Fan của loa VIENNA ACOUSTIC

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by trangvi09, 3/1/09.

1. Novemberrain

Novemberrain Advanced Member

Trên 1000$ thì em nghĩ có nhiều lựa chọn hay, nhưng mà giờ em muốn kiếm amp dưới 1000$ kìa, rứa mới khó và khổ :(
    Có lẽ phương án hay nhất là ... chờ đủ tiền :mrgreen:

2. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Em đề xuất vụ này nhé

Cụ Pig mua hộ em quả này, em làm chuột bạch. Nếu hay thì cụ Mưa chịu toàn bộ phí tổn (kể cả tiền chuyên chở) và mang về dùng. Nếu không hay thì em trả tiền, cụ Pig (xui dại) trả tiền vận chuyển ạ

Nếu không ai đồng ý, em mượn cái máy đen thò lõ của ông Xì tai về nghe là hay nhứt :mrgreen:

3. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Cụ Mưa mà nói thế, em e rằng chẳng ra làm sao cả :lol:

Nếu cụ thích em cho cụ vay ngàn bạc Mỹ, lúc nào cụ trả thì trả :mrgreen:

4. Novemberrain

Theo em thì cụ kool làm chuột bạch, em thì nhà nghèo nên cầm hộ cụ cái KT88 PP về vậy :D

5. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Em nói cho cụ hay nhé, ngày xưa ông Pig xui em mua cái thằng Gôn Mun của cái xứ lạnh với lý do cái đó có nhược điểm duy nhứt là quá hay. Em đồng ý liền à, mỗi tội chẳng có ai mua giùm

Nói như rứa là cụ sướng nhất rồi còn chê gì nữa. À, hôm nào mua ít gì uống anh em off cái nhỉ, lâu lắm rồi không được nghe cụ chỉ bảo. Chỉ được cái hay lén lút gặp mặt với lão hói là tài :lol:

(Em đã nói là KT-88 chẳng bao giờ em cho mượn mà lỵ)

6. Novemberrain

Thứ 7 tuần này đi cụ, mai em phải đi lên mền ngược rồi (lão caithang, Loving, Dungext, B52 ... có off chai k nhỉ :mrgreen: )

Vụ amp chắc phải từ từ thôi, chứ tầm dưới 500-700$ khó quá. Mỗi tội về nhà cứ nhìn cái cdp và amp là muốn lẳng hết ra đường.

@ Cụ B52, em khoái pre - pow Linn mà giá cũng không đắt lắm.

7. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Em mà mua thêm thì em sẽ mua Naim cơ cụ Mưa ạ. Thế Chủ nhật nhé cụ, thứ bảy em phải lao động mệt lắm :lol:

8. Novemberrain

Naim thì thích roài, nhưng hơi mắc. Trước đã bán Krell để lấy Naim rồi, nhưng rồi tự nhiên "mất mùa", đành nghĩ cách đánh với amp cỏ, chứ không thì ai đi bán Krell đi làm gì :mrgreen:

Ok, Sunday.

9. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Anh có mua cái thằng Gôn Mun không em mang đến cho giá rất chi là giật tờ lờ mình :lol:

10. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Nghe thử thì thích chứ mua thì không, để dành tiền để mua con Bim đua đòi với thằng bạn :lol:

11. Capstan

Capstan Advanced Member

bác quan niệm thế nào là amp giá rẻ? rẻ theo giá nhà sx? rẻ theo giá đồ cũ?

12. Novemberrain

@ Capstan: ý em là amp hàng 2nd giá cỡ +/- 10M bác ạ. Amp Nhật ngày xưa em chỉ thích Luxman, amp châu âu tầm đó em chỉ thấy có arcam, cyrus ...

Bác có gợi ý gì không? Em hay nghe nhạc cổ điển, nhạc đỏ :D

13. Cominup

Cominup Advanced Member

Khổ thân anh zai, toàn kiếm loa hay nhưng khó oánh về rồi lại lo đồ đánh. Lần trước Thiel chưa dứt cơn đã quay sang VA. hic hic!

Hôm nào ngồi cộng sổ xem từ đầu đến giờ thời chơi Fostex 206, qua JBL, rồi đến Thiel, rồi VA tổng cộng lõm hết mấy đồng rồi?

14. Capstan

Capstan Advanced Member

he he. giá cậu vác được loa qua tôi thử nhỉ :D

15. luongkhoan

luongkhoan Approved Member

Ở nhà em đang ghép Vienna Bach Grand với ampli,CD Naim 5i thì thấy cũng ổn đối với tai nghe của em. Em để loa ở phòng ngủ nên cũng chả có tiêu tán âm gì cả. Theo em thì với cùng tầm tiền, Naim cũng là một đối tác hợp lý với dòng loa Bach. Em có vài ý kiến để các bác tham khảo.

16. Novemberrain

@ Up: Chỗ đó mới là một nửa số loa đã có thôi, có đồ chơi mới luôn là niềm vui mà . Rất là thán phục các bác cả năm không mua thêm đồ chơi mới :D

VA đâu có khó đánh, cỡ 50-100wpc là đánh thoải mái, có điều dạo này đang mất mùa :D

Cái khắc khoải nhất là chưa làm được phòng nghe thôi, đang nghe ở phòng khách, phòng này rền kinh khủng ở 50hz (+16db) và 70hz (+10db). Mục tiêu là làm phòng nghe cơ, mà cái này phải bước qua xác sư tử mới xong được :mrgreen:

17. addicted

addicted Advanced Member

Ai bảo nhà bé lại chơi loa to như Thiel, hí hí

18. Novemberrain

:D Chả riêng Thiel, loa nào cũng thế, kể cả loa bookself mới đau. Quả thật là Thiel rất là hay.

19. dungext

dungext Advanced Member

Tại cái nhà to đấy chứ :D

20. Cominup

Cominup Advanced Member

@anh Nov: Trong mấy đôi đấy em vẫn lăn tăn nhất đôi Thiel, hôm anh cho em nó ra đi em cũng nghĩ lắm, nhưng mà lại thôi. Đôi đấy anh cho đi hơi phí! Còn việc bước qua xác ai đó thì không quan trọng đâu. Có nhiều phương pháp mà. Em tư vấn nhá, về phòng nghe thì cơi thêm cái tum ra, dùng toàn vật liệu nhẹ như tôn cách nhiệt, tường thạch cao ... thì chỉ khoảng 1 tuần là xong mà lại không bị bẩn thỉu. Đêm đến sau khi nộp thuế lượn lên nghe nhạc đến sáng chả ai quấy rầy, hehe.

21. roboptdung

roboptdung New Member

Nghe cách anh đưa ý kiến về VA Beethoven Baby Grand + Ayre thì tôi đoán anh đã mua loa này và ampli này ở Công Audio rồi, hoặc anh chính là "người" của Công Audio rồi. Tôi đã đến Công Audio để tham khảo loa VA và cũng được Công Audio trình bày bằng Ayre Amp. Đương nhiên là hay rồi, nhưng giá tiền của chiếc Amp này khá nặng

22. domisondo

domisondo New Member

Nghe cách anh đưa ý kiến về VA Beethoven Baby Grand + Ayre thì tôi đoán anh đã mua loa này và ampli này ở Công Audio rồi, hoặc anh chính là "người" của Công Audio rồi. Tôi đã đến Công Audio để tham khảo loa VA và cũng được Công Audio trình bày bằng Ayre Amp. Đương nhiên là hay rồi, nhưng giá tiền của chiếc Amp này khá nặng[/quote]

Cặp pre-pow serie 5 của Ayre đúng là nặng đô thật, tôi chưa dám với. Tôi đang ghép Beethoven Concert Grand với đôi pow PrimaLuna serie 7 KT88 & pre Primaluna serie 3 prologue nghe cũng hay đáo để. Âm trung rất trong, chi tiết; âm hình rõ, trường âm có chiều sâu. Nghe độc tấu, song tấu hay tam tấu tuyệt vời.
    Hôm vừa rồi mượn được bộ dây Nordost Heimdall tín hiệu và dây loa gắn vào thấy quá hay. Các bản symphony nghe hoành tráng, 3 D, tách bạch các bè. Nhận biết rõ các loại bộ dây và bộ hơi chứ không bị quện vào nhau khi đoạn nhạc vào cao trào. Quá đã quá đã ! :D

23. tuankhanh75

tuankhanh75 Approved Member

Các bác ơi em đang định lấy cặp MOZART GRAND để phối với Luxman 505u ở nhà, không biết bác nào đã nghe phối ghép này chưa cho em xin ý kiến với! Không biết dòng này phối với Luxman đời mới nghe có hay không hả các bác?

24. pikachu

pikachu Advanced Member

Ở nhà Công có cả Mozart và Luxman, bác qua đó nghe và quyết định nhé. Quan điểm của em Luxman đánh được V.A nhưng không hay (tính cách 2 em này khá trái nghịch nhau)

25. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Được biết bác Pikachu là cao thủ Vienna Acoustic :mrgreen: , bác có thể cho chúng em biết về nhận định của bác về phối Luxman với VA thì nó không hay ở điểm nào ah, mong bác :wink:

Share This Page

Loading...