Hỏi về giải pháp đấu nối âm thanh cho 4 hội trường khác nhau

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by truongnghiaaudio1, 8/6/21.

1. truongnghiaaudio1

truongnghiaaudio1 New Member

Chào các bác.
    Em đang có một vấn đề gặp phải như thế này do chủ đầu tư đưa ra khá khoai nên nhờ các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo dùm.
    Chả là có 6 hội trường nằm trên 1 mặt sàn 1000m2 chia thành 6 hội trường riêng biệt.
    - Mỗi hội trường cách nhau khoảng 100M.

- Hội trường 1: Có hệ thống loa hội trường ( Loa array ), Bàn mixer, Cục đẩy công suất dùng để biểu diễn văn nghệ và hệ thống 6 micro hội nghị dùng để phát biểu khi cần.
    - Hội trường 2,3,4,5, và 6 chỉ có 2 loa hội trường, cục đẩy công suất, bàn mixer Analog, 1 micro phát biểu.

Yêu cầu chủ đầu tư bây giờ là:
    Khi hội trường 1 hoạt động biểu diễn văn nghệ hay hội họp có thể truyền âm thanh sang hội trường 2,3,4,5 và 6 để 5 hội trường đó có thể xem trực tiếp cùng. Và khi cần sử dụng riêng biệt 6 hội trường thì có thể tách ra mà không ảnh hưởng nhau giữa 6 hội trường.

Kinh phí đưa ra thấp nhất có thể.
    Vì vậy ở đây có bác nào có kinh nghiệm về vụ này xin tư vấn giúp em với ạ. Em định dùng line Aux ở bàn mixer chính nhưng sợ chạy dây tín hiệu có bị suy hao không ạ.

Em xin cảm ơn các bác.

2. Khuongkl

Khuongkl Approved Member

Nếu HT 2,3,4,5,6 có mỗi dàn tách biệt bao gồm mixer, main, micro thì đơn giản mà bác
    1/ Truyền dây loa HT 1 qua tất cả các HT 2, 3, 4, 5, 6 để xem chung, khi không dùng thì ngắt độc lập => dùng switch đóng mở cho mỗi HT là xong
    2/ Mỗi HT 2,3,4,5,6 đã có dàn riêng thì chỉ cần khởi động và chuyển Swich về loa tại HT đó là xong => chuyện bạn đi dây loa như thế nào thì hiểu rồi đó, còn dây tín hiệu thì đâu cần đi xa hehehe

3. truongnghiaaudio1

Nếu đi theo như bác bảo thì tốn rất nhiều dây loa và vẫn gây ra suy hao trên dây loa bạn ạ. Vì khoảng cách cũng không gần lắm. Không biết hệ ở đây có bác nào am hiểu về dante không ạ. Dante có làm được việc này không ạ.

4. vantruong82tx

vantruong82tx Approved Member

tập trung vào đường tín hiệu,từ hội trường 1 đến hội trường trung tâm và đi đến các hội trường còn lại

5. truongnghiaaudio1

Bác có thể nói rõ hơn được không? dùng dây gì. thiết bị gì ạ

6. Khuongkl

Khuongkl Approved Member

Vậy thì bác vô Trung Chính cho nhanh, nhưng bác nói chủ đầu tư khoai thì theo mình nghĩ bác nên chọn giải pháp sơ cấp thôi, còn hệ thống Dante thì chỉ dòm cho vui chứ khoai hay củ mà rớ vô hệ thống dante thì chịu sao nổi haha

Share This Page

Loading...