Fan AR4 , nghe nhạc vàng trước 75 bằng CD

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by tuancomtam, 7/10/14.

1. tuancomtam

tuancomtam Advanced Member

2. tuancomtam

Xin mời các Bác cùng nghe:

3. thienthanwe

thienthanwe Advanced Member

trước đây(cách đây 1 năm) e cũng hay nghe asia,làng văn, thuý nga.sau khi đc nghe pre 75 e lại thích sự mộc mạc giản dị của nó, nhất là bộ gõ (cái này khi xưa ba e ngồi nhậu hay lấy đũa phách bolero) thì bây giờ hễ nghe "nhạc vàng" là e chỉ nghe ca sĩ già pre75 thôi. ít tiền nên e cũng mới vừa sắm đc cặp KLH 22a (e cũng nghe nói KLH là tiền thân của AR) qua pow trio m6000 và pre Nad 1000.lại ko có điều kiện chơi cd nữa các bác ạ( đừng nói là casset hay băng cối gì) chỉ chơi lossless thôi, e biết để kiếm đc nguồn cd or tape tốt thì rất khó huống hồ ko có đk. nhưng có chút cầu kì tí la qua soundcard Lynx one nghe cũng đc.quả thật xem clip bác tuấn e rất ngưỡng mộ...e mong sau này có đk cũng setup bộ đc như vậy. trc e có xuống dung audio làm cặp dây loa (thập niên 80's gì đó 180k/m) e thấy KLH của e nó yếu dải trên. e có để ý mấy bác chơi loa cổ hay dùng dây VHD.bác Tuấn hay bác nào có thể tư vấn cho e là nên đầu tư cặp dây loa và dây tín hiệu VHD moldel nào dưới 1.5tr mà khá trong tầm giá đc ko ạ..e cám ơn các bác nhiều.có lẽ e ngoại lai với các bác nhưng cùng niềm đam mê mong các bác giúp đỡ e!!!!! thân

4. tuancomtam

Chào Bác thienthanwe.
    Hiện tại thì em đang xài cặp tín hiệu MC Gold và Cặp dây loa Magnum cả 2 đều của VAN DEN HUL. em rất hài lòng với bộ đôi này. Trước nó em xài cặp tín hiệu D102 thì giá cũng đã hơn 2tr rồi .
    Theo em thì nếu chưa có ĐK thì Bác hãy xài tạm hàng của Bác Dũng ( với tầm giá 1tr5 - 2tr thì Bác có thể mua 1 cặp cũng tạm được rồi. Đến khi nào có lúa thêm thì Bác nâng cấp cũng thanh khoản tốt thôi, dĩ nhiên là chịu lỗ theo % đồ linh kiện. Đăng tin để tự giao dịch chứ nếu mua đồ hãng mà giá thấp thì nghe cũng không khá hơn bao nhiêu mà khi nâng cấp thì lỗ nhiều vì hầu như khi đã nhấm đền đồ hãng thì người ta sẽ mua từ tầm trung trở lên.Vài dòng góp ý với Bác. Chúc Bác sớm gom được nhiều LÚA để thỏa niềm ĐAM MÊ. :D

5. thienthanwe

Chào Bác thienthanwe.
    Hiện tại thì em đang xài cặp tín hiệu MC Gold và Cặp dây loa Magnum cả 2 đều của VAN DEN HUL. em rất hài lòng với bộ đôi này. Trước nó em xài cặp tín hiệu D102 thì giá cũng đã hơn 2tr rồi .
    Theo em thì nếu chưa có ĐK thì Bác hãy xài tạm hàng của Bác Dũng ( với tầm giá 1tr5 - 2tr thì Bác có thể mua 1 cặp cũng tạm được rồi. Đến khi nào có lúa thêm thì Bác nâng cấp cũng thanh khoản tốt thôi, dĩ nhiên là chịu lỗ theo % đồ linh kiện. Đăng tin để tự giao dịch chứ nếu mua đồ hãng mà giá thấp thì nghe cũng không khá hơn bao nhiêu mà khi nâng cấp thì lỗ nhiều vì hầu như khi đã nhấm đền đồ hãng thì người ta sẽ mua từ tầm trung trở lên.Vài dòng góp ý với Bác. Chúc Bác sớm gom được nhiều LÚA để thỏa niềm ĐAM MÊ. :D[/quote]

E chân thành cám ơn bác đã chỉ dẫn và chia sẻ cho e.hqua e có ghe shop bác dũng và nhắm đc 1cặp dây rồi ạ. dây đồng OEC mạ bạc giá 700k/cặp. và vừa rồi e có mới lấy DAC diy của 1 a trên diễn dàn chạy chíp đôi tda1541a đệm IV qua đèn 6h1p bác a..giờ nghe pre75 tiếng ám áp lăm ạ

6. thienthanwe

à con pow Trio của e giờ lăn bệnh rồi...e chưa đem nó đi sửa đc.giờ lên nghe nhạc của bác Tuấn vậy.mong bác tiếp tục thu những bài hát hay chia sẻ cho ae, e rất thích bài 'qua cơn mê' do Băng Châu hát bác ạ. e cũng có lossleess bài này nhưng ko hiểu sao chỉ đc đến nửa bài la hết nhạc. :( .

7. tuancomtam

Cám ơn Bác :D

8. tuancomtam

Em nó ( AR4 ) sau khi đã được thay TỤ + CHIẾT ÁP + CỌC LOA:

Rảnh rỗi em sẽ thu vài Clip mời các Bác thưởng thức. Chúc các Bác luôn nghe nhạc vui vẽ. :D

Attached Files:

9. thienthanwe

10. thienthanwe

e để ý hình như tối náo bác tuấn cũng online.bác đang nghiên cứu món gì thía?? :D .amp đem đi sửa mà chưa lấy về đc.mấy bữa rầy ko nghe đc nhạc chán quá bác ạ...bác thu âm post lên cho rôm rả topic đi ạ.dạo này e thấy im ắng quá...mấy bác lão làng giờ chắc đang phê nhạc hết cả rồi..ko còn lên post bài chia sẻ như xưa nữa rồi :(

11. tuancomtam

Xin lỗi Bác. Về cái vụ trị số này Bác nên nhờ chuyên gia tư vấn chứ em cũng mù tịt. :D
    Em chỉ biết là tụ em thay là tụ không phân cực SCR của Pháp 18mf ( 20mf không có hàng ) mua của shop Dũng AUDIO đó ạ.
    Tốt nhất là Bác khui em nó ra để lấy NỘI TẠNG làm SINH THIẾT thì mới biết đúng các trị số được. :D

12. tuancomtam

Bác thông cảm. Khi muốn UP clip nào lên thì trước đó phải nghe qua để chọn lọc kỹ càng. Sour nhạc phải tốt, thu không bị lỗi nên cần phải có thời gian. Có những bài thu xong nghe lại thử thấy không đạt nên phải bỏ đó Bác :(
    Khi nào tiện, em sẽ UP các bài mới chia sẽ cùng các Bác. :D

13. thienthanwe

dạ. :D .chắc e cũng đu theo bác làm cọc loa cho nó luôn.có điều khoảng cách 2 cọc loa cũ gần lắm bác ạ nếu mà thay cọc mới vô chắc càng gần hơn nữa.à bác thay tụ xong bác thấy nó như thế nào ạ???

14. tuancomtam

Bác thay cọc loa loại gon thôi.

CẢNH BÁO Bác là :
    Thay vào em nó sẽ HÓT khác với lúc chưa thay đó nha... :D :D :D

Attached Files:

15. thienthanwe

keke.có nghĩa là nó hót hay hơn phải ko bác?? :D .dù gì thì bay giờ linh kiện vẫn tốt hơn ngày xưa mà

16. thienthanwe

keke.có nghĩa là nó hót hay hơn phải ko bác?? :D .dù gì thì bay giờ linh kiện vẫn tốt hơn ngày xưa mà.ngoài KLH e còn e còn cặp e căng vải bố là Dynaco a10 cũng là cặp cỏ thôi.sẵn làm thì làm tới luôn khỏi mắc công mua thêm cặp dây loa nữa jack bắp chuối cắm rút cũng tiện ko như jack càng cua.

17. thienthanwe

bác Tuấn.e thấy củ loa bass ar4x của bác hơi đặc biệt, nón loa màu đen đậm và lòng vàng (cái này giang hồ có phải gọi là 'lòng vàng râu bạc' phải ko bác?) e nghe nói Ar4 thì rất nhiều nhưng tiếng thì ko phải cái nào cũng như nhau và thời nguỵ là đáng chơi (sưu tầm) hơn cả. bác Tuấn chia sẻ vài điều cho e tỏ tường với ạ....chả là trước sau gì e cũng cố 1 cặp để chơi bác ạ.

18. tuancomtam

Cặp của em là AR4 chứ không phải AR4x nha Bác. Người bán gọi nó là Lòng vàng râu quặp.. Còn về chất âm của các dòng AR4 thì em xin chịu thua vì em chỉ mới sở hữu có 1 cặp này thôi ạ. :D

19. tuancomtam

Bác cứ chọn cho mình 1 cặp loa có chất âm thật hợp ý với GU nghe của Bác. Kế đến là chọn cho em nó 1 cái amply thật hợp mà GIANG HỒ thường gọi là: CẬU với MỢ. Còn con CD thì cũng phải hợp chất âm với GU nghe và càng cao cấp thì càng tốt. Đó là phần CỐT LÕI.
    Bây giờ thì Bác hãy bắt tay vào đầu tư cho phần nguồn điện thật CHU ĐÁO ( nếu Bác muốn em nó phát huy hết khả năng thì hãy mạnh dạn MOD dây nguồn rời ) còn khoản dây nhợ thì Bác hãy đầu tư 1 cặp dây loa cho CHUẨN ( Đồng mạ Bạc loại thật tốt - [Trung tính ] ). Phần dây tín hiệu thì tùy theo các dòng nhạc Bác nghe mà đầu tư dây cho thích hợp: Đồng nguyên chất, Bạc tinh khiết hoặc Đồng mạ Bạc. Bác nên đầu tư phần nào cho tương đối phần đó thì đỡ tốn tiền nâng cấp nha Bác. :D

20. Jupiterace

Jupiterace Advanced Member

Chào bác chủ,em cũng yêu thể loại nhạc này nhưng thực sự chưa sở hữu loa Ar4 cũng như sự phối ghép như của bác,hiện tại em cũng đang loay hoay tìm kiếm bộ dàn để thoả mãn đam mê thể loại này.
    Về thiết bị thì em đang có cd Nad 545bee dây Ic vandenhul thunderline,dây loa Magnum giờ chỉ còn kiếm loa và âmpli nữa,loa thì em đã nhắm Ar4 hoặc 4x còm âmpli nghe các bác bảo nên ghép với fisher nhưng chưa biết loại nào không biết bác chủ có thể cho em lời khuyên cũng như trải nghiệm qua bộ dàn của bác trước khi quyết định được ko ạ?

21. thienthanwe

Dạ e cám ơn bác đã nhiệt tình chỉ báo ạ.trc đây do nghe lung tung với phần tìm hiểu ko sâu cứ thấy thích mà khả năng e theo đc là y như rằng ít bữa lại nằm trong nhà. :D .giờ toàn là đồ cỏ thôi.sau 1 thời gian nghe nhiều thể loại thì giờ e đã thấy thể lọa nào nó hợp với mình rồi nói chung nhạc nhẹ nhàng bác ạ.giờ e đang tập trung đầu tư 1cái Amp chắc sẽ làm 1cái theo hướng hoài cổ(vintage) reiceiver cổ bác ạ vì giờ hay nghe thể loại giống như bác per75, với vocal và blue.ngặt cái đồ cũ nó hay nhưng dễ bị bịnh bất tử.như cái amp cũ của e đi sửa thợ báo hư tụ lọc nguồn nhưng chưa có tụ đúng trị số để thay bác ạ :( nên cũng hơi lăn tăng cân nhắc giữa đồ cũ và đồ mới

22. thienthanwe

à bác.nhiều lần lọ mọ vào shop dũng audio.e thấy lão ấy có chia sẻ là nên 1 lần đổi chiều (+) (-) của cọc loa (tức là bình thường thì đấu dây loa từ amp theo đúng cọc + - trên cọc loa bây giờ ta hoán đổi (+) sang (-) và (- )sang (+) ạ. theo bác ấy có khi lại đúng phase nghe lại hay hơn.amp e bị hư nên e chưa thử đc :D

23. tuancomtam

Em cũng đã được tư vấn nhưng chưa làm thử. Sợ nhở nó lại HAY HƠN thì chết... :D

24. tuancomtam

Nếu là AR4 thì em chỉ mới trải nghiệm với FISHER 250T mà thôi. Nhưng em nghe nói 250TX tiếng MID hay hơn nữa. Bác chịu khó vào Topic Nàng Tiên Nâu để tham khảo thêm

25. thienthanwe

:D .à cái super treble của bác là Fostex???thấy mấy bác chơi đồ cổ hay gắn super treble e cũng học đòi mua cái treble kèn độ nhậy cao 14ohm. e tính gắn tụ 0.5uf để cắt làm "super treble" :twisted: :D .chưa chung đủ tiền hiện nó còn ở với khổ chủ ạ

Share This Page

Loading...