GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. hanoipho999

hanoipho999 Advanced Member

Em đã cài lại win 10 trên MS Gia Huy và cài được roon. Tuy nhiên màn hình mặt trước của MS không hiển thị chữ Gia Huy audio lab mà em thì yêu thích Gia Huy lắm. Phiền bác hướng dẫn giúp em cài được không ạ?

Attached Files:

b3h3m0th likes this.
  2. giahuy

giahuy Shop

Để hiên màn hình cần nhiều thao tac trong win bác ạ.thuờng thì khi dùng bản ghost giahuy 2.0 3.0 em đã làm sẵn rồi .bác có thể ghost về để sử dụng.hiên ms đã lên 4.0 thì khong hỗ trợ lcd nữa tuy nhiên trong cấu hình cũng đã làm sẵn chỉ cần thay đổi chut it thi co thể xuất chữ ms giahuy ra man hinh tren may ms đời cũ đươc .bac load bản 4.0 về rồi em sẽ hướng dẫn.còn bác cài win từ đầu thì khong làm được ạ

hanoipho999 likes this.
  3. giahuy

giahuy Shop

Ngày CN lại thêm hai bác tham gia hội SUPERX
    74. Bác Tran Ty : SUPERX MS màu bạc

28. Bác Tran Ty: SUPERX DAC màu bạc
    29. Bác Luong Tran(bắc ninh): SUPERX DAC màu đen
    Cám ơn hai Bác

Trân thế Hưng likes this.
  4. hanoipho999

hanoipho999 Advanced Member

Em hiểu rồi. Cảm ơn bác nhiều nha!

5. giahuy

giahuy Shop

SUPERX DAC của bác Khanh(sg) , Henry Le
    với Otion Full (+5 triệu)( Jack RCA,Coaxial Furutech, XLR (cadrass), Jack nguồn Furutech)

Đợt này SUPERX DAC đang "hot" có lẽ do các bác ở nhà nhiều . Em hiện chỉ còn 6 bộ linh kiện DAC cho đến khi nhập mới , nên các Bác nhanh tay đặt hàng để khỏi chờ đơi lâu
    Gần đây tình trạng khan hiếm chip và vấn đề nhập khẩu làm các nhà SX như em rất đau đầu

6. rfc647

rfc647 Advanced Member

Ngày càng chỉnh chu và đẹp quá anh, hide bớt dây đi nữa là càng đẹp nữa, mặt trước làm cắt góc cạnh nữa là đọ dáng với đồ hãng ok luôn rồi.

TaiThoi2009 and phanthinhp like this.
  7. giahuy

giahuy Shop

Hôm nay , chào mừng Bác Cottu "tăng cường SUPERX"( bac đã sử dụng SUPERX MS) nay làm SUPERX DAC màu bạc
    30. Bac Cottu : SUPERX DAC màu bạc
    Cám ơn Bác

8. giahuy

giahuy Shop

Kết quả phiên bản SUPERX MS có thêm option Coaxial (giăc optical /EAS EBU) khí tới tay người dùng là bác Vugia dùng chung với CD gấu đẳng cấp Mcintosh MCD500

Như vậy khi so sánh MS SuperX dùng cổng coaxial phát nhạc digital trên cùng một giãi mã cho chất lượng tôt như khi nghe CD trực tiếp vậy

Với kết quả này :
    Bác CHương (saigon) cũng đặt một SUPERX MS với option phát bằng cổng Coaxial
    75. CHương (saigon): SUPERX MS màu bạc ( có option cổng coaxial )

Last edited: 11/6/21
    TaiThoi2009 and Tungnhiger83 like this.
  9. redhorse

redhorse Advanced Member

Cho hỏi nhờ bác chút, mình đang hiểu là cần 1 MS và 1 Dac mới thành 1 bộ đúng không ?

10. giahuy

giahuy Shop

Vâng bác a. Để chơi nhạc số hay bằng hoăc.hơn cd sacd bác cần có MS làm nguồn phát và DAC làm nhiệm vụ giãi mã digital ra analog để đưa vào hệ thống ampli và loa của bác. Nói về tầm quan trọng làm nên chất lượng của nhạc số thì MS chiếm 40%(bảo đảm độ chính xác của bản ghi) Dac 40%(chất âm analog sau khi giãi mã) còn lại 10% cho sợi dây usb nối ms và dac và 10% cho các yếu to lien quan đến mạng lan .

Tungnhiger83 likes this.
  11. giahuy

giahuy Shop

Hôm nay chào mừng bác Tonken gia nhập câu lạc bộ SUPERX :
    31: Bác Tonken: Superx dac màu bạc
    75: Bác Tonken: Superx Ms màu bạc

TaiThoi2009 likes this.
  12. giahuy

giahuy Shop

Hôm nay lại tiếp tục chào mừng bác Đức Viêt hà nội gia nhập câu lạc bộ SUPERX
    32. Bác Đức Viêt Superx Dac màu bạc
    77. Bác Đức Việt Superx MS màu bạc

Last edited: 18/6/21
    TaiThoi2009 likes this.
  13. giahuy

giahuy Shop

Cuối tuần chào mừng bác Ng Binh (sg) gia nhập câu lạc bộ Superx với
    33. Bác Nguyễn Bính SUPERX DAC màu bạc

Trân thế Hưng likes this.
  14. tonken

tonken Advanced Member

Mấy nay bị đắm đuối do bộ đôi Super X đem lại nên chưa kịp report vài dòng cùng các bác :D:D:D : em đang nghe là loa bookshelf (Sonus faber Cremona Auditor M). Ngoài các đầu phát em đang có trước khi mua bộ đôi Super X em cũng mượn test thử thời gian dài một số DAC xuất âm đèn hàng dùng rồi tầm giá loanh quanh 2000 usd nhưng không ấn tượng so với bộ đôi Super X. Nền âm tĩnh mịch, từng dải tầng như rộng mở tối đa và có sự kiểm soát rất trật tự (lớp lang rõ ràng). Sân khấu âm thanh 3D thật rộng nhất là các file DSD. Ngồi nghe nhắm mắt thả hồn vào từng bài nhạc em thật sự không còn nhận ra cặp loa thân quen của mình vói phần âm trầm sâu lắng, nội lực. Tổng thể âm thanh như được làm mới hoàn toàn và toát lên sự mượt mà tròn trịa đầy nhạc tính.
    Vài dòng chia sẻ cùng các bác.

15. viking

viking Advanced Member

Chúc mừng Bác @tonken đã lựa được bộ nguồn phát ưng ý mà em cũng rất mong ước. Bác có thể chia sẻ cách dùng 2 bạn kia (oppo, cocktail) làm nguồn phát như thế nào được không ạ (phát nhạc/cd ngay trên oppo hay chỉ dùng oppo làm dac .. . ).
    Cảm ơn Bác.

TaiThoi2009 likes this.
  16. tonken

tonken Advanced Member

Chào bác ! truoc đây với oppo 105 D mình dùng phát CD trục tiếp, cắm HDD vào nghe trực tiếp, con này tiếng rất khá (mình bán CD Teac 25XS mua em này :D:D) và sử dụng được khoảng 2 năm. Cocktail X40 mình chủ yếu nghe HDD file lossless do tính tiện dụng trong quản lý file và âm thanh của nó cũng rất khá.

viking likes this.
  17. viking

viking Advanced Member

Cảm ơn Bác @tonken đã chia sẻ nhé (và Bác @giahuy cho đất để giao lưu). Vậy là Em cũng có nhận định như Bác. oppo và cocktail chắc dùng linux nên vướng gì ở core không vì phần cứng thì quá tốt rồi (oppo) mà phần mềm thì cũng thứ zữ làm được nhiều tính năng thế (cocktail).

18. giahuy

giahuy Shop

Sáng CN chào mứng Bác NT Nhan tham gia câu lạc bộ SUPERX
    79. Bác NT Nhan : SUPERX MS có option Coaxial / AES/EBU

sniper6868 likes this.
  19. giahuy

giahuy Shop

Chia sẻ mới nhất của Bác Nguyên Bính (33. DAC superx)
    - Nghe đã lắm N ơi
    -Nghe tiếng nào ra tiếng đó, âm bass sâu , âm cao trong trẻo
    * Bác Bính trước khi chơi Superx thì chơi Dac R2R musician pegasus (thiết kế giống Denafrips do kỹ sư của Denafrips tách ra làm cty riêng)

Attached Files:

TaiThoi2009 and khoanguyenhue like this.
  20. giahuy

giahuy Shop

Sau khi rinh em SUPERX MS đen tuyền có gắn cổng coaxiall về , phấn khich với chất lương đăc biệt của SUPERX , Bác Chương (75 SUPERX MS) đã order tiếp em SUPERX DAC cũng màu đen cho đủ bộ
    Bác Chương (34. SUPERX DAC màu đen full option)

Xin cám ơn Bác

21. giahuy

giahuy Shop

Phản hồi mới nhất từ Bác Đăng Hả nội (27. SuperX DaC , 73 SuperX MS)
    Trước khi chơi bộ đôi SUPERX , Bac đang nghe DCS

tonken and Quyềnh phở like this.
  22. giahuy

giahuy Shop

Mới : Đồ chơi mới cho SUPERX DAC - BLUETOOTH-CD

Trong qua trình phát triển SUPERX DAC và SUPERX MS nhiều bác đặt vấn đề như sau :
    Âm thanh khi chơi TIdal ,Qobuz, hay nhạc Offline từ ổ cứng ổ HDD, USB , NAS bằng hệ thống SUPERX MS+ SUPERX DAC là rất hay rồi ( rất nhiều bác đã review so sánh với các hệ thống đắt tầm 10,000 USD)

Nhưng có thể nào choi youtube hoặc zing MP3 hoăc các loại nhạc online, nhạc sưu tập chia sẽ của bạn bè bằng điên thoại như kiểu air play hay Chrome cast của Iphone và android qua hệ thống SUPERX DAC để vừa tiện vừa hay

Thêm một vấn đề nữa là khi duyệt mua hệ thống hiend , một trong các yếu tố để các Bác dụ cho bà xã chi tiền là làm sao cho các cô các chị có thể tự thưởng thức âm nhạc một cách dễ dàng nhất không phải lôi thôi với nào là music server nào là switch nào là app. Các gấu chỉ muốn nghe nhạc bằng cách đơn giản nhất : bật SUPERX DAC , bật Ampli và chỉ cần vào youtube hay app bất ký trên điện thoại của các Gấu( kể cả Facebook tiktok , zing ...) chọn bài hát và play
    Thử nghĩ nếu ta dụ các nàng như kiểu :" Em ơi duyệt cho anh mua SUPERXDAC đi ,chỉ cần có SUPERXDAC , em muốn nghe cái gì cũng được lúc nào cũng được chỉ cần dùng điện thoại thôi la nghe đã phê như CD " thì khả năng thuyết phục là rất cao
    Sau khi cho nàng thưởng thức âm thanh của SUPERXDAC rồi việc mua thêm SUPERX MS để ta thương thức tận cùng âm thanh hiend theo cái tai vàng của mình cũng sẽ dễ dàng hơn sau này

Sau một thời gian nghiên cứu em chọn phát triển theo hướng dùng BLUETOOTH để kết nối điện thoai và SuperX DAC nhắm thõa mãn các yêu cầu trên
    Có lẽ nhiều bác sẽ bĩu môi BLUETOOTH thì "HAY" nỗi gì chỉ dùng cho loa kẹo kéo hay hát KaraOK mà thôi !
    Quan niệm ấy sẽ sai khi các bác dùng SUPERX DAC với Option BLUETOOTH HIEND ! tại sao vậy ?

1. Khái niệm về chuẫn mã hóa nhạc số
    Nhạc số là âm thanh được mã hóa thành dạng số theo các phương pháp mã hóa (Codec) khác nhau
    nhắm giải quyết các vấn đề lưu trữ -truyền dẫn - tái tạo khác nhau

3 thông số quan trọng của nhạc số là :

Sample rate( tần số lấy mẫu) : 44.1khz , 48 khz ,88.2 Khz , 96 khz...192khz..
    Bitdepth ( số bit dùng để ghi nhận tín hiệu âm thanh): độ phân dãi : 16bit - 24 bit- 32 bit
    Bit rate : Tốc độ truyền bit= samplerate x bitdepth
    ví dụ để truyên nôi dung chuẩn CD : 16bitx 44.1khz= 705.6 kbps
    Trên thực tế để truyền thông tin audio ngoài data audio cón có các tín hiệu khác để bắt tay thiết bị .. nên thông thướng ngưới ta dùng 24 bit để truyền data (audio và các lệnh khác) , nên để truyền nội dung CD gốc cần bitrate trên dươi 24bitx44.1 khz=1058.4 kbps
    ( tuy nhiên lưu ý là hiện nay không ai truyền nguyên file gốc uncompress đi mà dùng các chuẩn lossless để nén dữ liệu để truyền đi nẹn bitrate cần thấp hơn ví dụ 990kbps là đủ truyền nguyên mẫu tất các các file nhạc 16bit 44.1khz rồi)
    DO Bluetooth được phát minh nhằm truyền data(audio cũng là một dạng data) theo sóng vố tuyến và được phát triển từ rất lâu khi công nghệ chip còn chưa phát triển như ngày nay nên nó bắt đầu bằng chuẫn nén Lossy nhắm giúp việc truyền audio nhanh gọn không chú ý lắm đến chất luong âm thanh
    Chuẩn phổ thông nhất có mặt trên hầu hết điện thoai va thiết bị nhận Bluetooth ( Streamer ...) là SBC

Cần Lưu ý là để truyền audio qua Bluetooth thì ta phải có máy phát (điện thoại) va máy nhận (Streamer ,dac) được trang bị Blueooth dùng chung một hệ thống mã hóa (CODEC)

Ta theo dõi bảng phân loại các chuẩn giãi mã BLUETOOTH hiện nay

OPTION BLUETOOTH-CD cho SUPERX DAC :
    Em chọn chuẩn Bluetooth cao nhất hiện nay là LDAC với Bitrate là 990 Kbps để thiết kế OPTION BLUETOOTH cho xứng đáng với âm thanh của SUPERXDAC

Với chuẩn này các File định dạng FLAC -CD (16bit 44.1khz) được truyền nguyên vẹn tức là LOSSLESS từ bộ nhớ điện thoại sang SUPERXDAC do đó chơi các file FLAC , WAV trên điện thoại các Bác nghe được am thanh nguyên gốc của file
    Do đó nếu chơi Tidal Qobuz , các file chuẩn CD (16bit 44.1khz) cũng được truyền đi một cách nguyên vẹn đến DAC các file HIRES sẽ được truyền với dinh dạng 24 bit 96khz

Với Youtube và mọi phần mềm âm thanh khác dùng chuẩn Codec Lossy thì Bluetoth LDAC sẽ upsampling tự động để truyền đến SuperX dac với bitrate cao nhất có thể (990 kbps định dạng 24bit 96khz)

Do đó nếu không quan tâm đến mức đô HIEND tức là các định dạng HIRES như 24bit 96khz , 24 bit 192khz , DSD thì Bluetooth LDAC đáp ứng đươc chất lượng âm thanh của CD và chơi hires chi thua chơi trực tiếp từ MS server một chút

Khi truyền đến SUPERX DAC , khi truyền đền DAC mạch giải mã Bluetoth sẽ tái tạo lại file CD nguyên vẹn và Mạch DAC PCM trên SUPERX DAC sẽ tái tạo âm thanh cũng hay như khi ta dùng cổng USB để chơi file CD bằng MS server vậy

Tuy nhiên không có cái bánh nào là miễn phí để đạt đến chất lượng CD qua Bluetooth việc đầu tiên la ta cần dùng điện thoại có tích hợp chuẩn CODEC LDAC , nếu điện thoại không có LDAC thì ta vận dùng Bluetooth qua Superx dac bính thường nhưng chất lượng âm thanh sẽ không hay như với điện thoại có tích hơp LDAC
    Ngoài ra chất lượng của điện thoại cũng quyết định chất lượng âm thanh
    ví dụ ta xem khảo sát về độ trễ latency của các điện thoại với định dạng audio codec nhu sau

Thực tế là em đang dùng SAMSUNG galaxy Note 9 thì truyền các file Flac có âm thanh , chất lượng khi qua SUPERX DAC với BLUETOOTH CD tốt như CD thật !

Cac Bác có thể vào đây để xem con dế yêu của mình có hỗ trợ LDAC không
    https://www.androidauthority.com/best-of-android-mid-2020-audio-1135329/

Nói chung các điện thoại SAMSUNG đời sau đều có thể kích hoạt chế độ LDAC
    Rất tiếc là IPHONE chỉ có SBC tuy nhiên nhờ SUPERX DAC chất lựng chơi bluetooth từ IPHONE cũng tốt hơn bình thường nhiều

Và cuôi cùng là giá của OPTION BLUETOOTH CD cho SuperX DAC :

1. OPTION BLUE TOOTH -CD cho SUPERX DAC cho SuperX DAC khi đặt mới từ đầu : +5 triệu
    2. OPTION BLUETOOTH -CD cho SUPERX DAC dành cho các Bác muốn nâng cấp Option :+5 trieu
    ( OPTION này bao gồm CARD USB + BLUETOOTH mới + nút nhấn chọn BLUETOOTH hay không ) và gửi card USB cũ về cho em

Tất cả SUPERX DAC các Bác đã có đều có thể Order OPTION này và tự gắn lên SUPERX DAC hiện hữu của mình một cách đơn giản không cần hàn gì cả , chỉ cắm là xong

Các Bác mới chơi nhạc số hoặc theo trường phái đơn giản khi nghe nhạc chỉ cần đăt hàng
    SUPERXDAC vơi option BLUETOOTH CD là có thể vô tư thường thức nhạc số rồi , đến khi nhu cầu về chất lượng cao hơn mới bắt đầu đầu tư SUPERX MS âu cũng là cách chơi từng bước va tiết kiệm để đạt đến âm thanh mong muốn vậy

Last edited: 9/7/21
  23. giahuy

giahuy Shop

TIN MỚI : TIN VUI CHO CÁC BÁC DÙNG CÁC DAC CÓ CỔNG I2S DẠNG HDMI
    Theo đặt hàng của Bác SNIPPER em đẩ tích hơp thành công ngõ I2S - HDMI cho SUPERX MS server

Kết quả rất TỐT theo nhận xét của bác Snipper khi dùng SUPERX-MS tích hợp I2S và Coaxial với DAC L.K.S

Dùng cổng I2S với dây HDMI cho audio cang ngắn càng tốt , âm thanh nghe hay hơn coaxial khá nhiều trên cùng một DAC , lại chơi DSD native lên đến DSD512 cực ngon

Với các DAC có cổng I2S ( dạng cổng HDMI) dùng SUPERX MS +I2S la một giải pháp nâng cấp âm thanh đáng đồng tiền bát gạo

** Lưu ý một số DAC như PS audio có cổng HDMI nhung giao tiếp bằng định dang dop thì chơi cổng i2s cũng chỉ lên đươc DSD 128 thôi nhé
    Mộ số DAC có cổng I2S
    Wyred4Sound / PS Audio / K&K Audio/ Audiobyte/ Rockna /Wadia /Gustard /Love Harmony /MSB Technology /Empirical Audio/ M2Tech

Last edited: 13/7/21
  24. Quang61

Quang61 Advanced Member

Gia Huy có làm kèm dây hdmi ko bác

25. giahuy

giahuy Shop

Bác mua sợi này 0.75m là đủ ngon dây hdmi nhỏ quá tuổi già em không hàn nổi bác :) mua hãng cho khỏe

Last edited: 13/7/21
    TaiThoi2009, Quang61 and khangbui like this.

Share This Page

Loading...