fans đèn Trung Quốc mời vô đây

Discussion in 'Đèn điện tử' started by ThanhTruc03, 8/8/06.

1. To khanh

To khanh Advanced Member

Em cũng như Bác ghét cay ghét đắng đồ Tầu nhưng đôi khi vẫn phải dùng vì đồ tư bản khó kiếm quá hoặc là có thì có giá trên trời mà lại là hàng tháo máy chất lượng không biết ra sao nên đôi khi vẫn cứ phải lắp hàng tầu.

2. cungdhv

cungdhv Advanced Member

Mình đang dùng amp FD422 SE tàu, về âm thanh thì tốt, tuy nhiên về độ bền cơ khí như ghép núm với bầu thủy tinh, bầu thủy tinh với đế, các chân ra với đế thì quả là kém; Núm, chân đế thì hay bị bong, các sợi dẫn ra chân đế thì hay bị Oxy hóa đứt, rồi lỏng mối hàn với chân. Những điều này luôn là nguyên nhân dẫn đến hỏng đèn (những đèn sản xuất ở thế kỉ trước; Mình đã bị hỏng 2 cái do những lỗi trên).

3. haovan2008

haovan2008 Advanced Member

Có bác nào dùng con âmli se 6p3p của tầu chưa cho em xin ít review với. Em định múc e này (3,5 củ thôi) về ghép với dynaco a25

4. audiophile9002

audiophile9002 Advanced Member

Amp 6p3p Tào thì chửa nghe, nhưng mà tự sướng thì nghe rồi, ngon bổ rẻ bác ah.

@ Bác Cung: Bác phán chủn luôn, bữa trước em dùng 6p3p China làm lái cho 811, ngồi rút ra cắm vào cùng đám 6p3c-e và 6p6c Nga để so sánh thì...hỡi ôi, phần thuỷ tinh của 6p3p China tuột bố nó khỏi phần đế phíp, để thòi lòi ra cả túm dây đồng bị ô-xi hoá teo tóp xỉn màu, nom cứ như Sumo but chì :mrgreen:
    Sau ca đấy rút kinh nghiệm, khi rút bóng khỏi Socket cố gắng tuyệt đối không chạm tay vào phần bầu thuỷ tinh.

5. Toanav

Toanav New Member

Chào các bác!
    Em cũng có dùng hàng của Sing nhưng bóng TQ gần 2 năm....nhưng do không kinh nghiệm, thời gian không nhiều nên cũng chẳng biết gì về thay bóng để thay chất âm....hoặc cần thay, thêm những gì để chất âm hay hơn. Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em! Cảm ơn!
    Của em dùng bóng Valves / Tubes: 2 X Shuguang 5Z4P Tubes, 3 X Beijing 6N1-N Tubes Output ...và nó là loại này đây ạ https://www.facebook.com/media/set/?set ... 431&type=3

6. SaigonAudio_com

SaigonAudio_com Shop

290 Lý Thái Tổ, Phường 01, Quận 03, TPHCM
    Em đang dùng amp đèn 5 bóng Shuguang 2 x EL34B, 2 x 6N8P và 1 x 5Z2P. Đồ HK dùng linh kiện TQ nhưng ai nghe cũng bất ngờ về độ trong trẻo và bass.

Nhờ các bác chỉ giáo giúp thay bóng nào cho 6N8P và 5Z2P để thay đổi chất âm cho em nó ạ? Thẩm du thiết bị là chính, không quan trọng hay dở vì em cũng tương đối hài lòng với em nó.

Cảm ơn các bác.

7. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Các bác cho em hỏi KT88-Z Shuguang Hun khói và 6550 Gold Lion thì loại nào nghe tốt? Tks

8. audiohoaico2011

audiohoaico2011 Advanced Member

em đang lắp 300B SE và dự kiến mua 300B Sung Quảng. vì ít tiền nên chỉ dám nghĩ đến em này. Nhưng lắn tăn ko biết độ bền và chat âm thế nào, có bác nào dung qua rồi thì cho em xin tý đánh giá với. Dĩ nhiên xét trên góc độ tiền nào của đấy thôi ạ.

Attached Files:

9. anhtuanhpqn

anhtuanhpqn Advanced Member

Hơn Fd422 tí nhưng thiệt hại thì nhiều hơn.

10. Ta-Audio

Ta-Audio Advanced Member

Từ ngày TQ gây hấn đến nay tự nhiên nhìn mấy cái bóng Sung gua.. .. đại loại những món đồ nào của Chai Nì là thấy ghét.... :oops:
    Xin lỗi các bác em xì pam chút....để xả điện....nhầm nhầm ...là em xả tức ..!

11. BeHe

BeHe Advanced Member

Hồi chiều ghé CH đồ chơi (cao cấp) tính xúc cái nhà cho búp bê hàng USA hẳng hòi cho con, nhưng thấy sx ở Khựa...tự dưng dội...lầm bầm chửi rồi đi luôn....

12. sonkho1

sonkho1 Advanced Member

Em thì mới múc được cái máy phát âm tần của anh Ba, nhìn hấy là gét rồi, nhưng mở ra bên trong lại dùng 04 con 6J1, 1X 6h2;1X 6z4 biến áp của nó lại có ghi bằng chữ Nhật bủn...sản xuất từ đời 1975, ruột mới toanh, dây điện nguồn vẫn còn tết nguyên đai chưa dùng...sau một hồi dạo phố lầm bầm chửởi...Tàu khựa...chợt nhớ ra hồi ấy còn là đc hữu hảo nên...em quay lại múc về làm đồ kỷ niệm, em có đăng bên xóm đồng nát mời các bác xem. được cái có mấy con tụ bạc trong sứ đẹp ghê cơ

13. nam anh 1802

nam anh 1802 Advanced Member

Đả đảo, tẩy chay hàng Tung Của, kể cả tube...

14. thanhbx82

thanhbx82 Advanced Member

Chết, em lỡ mua rồi.. giờ mà bỏ đi thì chỉ có nước cắm bóng đèn Rạng Đông vào thôi ạ... ko biết chất âm ra sao? :D

15. litono

litono Advanced Member

Bọn khựa ác lắm, không chừng bỏ chất gây nghiện vô bóng đèn là các cụ chết nhé! :lol:

16. Pointed

Pointed Advanced Member

Các cụ chớ có vứt đèn khựa đi, mở dự án lắp âm pờ ly CS khủng, cung cấp cho bà con ...chửi khựa đê...lấy độc trị độc ạ :lol:

17. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Chừa đèn Tàu Mao ra , thời í là anh em răng vs môi :lol:

18. nam anh 1802

nam anh 1802 Advanced Member

thuốc độc thì có chứ Bọn tàu khựa k có trình bỏ chất gây nghiện đâu bác :lol:

19. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Em cũng tẩy chay hàng của chúng nó. Các bác dùng cẩn thận kẻo nó gây cháy nổ trong nhà nhé. Với bọn Tàu chẳng gì không thể không xảy ra các bác ạ. Đả Đẩo bọn bành trướng TQ.

20. rosa

rosa Advanced Member

Từ nay em hứa với các cụ không vào quán tàu khựa nữa :lol:

21. litono

litono Advanced Member

Anh em nên phân biệt tàu khựa và Hoa kiều sống ở VN, người Hoa sống ở Việt Nam rất chân chất không nên phân biệt họ em nghĩ là không công bằng, mình không nên giận cá chém thớt ạ, em nói không phải các bác bỏ quá cho :mrgreen:

22. sonkho1

sonkho1 Advanced Member

Thế này thì chết em rồi, em có 2 cô bạn gái cũ cũng hàng "Tàu" một cô ở Bằng Tường, một cô ở Lạng Sơn...bây giờ làm thế nào hả các bác, cô bên kia cũng nhất quyết"Nếu có đánh nhau em dọn sang ở gần anh", cô bên này nói ..."Nếu có chiến tranh nếu phải ly tán em nhất quyết ko bỏ anh, em với em Linh Linh đã thống nhất rồi". Làm thế nào bg hả các bác...em mệt rã rời.

23. audiohoaico2011

em mua 300B Pasval mới cuối tháng 4, trước khi nổ ra vụ dàn khoan. :D

Lần đầu tiên em dùng bóng khựa, nghe bóng mới chưa chạy rà nhiều nên cũng khó nói hay, hay dở so với Nga. Chỉ có điều ko ù sì, cháy nổ gì. Bóng cũng khá chắc chắn. Tiếng dải cao nghe được nhưng trầm thì yếu. Mid lồng lộng nhưng thiếu độ mượt mà. Em mới chạy rà chưa can chỉnh gì mấy nên nghe tạm vậy đã.

24. dothanhsonxd

dothanhsonxd Advanced Member

Em tìm mãi trong nhà mà không có cái đèn nào của Khựa để đập cho bõ tức

25. audiohoaico2011

Em cũng going bác chả ưa cái gì của China cả. Nhưng máu 300B mà túi nó mỏng quả chưa cố lên Nga được.

Đả đảo bọn khựa nhưng mình chưa SX được nên dùng tạm. :D

Share This Page

Loading...