột dây ra thì không thấy shield kim loại, nên chỉ việc đấu dây màu nào vào lỗ màu đó là xong :)

21. minhhoang1192004

minhhoang1192004 Advanced Member

Bác Tuấn ơi, sợi nguồn DHlabs Red wave (dây thô) bác có bán cắt 1m5 ko ạ ? vì em tính chỉ làm 1m5 là vừa.

22. atlantic

dạ bán tối thiểu là 0.5m, bác mua chỉ có 1.5m thì cứ vô tư đi

23. bakura123456

bakura123456 Advanced Member

xài dây dc 1 năm mấy mới giám: DH lab Q10 signature hiện dành cho đồ cỏ của em => nghe rất hay. Cái dây loa gần bằng cái loa :D
    - Ghép với pre pow pioneer và loa pioneer thập niên 70, tiếng ca sĩ trong trẻo - âm hình rõ nét - 3 dãi cân bằng và em cũng có 1 cảm nhận giống các bác ở trên là khi nghe nhạc thì cô ca sỉ đứng hát chứ ko phải ngồi hát..
    - Hôm rồi ghép với loa Pioneer twin 99x + pow accuphase p 102 + Teac 10SE nó cho ra 1 thứ âm thanh đầy ma lực (theo đánh giá của ông bạn là nghe như cafe hiend ở cần thơ mà ổng đã nghe), em thì nghe từng loại nhạc Rock (night wish band, metalica band), jazz, vàng, giao hưởng => nghe chi tiết các dãi làm cho bài nhạc nghe rất tình, riêng ấn tượng nhất là bas rất sâu - dàn trải ko 1 chút ù hay kéo đuôi nào, giọng ca sỉ dầy dặn và có hồn, dãy cao thì tơi dịu ko hề cói gắt.
    Phải nói đây là 1 cặp dây rất hay/giá tiền của nó mang lại
    Phụ kiện dàn của em gồm: biến áp cách ly ráp tay nhật + ổn áp robo + lọc nguồn dũng audio + RCa day transparent của dũng audio.

24. d3sp3rad0

d3sp3rad0 Advanced Member

có bác nào ghép DH lab Q10 signature cho Tannoy turnberry chưa, em xin ít rì viu. Thanks

25. minhhoang1192004

minhhoang1192004 Advanced Member

Em đã phối thử dây DHlabs power plus với jack Neotech thì tiếng em đánh giá là hay hơn kha khá jack Furutech và jack watgate, đó là em test ab rồi đó ạ.

Share This Page

Loading...