Fan của loa VIENNA ACOUSTIC

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by trangvi09, 3/1/09.

1. Dovanmai

Dovanmai Advanced Member

ác chia sẻ cụ thể hơn các thiết bị phối ghép của bác cho em tham khảo với. :p[/

cấu hình của em naim cdi -- naim nac 82 -- nap 250 dây nguồn 1 sợi cho cdp shungang cobra 2 sợi furutec. a 320 cho hicap và pow trước em có chơi qua một số amply châu au .cấu hình mà công audio đưa ra nhưng không phù hợp với em với hệ thống hiện tại có thể chơi tốt nhiều dòng nhạc ,kể cả dòng nhạc chư tình mà vien rât khó để hay được bác nhé

2. Dovanmai

Dovanmai Advanced Member

theo em vienn không kén amply chỉ cần 1 tiền gà và 1 thóc là được nhưng riêng phần cdp bác có thể đầu tư ngấp vài lần tiền loa .lúc đó bác se được thưởng thức nhưng thứ tinh túy nhất của vienn :roll:

3. dungmts

dungmts Advanced Member

Do phòng nghe của em hơi nhỏ nên em đành gạt lệ tiễn đôi Bach Grand black piano do em tự mua từ Mỹ (có hình đầu ông Bach ở sau loa, còn thùng carton). Anh em nào có nhu cầu xin pm. Tks.

4. tuantube

tuantube Advanced Member

Các cụ dạo này k nghe vienna nữa hay sao mà im ắng quá. :D

5. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Nghe Vienna tinh tế nhỏ nhẹ chứ có phải như bọn to xác Mỹ Nhật ùng oàng đâu bác.

6. tuantube

tuantube Advanced Member

E k nghe loa mỹ, cũng chẳng loa nhật mà đang nghe bằng đôi loa tàu, nó cũng rất to mồm bác ạ :lol:

7. tuantube

tuantube Advanced Member

8. trungquoc

Vầng, bác cứ thưởng lãm, vặn volume nhỏ không nó phun phì phì mưa xuân vào mặt thì lại mất hay :lol:

9. tuantube

tuantube Advanced Member

E k nghe loa mỹ, cũng chẳng loa nhật mà đang nghe bằng đôi loa tàu, nó cũng rất to mồm bác ạ :lol:[/quote]

Vầng, bác cứ thưởng lãm, vặn volume nhỏ không nó phun phì phì mưa xuân vào mặt thì lại mất hay :lol:[/quote]

Chính ra mấy thằng loa tàu mồm to này tuy có đanh đá tí, nhưng e cũng trị được bác ạ :mrgreen:

10. trungquoc

Vầng, bác cứ thưởng lãm, vặn volume nhỏ không nó phun phì phì mưa xuân vào mặt thì lại mất hay :lol:[/quote]

Chính ra mấy thằng loa tàu mồm to này tuy có đanh đá tí, nhưng e cũng trị được bác ạ :mrgreen:[/quote]
    Vầng, bác cứ đeo khẩu trang rồi nghe nhạc chả sao cả đâu. Ơ kìa

11. Bitit

Bitit Approved Member

Chính ra mấy thằng loa tàu mồm to này tuy có đanh đá tí, nhưng e cũng trị được bác ạ :mrgreen:[/quote]
    Vầng, bác cứ đeo khẩu trang rồi nghe nhạc chả sao cả đâu. Ơ kìa[/quote]

Mấy cái loa tàu mồn to kêu đau tai thì bác cứ đập vỡ mẹ Alo của nó đi là xong :p

12. Tamnam

Tamnam Shop

em định làm con Vienna Acoustics Haydn về đánh phòng ngủ 15m2, các cụ cho em hỏi đánh amp gì thì ổn hay trong tầm tiền ạ

13. liu tiu

liu tiu Advanced Member

Tình hình kinh tế khó khan ta lị qoay về với những đam mê bất tận .... và không bao giờ dung lại được!!!!. Kính chào anh em trong 4rum . Hình như các thành viên trong câu lạc bộ Viena đều rất bận mải hay anh em chê viên chuyển ra chơi thứ khác hết rồi nên chẳng thấy chém gió ghì nhiều thế. các bác chơi cũng không thấy đưa ra các setup nào mới . đề nghị anh em sôi nổi hơn để 4 rum them nhiều thành viên mới hơn. theo tôi được biết tại Hn cũng nhiều người chơi Viena mà. các clup khác thấy off line liên tục còn mình buồn ghê.

14. sicily37

sicily37 Advanced Member

Có bác nào nâng cấp vienna haydn grand SE, màu gỗ PM cho em với nhé. (0904816696)

15. Đinh Mạnh

Đinh Mạnh Advanced Member

Nâu ghé chơi các cụ vienna tôi xin gủi lời chào thân mật tới các cụ ạ.

tôi đoán các cụ phần nào đã setup thành công và hiện đang thư thái thưởng thức những bản nhạc iu thích - hi chỉ lúc phối ghép mới bận rộn sôi nổi các củ nhỉ!

16. vinh67

vinh67 Advanced Member

Chúng em chuyển sang giai đoạn hưởng thụ rồi :D

17. songnhi

songnhi Advanced Member

Chào các bác fan Vienna.
    Các Bác cho hỏi vienna có dễ ghép ko bác, có bị kiểu như 1 gà 3 thóc ko? Và thường thì ghép với amply gì hợp nhất, đèn hay bán dẫn các bác?
    E chưa chơi, và cũng chưa đc nghe vienna, chỉ thấy các bác review về nó hay quá cũng muốn làm 1 cặp về chơi mà chưa có kinh nghiệm gì, nhờ các bác giúp.
    Tks all.

18. dungmts

dungmts Advanced Member

Thành thật sorry các bác quan tâm tới đôi loa của em. Hiện tại em cũng xử lý được một phần phòng nghe và cũng bởi lưu luyến chất âm của Vienna quá chưa dứt được nên em chưa rời em Bach ra được ạ. Mong các bác thông cảm.

19. Đinh Mạnh

vinh67 » 31 Tháng 5 2016, 18:51

Chúng em chuyển sang giai đoạn hưởng thụ rồi :D

Hic giai đoạn này quan trọng nhất đấy cụ ạ - ko khéo có bác cao hứng chuyển t nhà s nhạc hay ca sĩ thì nguy cho fan audio thiếu mất đồng nghiệp chơi rồi setup với ai đây :lol:

20. Đinh Mạnh

gửi bởi dungmts » 01 Tháng 6 2016, 17:53

dungmts đã viết:
    Do phòng nghe của em hơi nhỏ nên em đành gạt lệ tiễn đôi Bach Grand black piano do em tự mua từ Mỹ (có hình đầu ông Bach ở sau loa, còn thùng carton). Anh em nào có nhu cầu xin pm. Tks.

Thành thật sorry các bác quan tâm tới đôi loa của em. Hiện tại em cũng xử lý được một phần phòng nghe và cũng bởi lưu luyến chất âm của Vienna quá chưa dứt được nên em chưa rời em Bach ra được ạ. Mong các bác thông cảm.

Vâng e thành thật chia bbb với bác - phải tiễn - rứt áo cho e nó đi ạ -e là e trách cái phòng ạ :(

21. dungmts

dungmts Advanced Member

Cũng may là em đã xử lý được phần nào rồi. Em cũng thử lại đôi Haydn nhưng thực sự Bach âm hình vẫn hơn. Thôi tạm thời em cứ ôm Bach mà sướng cái đã ạ.

22. Dovanmai

Dovanmai Advanced Member

đã có đáp án ở nhưng trang trên bác nhé :lol:

23. nguoitiensu

nguoitiensu Approved Member

E thấy Haynd đánh hay nhất khi đi với cụ accustic arts pow ES( nếu cụ đủ thóc), không thì primare I22. ko bik ý cụ sao ợ?

24. Dovanmai

Dovanmai Advanced Member

vienna kết hơp với naim đi bác ơi amply thích naim xs shop nhà mình đang có đấy :lol: em nghĩ không có phương án nào tốt hơn đâu

25. dieucay

dieucay Approved Member

Các bác ơi, loa kê cách tường hậu ~1m, tức là tính từ tường tới mặt trước loa hay hồi sau ạ? Nhà em khoảng cách có 3m mà đang bố trí hồi sau loa cách tường hậu 90cm bas mới hết ù, tuy nhiên loa ra gần giữa phòng :(

Share This Page

Loading...