Giúp đỡ về accuphase e406

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by nguahoangphonui, 2/10/21.

1. nguahoangphonui

nguahoangphonui Advanced Member

Hi.
    Các bác giúp em bệnh của con amply accuphase e406. Em xác nhận chính xác là bị amply thôi. Khi sử dụng jack RCA thì bình thường nhưng chuyển qua jack blanced thì mất tiếng kênh trái. Không hẳn là mất mà nó bị như sau: lúc được lúc không dù phát ở nguồn cd hay dac, sau khi nghe khoảng 30 phút thì 2 kênh lại bình thường (cũng có lúc mất kênh trái, nhưng ít hơn) còn trong khoảng 30 phút đầu thì chập chờn lúc mất lúc được, lúc mà mất thì gõ vào amply đồng hồ vu nhảy lên. Đã cắm rút jack blanced, tráo cổng nhưng không giải quyết được vấn đề.
    Mong bác nào bị như em hoặc bắt được bệnh giúp em với. Tks ạ.
    20211002_092900.jpg 20211002_092836.jpg

Tags:
  2. Trần văn bằng

Trần văn bằng Advanced Member

Bác xem nguồn phát và amply có cùng âm dương chưa đã nhé! Nếu nguồn phát chân 2 là dương amply chân 2 là âm và ngược lại! Thì bác phải tháo dây ra hàn hại cho đúng mới được! Ở amply thì nó đang 2- và 3+
    Bác xem đầu phát xem giống ko nhé

Last edited: 2/10/21
  3. nguahoangphonui

Cảm ơn bác.
    Dây blanced có 3 chân và được kết nối tín hiệu giữa 2 thiết bị nó mặc định kích thước và chiều cắm theo tiêu chuẩn rồi bác, may ra có lộn dây đen hay đỏ thôi. Em cắm rút nhiều nên loại trừ khả năng này.
    Mặt khác như em đã nói trên là đang nghe tự dưng mất tiếng, một lúc hát lại. (Tình trạng lặp đi lặp lại 30 phút đầu). 30 phút sau hát bình thường (vẫn có xảy ra tình trạng ban đầu nhưng ít hơn)
    P/s: Chỉ bị 1 kênh thôi các bác.

Last edited: 2/10/21
  4. Trần văn bằng

Trần văn bằng Advanced Member

Tất nhiên là mặc định kích thước rồi ạk vì chẩn thế giới mà bác! Ý em nói ở đây là em từng bị rồi vì nguồn phát của em chân 2 là - chân 3 là + còn amply thì chân 2 là + chân 3 thì là - em đã hàn dây cho nguồn phát và amply nó giống nhau thì nó hết bác ạk vì ngược cực tiếng rất nhỏ và có khi mất tiếng luôn có tiếng thì nó ù…!

5. nguahoangphonui

Sau khi mở máy vệ sinh bụi bặm và xịt deoxit những điểm tiếp xúc thì máy hoạt động ngon lành rồi bác, may mắn không phải thay thế linh kiện và can thiệp gì về kỹ thuật.

6. ocean_boy

ocean_boy Approved Member

Con của em bị bệnh chỉ nhận khiển khoảng cách < 2m, xa hơn nó ko nhận, có cách nào khắc phục không các bác. Chỗ đền VU của em có ít bụi tính mở ra vệ sinh mà ko biết có khó ko, nhờ các bác chỉ dẫn.

Tags:

Share This Page

Loading...