Địa chỉ sửa amply uy tín ở Hà Nội?

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by Venice, 13/7/10.

1. AV2

AV2 Advanced Member

Bác này sửa cho em cái amp nói cháy cặp sò phải thay nhưng đem về mở máy ra mấy con sò (e đánh dấu trước) vẫn y nguyên! Chẳng biết đánh giá bác này thế nào cho chuẩn! (Chắc bác thấy mặt e xxx xxx nên nghĩ e ko biết con sò thế nào!)

2. Lêphong79

Lêphong79 Approved Member

Đúng rồi đó các bác à, cách đây mấy hôm con Pow của em nó bị chết con rơle bảo vệ nên em nó không đóng mạch, em mang qua cho Bác Dũng và đến đó hy vọng gặp được bác sỹ giỏi... Nhưng sau 2 ngày nằm đó bác dũng gọi lại cho em và báo 500K, em giật mình quá trước sự suy thoái kinh tế thế giới trầm trọng như này em đành vất vả chuyển viện cho em nó xuống tuyến dưới. Và khi về 1 bác gần nhà e bác ấy chuyên sửa tap phế lù từ dàn âm thanh nghe vi tính đến đầu Qisheng bác ấy xử tuốt thế mà sau có 30 phút vừa sửa vừa tháo ra lắp vào rơle lại đóng tanh tách, cái chính mà em thầm cám ơn bác ấy nhất là bác ấy lấy 100k và cộng thêm Anh Dũng lấy em 50k tiền tháo ra lắp vào vậy tổng là 160k cả tiền trà đá và thuốc lá ngồi đợi vậy là con pow của em lại oánh ùynh uỳnh...

3. caothelam

caothelam Advanced Member

bác sỹ kiểu này thì chết con nhà người ta rồi :shock:

4. 150AC tap phe lu

150AC tap phe lu Advanced Member

Các bác cho em hỏi chút. Con pow M22 của em tự dưng kêu è è mặc dù vẫn hót như thường vậy là bị bệnh gì, phải sửa cái gì và sửa ở đâu? Em là lính mới chưa biết gì mong các bác chỉ bảo tận tình giúp em vụ này với.

5. Lêphong79

Lêphong79 Approved Member

Bac phải nói rõ cái pow của bác nó bị 1 bên hay cả 2. mà tiếng nó có kêu đều ko khi tăng giảm volume âm lượng... khi đóng tắt máy có thêm tiếng gì ko và cường độ kêu...

6. 150AC tap phe lu

Khi em bật power là nó kêu rè rè nhưng loa vẫn hát bình thường, nó chỉ kêu ở cái pow thôi. Em mang ra thợ thì họ nói là tụ gì gì đó làm nhiệm vụ giúp cái rơle đóng mở trễ nó sắp hỏng, phải thay cái tụ đó. Có lần em bật thì nghe 1lúc tiếng kêu từ từ nhỏ dần và hết kêu rè rè, nhưng lần khác thì không như vậy. Bác tinh thông y thuật bác bắt bệnh giúp em với em đội ơn bác nhiều nhiều chứ nếu cứ để tình trạng thé này khó chịu quá bác ạ.

Anh Đinh 123 likes this.
  7. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Nếu do tụ đóng rơ le chập chờn thì tiếng sẽ lúc có lúc mất. Còn trường hợp rè rè do rung, hoặc có cái gì đó lắp không chặt nên khi bật nguồn biến thế sẽ rung 50Hz thì kêu rè rè. Trường hợp bật nguồn kêu rè rè chút hết ngay có thể do khi khởi động mạch chưa ổn định biến thế nguồn hơi quá tải nên rung và kêu rè rè một chút sẽ hết. Còn trường hợp bật nguồn lâu vẫn kêu mà pow nóng thì do quá tải biến thế, phải mở ra kiểm tra. nếu rè rè mà không nóng thì do lỏng cái ốc nào đó. tốt nhất bác mở amly ra, nghe xem tiếng kêu đó xuất phát từ đâu, có thể cuốn tờ giấy A 4 thành cái ống nghe (như ống PVC) rồi rà trên âm ly để khoanh vùng chính xác vị trí rè. Do ốc vít không chặt thì siết lại, do quá tải lúc mới bật thì kệ nó. do quá tải mà dùng lâu biến thế nóng thì phải mang đi kiểm tra bảo dưỡng hoặc rè ở cái bộ rơ le thì phải ra thợ.

8. 150AC tap phe lu

Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình, ngày mai dảnh em sẽ làm theo hướng dẫn của bác. thanhk

9. tungh

tungh Advanced Member

Ngõ 18 Hai Bà Trưng, gặp anh An :)

Quần_Rách likes this.
  10. Khanh

Khanh Approved Member

Cám ơn các bác topic rất có ích

11. audio_man116

audio_man116 Advanced Member

may quá ampli của em cũng đang có vấn đề
    cám ơn các bác đã chia sẻ
    e sẽ đem qua qua bác Dư trước rồi về review cho các bác

br,

12. 150AC tap phe lu

Nay em tháo đít com pow ra và làm như bác chỉ dẫn cuộn tờ giấy thành cái ống 1đầu cắm vào lỗ tai, đầu kia dò lên máy. Kết quả là kêu chỗ cái chân tụ nguồn. Lấy tô vít kiểm tra vẫn chặt mà không biết tại sao nó lại kêu. Em nghĩ nếu do hỏng tụ thì máy không thể hoạt động bình thường được nhưng đằng này nó vẫn hót như không có gì xay ra. Vậy là bệnh gì bác ơi?

13. vvxuan

vvxuan Advanced Member

14. 150AC tap phe lu

Em mới lên diễn đàn nên chưa biết up ảnh bác ạ, sử dung máy tinh cũng mù tịt luôn. Bác có cái mail em gửi thì hay quá.

15. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Bác kiểm tra thư đi, em PM địa chỉ mail cho bác rồi nhé!

16. vinhmd

vinhmd New Member

Em có con Riceiver Yamaha RX A1010 mua được 02 năm. Chả là hôm qua em vẫn nghe nhạc xem phim bình thường, sau khi xem xong em tắt RCV một cách cẩn thận vậy mà hỡi ơi chiều nay (25/2/2014) em đi làm về bật nguồn thì không thấy điện vào RCV. Đầu tiên em tưởng cái cầu chì của sợi dây nguồn theo máy bị đứt và thay sợi dây nguồn khác không có cầu chì nhưng vẫn vậy em nó không thay đổi gì. Các bác cho em hỏi bệnh đó là bệnh gì và cho em xin địa chỉ sửa RCV uy tín ở Hà Nội. Xin trân thành cảm ơn các bác quan tâm!

17. 150AC tap phe lu

em đã gửi hình cho bác qua mail, bác ngân cứu rồi co gì cho em biết với nhé. Thanhk bác nhiều.

Attached Files:

18. audio_patient

audio_patient Approved Member

Cầu Giấy có một tiệm cũng OK lắm

19. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Em check mail vẫn chưa thấy gì bác ah! Bác có thể up ảnh lên một trang web khác (ví dụ photobooket, facebook) rồi lấy đường link của nó dán vào bài viết (ấn vào chữ Img ngay trên khung cửa sổ bác đang viết này) là up hình được.

20. 150AC tap phe lu

Hu hu... bác ui đt và máy tính em virut hết cả lượt rùi. Bác để thư thả em khắc phục rồi gửi bác sớm nhất có thể rồi nhờ bác bắt bệnh sau nhé.

21. laminh

laminh New Member

Chào các bác! e có cái amply 907X-Decade bị ù cả 2 bên, vẫn hát bình thường, lắp loa và bật amply lên, role đóng và ù rất khó chịu, các bác chỉ e cách khắc phục trước khi bê đi sửa vì e ở xa quá.

22. ThuanNV

ThuanNV Advanced Member

E đọc hết review của các bác, sau đó e chọn anh Tú ở Thuỵ khuê và kết quả là e phải ôm hận, 2 đêm nay e ko thể nào ngủ được :(

23. caothelam

caothelam Advanced Member

Có chyện gì mà bác thuanNV phải ôm hận vậy :shock:

24. thanhnhuan65

thanhnhuan65 Approved Member

Các bác cho hỏi chút:
    Tôi đang dùng con Sansui 4000, hiện đang bị bệnh nhu sau: Nghe khoảng 2 đĩa CD thì bên loa trái có tiếng bụp bụp... nhỏ liên tục và đòng thời sờ vào tản nhiệt của loa trái rất nóng. Lúc đó chỉ cần ấn vào nút LOW FILTER thì hết tiếng bụp đó và một lúc sau thì sò vào ản nhiệt cũng hết nóng luôn. Tuy nhiên nghe như vậy thì khó chịu quá vì tiếng bass nghe không đầy đặn. Các bác cho hỏi là ampli của tôi bị sao vậy???. Tôi xin trân thành cảm ơn

25. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Bác để ý xem lúc bật âmly thì màng loa có bị thò ra hay thụt vào ko?

Share This Page

Loading...