Diatone speaker - Diatone ds2000z

Discussion in 'Speakers' started by taro, 9/9/17.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. taro

taro Approved Member

Tên mặt hàng: Diatone ds2000z
    Tình trạng, mô tả: toàn bộ zin và mới
    Giá bán: 32tr
    Khu vực: SG
    Điện thoại: O869 3OO O69
    Giao hàng: tại nhà
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:
    - Boron mid, treble nguyên zin, viền bass mềm, ê căng zin, loa còn mới, hoạt động bình thường.

2. taro

taro Approved Member

3. hth

hth Advanced Member

loa này chắc chơi nhạc vàng hay lắm bác nhỉ. chúc bác bán nhanh

4. nhacsan

nhacsan Advanced Member

Em này sản xuất 1994 do vậy chắc còn mới, cặp này với cặp diatone ds 3000 cặp nào hay hơn bác chủ (giá sách em thấy 2 em này như nhau nhưng khác về thời gian, em 2000z sinh sau 9 năm)? Em vừa thấy có bác bán cặp ds 3000 với tầm giá bác đang rao.

5. taro

taro Approved Member

ds3000 ra đi rồi anh, em không bàn về giá, vì giờ giá ở ngay tại Nhật cũng vẫn còn cao lắm, hay dở em cũng không dám bàn luôn hihi.
    Khi bán em chỉ căn cứ vào giá hiện tại và độ mới món đồ mình đăng bán mà so thôi, ai chơi Diatone đều hiểu giá trị của những dòng này mà anh. Nghe hay chỉ là một chuyện, với dòng loa giá xuất xưởng cao thì chỉ cần nguyên bản và mới thì giá thị trường là vô chừng.

6. tuocexclusive

tuocexclusive Advanced Member

E là 1 trong những người k thích loa Nhật, nhưng thật sự những cặp loa Diatone đời cao cấp như 3000, 2000z hay 2000SA đúng là chất âm rất hay, rất đáng để nghe và trãi nghiệm, đúng giá trị e nó mang lại.
    cặp loa Nhật đầu tiên khuất phục e là Lo-D(Hitachi) HS500, sau đó là đến các dòng Diatone.
    Đừng quan điểm đò Nhật hay đồ Âu mà đồ nào hay thì mình nghe thôi. nếu có cơ hội các bác nên trãi nghiệm thực tế.
    vài lời chia sẻ chân tình!

chiêunam, TheLong and lòi ruột like this.
  7. lòi ruột

lòi ruột Approved Member

Tầm giá này chấp thêm 5tr đố các bác tìm loa Âu Mỹ có mid tinh tế, truyền cảm như Diatone này.

8. tuocexclusive

tuocexclusive Advanced Member

bác đố người khác, đừng đố e!

9. taro

taro Approved Member

hihi dãi mid em không dám cam đoan chứ treble lên đến 80khz thì không phải dạng vừa anh nhỉ ;)

10. Nguyễn Hải Nam

Nguyễn Hải Nam Advanced Member

Bình tĩnh các cụ, đừng để em nó leo thang như con pioneer 7800II

phancuong likes this.
  11. taro

taro Approved Member

Bác nào có đồ đánh cặp này ngon muốn giao lưu cặp CD - Amp Nauy thì nhắn em, mình giao lưu hen, cám ơn các bác.

12. danvi

danvi Advanced Member

Em có đôi Diatone 2s-R305 mà chưa có đồ đánh . Bác nào có ới giúp em với ( Xin lỗi rao ké bác chủ )

Last edited: 11/9/17
  13. lòi ruột

lòi ruột Approved Member

Tham khảo pow sansui bác nhé. Bác ở đâu?

14. danvi

danvi Advanced Member

Em ở Hp ạ 50660.jpg

15. taro

taro Approved Member

Cặp này có lỗ thoát hơi, cứ Sansui ngon bổ rẻ nha anh.

16. khanhmap

khanhmap Approved Member

Tầm giá này thì e chơi tannoy bass 40 oách hơn, theo xxx ý của e mong các bác đừng chém

17. hugo

hugo Advanced Member

Đúng là phong trào ha nhớ thuở đi đâu cũng JBL là nhất, rồi tới Altec giờ là thời của Tannoy rồi tới gì đây chắc Vitavox quá... Người chơi lâu trải nghiệm từng hãng 1 từ á sang âu thì không phán bừa còn người mới hoặc người chơi trải nghiệm kiểu đu theo phong trào cứ phán như thánh cho Tannoy là nhất vì đang là thời thịnh vượng của hãng. Theo em mỗi hãng loa đều có dòng thấp tới cao nên khi nghe dòng thấp đừng vội đánh giá dòng cao của hãng. Hãy trải nghiệm thực tế phối ghép thực sự nhiều đồ đánh rồi phán cái hay cái dỡ của nó người khác mới phục.
    - Đối với tai trâu của em dòng Tannoy nghe thật sự ấn tượng khi chơi loa và đồ đánh lớn tiền phối ghép cân đối phụ kiện bài bản thì mới thấy cái hay của nó chứ loa tannoy nhỏ nhỏ thì.....
    - Tầm giá con loa bác chủ đang bán so với 3lz nếu ghép đúng đồ trong không gian phòng nghe ở VN thì con 3lz chắc xếp góc quá. Chất âm đi theo với giá tiền và được cả dân chơi các nước trên toàn cầu công nhận. Roger 3/5a nhỏ vậy sao giá cao. Nếu giá đó mua loa to hơn nhìn hoành tráng hơn thì miễn bàn :(
    - Sory bác chủ lâu rồi em ít nhận xét nhưng thấy kiểu phán bừa nên hơi ngứa miệng. Chúc bác sớm tiển được em nó :)

18. khanhmap

khanhmap Approved Member

Theo như bác thì tóm lại thì vẫn là phối ghép ha. Về cảm nhận hay thẩm âm gì đó còn tuỳ thuộc vào mỗi người, e chưa đủ trình, đây đang nói đơn thuần về nghe và nhìn trong cùng tầm giá

19. lòi ruột

lòi ruột Approved Member

Nhìn thì theo quan điểm cá nhân là đương nhiên. Còn nghe, khi phân tích chất âm, thẩm âm thì không theo quan điểm riêng được, nó phải có cái chung mới so sánh được. Cái chung đó như nào thì là một quá trình. Bác cảm thấy mình chưa đủ trình thì lắng nghe đi ạ.

20. taro

taro Approved Member

E
    Em đảm bảo với anh, trong tầm tiền này, 2000z xuất sắc trong cả nghe lẫn nhìn

21. khanhmap

khanhmap Approved Member

vâng, em vẫn đang "lắng nghe" nhạc 20 năm nay với rất nhiều thể loại nhạc và nhiều loại loa đài...nhưng chưa dám "phân tích chất âm" để tìm ra cái chung mà so sánh với ai cả, cảm nhận của mình nghe thấy hay là oki thôi, nếu chưa thấy thoả mãn thì lại tiếp tục tốn học phí để tìm tòi...đấy mới là cái thú vị của người chơi với sự cảm nhận rất riêng. Nếu tìm đến cái chung để mọi người công nhận một cách miễn cưỡng hoặc theo xu hướng đám đông thì nặng tính chất PR sản phẩm và thương mại quá rồi. Vd như em trên diễn đàn này đây, khi e so sánh cặp loa này với cặp loa khác không theo cái chung hoặc đám đông thì xem như mình không biết nghe nhạc à. Vài dòng chia sẻ cùng các bác và xin lỗi các bác nào không cùng quan điểm. Close

22. khanhmap

khanhmap Approved Member

Sorry bác chủ! E không có ý chê loa của bác đâu ạ. Loa của bác thật sự là rất đẹp!

23. Vietcuong3223

Vietcuong3223 Approved Member

Quả là lỗi do cái mid.... nó có thuốc gây mê....

24. hugo

hugo Advanced Member

- Dạ em cũng biết là do phối ghép và 1 phần cũng phải tùy gu nghe cảm nhận riêng của từng người nhưng.... nếu là người trải nghiệm rồi thì nếu tư vấn nên đưa ra model và giá cụ thể rồi khi đó mới so sánh ưu nhược được của từng dòng loa và cách phối ghép sao để đạt chất âm tốt nhất của dòng đó, làm thế để những người mới chơi sẽ có cái nhìn khách quan hơn.
    - Như em nói trên loa tannoy như HPD.... thì chỉ tốt 1 vài thể loại nhạc....... còn diatone đánh đa dạng hơn nhưng phối ghép không tốt treble boron độ chính xác cao dễ lòi nhược điểm của bản thu tồi....
    - Tóm lại loa bác chủ đăng bán là dòng loa hay nên trải nghiệm thực tế sẽ tốt hơn coi hợp gu không nếu như chưa trải nghiệm lần nào. Mấy dòng diatone lớn của hãng dân chơi Nhật ít để thoát ra ngoài lắm. Em không phải fan Diatone nha đừng nén đá em :)
    - Em với bác khanhmap cũng chỉ trao đổi góp ý với nhau vui vẻ thôi không đặt nặng tính đấu đá ở đây vì cách nghe và gu nghe cảm nhận bài nhạc cũng khác nhau vì thế tôn trọng lẫn nhau vui là chính (cái gu nghe này bàn tới tết cũng không xong :)).
    - Vui vẻ nhé bác AE mình hơi spam trong mục bán của bác chủ rồi, mong bác chủ mau gả em nó. Up phụ :)

25. lanviet

lanviet Advanced Member

Cặp này có chân không Bác chủ???? Đang đánh bằng ampli gì vậy Bạn

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...