Hàng giả hàng thật

Discussion in 'Công nghệ nghe nhìn' started by misterVu, 10/3/07.

1. misterVu

misterVu Advanced Member

Thời gian gần đây với sự phát triển của VNAV, phong trào audio trong nước đi lên rất nhanh cùng với những điều thắc mắc của các thành viên mới.
    Có những câu hỏi về các loại loa rất danh tiếng, nhưng mã số hơi lạ và không thể tìm tư liệu cho loại hàng này. Cùng như thế cho ampli,..vv..
    Lý do bây giờ đã rõ là có rất nhiều hàng giả mạo của các hiệu danh tiếng.
    Báo Stereophile mới đăng một bài viết về sự phá sản/ đóng cửa thương hiệu của hãng loa Miller&Kreisel Sound (M&K)

Bài viết ở đây: http://www.stereophile.com/news/030507kreisel/

Bác nào có mua hàng xịn thì xin hãy cẩn thận.

Mến

Tags:
  2. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Bác có bài nào về Jamo nhái thì quất cho em xin bài .Nhiều bác mua được loa Jamo lắm chứ Miller&Kreisel Sound thì còn lạ hoắc bác àh !

3. misterVu

misterVu Advanced Member

Chào bác AudioTo,
    Em chỉ thấy họ làm giả Omega, Rolex, chứ chưa thấy làm giả Seiko.
    Kể cũng lạ thật bác nhỉ!! :eek:

4. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Lý do đó gọi là đã bỏ công thì phải cho đáng chứ Bác! :wink:

5. netbus

netbus Advanced Member

ủa vậy jamo là seiko hả các bác?

6. misterVu

misterVu Advanced Member

Các bác sử dụng loa Jamo xin đừng phiền, em không có ý chê khên gì trong phần này. Chỉ xin được giải thích một chút thôi:
    -Loa Jamo ở cái đất nước em ở họ gọi là loa siêu thị!! Lý do là thương hiệu này chỉ bán trong các cửa hàng điện máy mà thôi.Các cửa hàng điện máy thì bán đủ các loại máy móc điện và điện tử gia dụng như: tivi, tủ lạnh, máy giặt, máy cao râu..vv... Còn đi vào các cửa hàng máy móc hai phai thì đừng hỏi đến Jamo.
    Đầu thập niên 90 ( nếu không lầm) Jamo cố tìm một chỗ đứng cho mình trong hàng ngũ audiophile bằng cách tung ra thị trường một đợt loa hai-en: dòng loa Concert 8 và Concert 11 . Điều oái ăm là dòng loa Concert này sử dụng toàn bộ củ loa của SEAS. Sự thất bại của cố gắng này dẫn đến sự việc loa Jamo thời gian gần đây gần như mất bóng trên thị trường.(Có lẽ họ chuyển hướng sang Á Châu làm ăn tốt hơn, vì còn có nhiều người mua)
    Dù không nổi tiếng nhưng hãng Jamo vẫn còn là một hãng sản xuất loa rất mạnh và lớn.

Mến

7. misterVu

misterVu Advanced Member

Thử nhìn xem loa của hãng nào nhé:

Attached Files:

File size:
      26,3 KB
      Views:
      258
  8. DũngAudio

DũngAudio Advanced Members

:p Miller&Kreisel Sound là hàng xịn sếp ơi . em có nè :lol:

9. DũngAudio

:p có nhiều cách phân loại hàng chất lượng khác nhau .
    ----- hàng cực xịn - hỏi Mr google cũng không biết , nhìn mạch thì biết. hiệu lạ hoắc , đây là những sản phẩm làm theo đơn đặc hàng bởi những tay chơi audio xuất chúng
    ---- hàng rất xịn. nhà sản xuất ...cầm chừng & nhỏ giọt
    -----hàng xịn . sản xuất bởi những hãng tên tuổi mà sản phẩm họ gia công số lượng ít , đa phần linh kiện sản xuất tại hãng
    ----- hàng xịn . những sản phẩm tên tuổi nhưng linh kiện được sản xuất bởi các hãng nổi tiếng khác
    ---- hàng chính phẩm . đúng nhản hiệu cầu chứng, ai chơi cũng được , mục đích nào cũng được bởi chất lượng phụ thuộc vào tâm lý hiểu biết tiêu dùng . sản xuất rất đại trà , có chi nhánh để lắp ráp khắp thế giới ( còn gọi là hàng gia công)
    ----- hàng hơi xịn. đúng hàng đúng hiệu , nhưng chỉ có vài khu vực ..nghèo nghèo sản xuất model đó để phục vụ nhu cầu bình dân thực tế địa phương
    ----- hàng xịn , phục vụ cho mục đích tiêu dùng : hàng việt nam chất lượng cao
    -----hàng xịn . có nhản hiệu vn ,chất lượng thấp . phục vụ cho quần chúng lao động . xữ dụng không thương tiếc . do các cơ sở nhỏ đóng và lắp ráp . ví dụ như loa và âm ly karaoke bán đầy ngoài chợ
    ----- hàng nhái , do vn cũng như nhiều nước trên thế giới chui lụi sản xuất , chất lượng thấp . dán mác cũa các hãng nổi tiếng . cái này thì chỉ lòe được các chị em phụ nữ :p
    ----- hàng giả . hầu hết là các model và thương hiệu đang có mãi lực mạnh trên thế giới . được sản xuất bởi những cơ sở chuyên nghiệp ...
    cái này thì em xin chịu , dân chuyên nghiệp lâu lâu cũng dính chưởng như thường \

hàng xịn không phãi được đánh giá bởi giá tiền cao mà bởi chất lượng phù hợp với túi tiền . bởi vậy, những cơ sở sản xuất trong nước có nhãn hiệu cầu chứng đều là hàng chính phẩm , hàng xịn hết

---- có loại sản phẩm tập họp hầu hết các yếu tố trên . xịn có , dỏm có , nhái có , lắp ráp xấu nhất có ...nói chung cái gì cũng có ... nhưng lại được mọi người trân trọng .đó là các sản phẩm do các member VNAV tự ráp lấy :p :p

10. ptnghiep

ptnghiep Advanced Member

Hàng nhái Dynaudio hả bác?

11. AudioTo

AudioTo Advanced Member

Không! bác hiểu nhầm ý em roài . Ở bển không có Jamo nhái chứ ở Việt Nam loa "Jamon" nhiều đấy bác à .

Ơ kìa bác ..Em có bẩu là M&K là hàng lởm đâu bác ! Em chỉ bẩu là ,ở VN ta thì có nhiều loa Jamo nhái thôi ,nên nếu có một bài về các loại loa Jamo nhái để mọi người tham khảo thì rất thiết thực đấy ạh !

12. snake_koi

snake_koi Advanced Member

Bác nào phụ trách phần viết đi còn hình để em.
    Huuu.... Mỗi lần nghe Bác Tô nhắc đến vụ này em buồn ghê. Mong rằng đừng ai bị như thế nữa.
    Mấy cái Jamo có vẻ xịn trưng bày ngoài cửa hàng em thấy nó sao sao ấy, vừa nhẹ, màng loa nhìn dỏm dỏm sao đâu. Phía sau chỉ toàn là made by Jamo, còn made ở đâu thì làm sao biết được.
    Nhân đây Bác nào có D590 cho em đến nghe ké tí nhé.

13. misterVu

misterVu Advanced Member

Bác AudioTo xin đừng buồn nhé :oops:

Tại vì mình nghĩ : như Jamo thì ai mà làm giả?!!!? Không dè chuyện có thật...

Còn như M&K giả, hoặc Dynaudio giả thì cả Tây cũng vào tròng nữa là!!

14. thanhchi

thanhchi Advanced Member

Thế thì em yên tâm rồi bác ơi. Em đeo Seiko. :lol:

Hi hi. Bác chủ quan quá. Chia rượu Vodka Hà Nội còn giả, bán chỉ có dưới 10.000 VND thôi. Huống chi loa Jamo giá trị bằng cả bể rượu :)

@all: em ví dụ thôi chứ không có ý gì.

15. Lonelywolf

Lonelywolf Advanced Member

Các bác ơi,

Có lẽ các bác ít xài diêm (vì xài toàn quẹt gas và zippo) chứ 10 lần mua thì phải 8-9 lần trúng phải diêm giả rồi đấy ạ!

Lonelywolf

16. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Thấy các bác bàn xôm tụ rất hứng thú,em cũng xin có ý kiến và câu hỏi sau:
    Có những sản phẩm nhản hiệu X(đương nhiên là nồi tiếng),nhưng thật ra ko phải do chính hảng X sản xuất mà chỉ bán thương hiệu cho hảng nhỏ khác sản xuất.Vậy cái này thì gọi là hàng thiệt hay giả vậy các bác?.Hiện nay ko ít sản phẩm thuộc dạng này!Mong các bác cho ý kiến!

17. netbus

netbus Advanced Member

bán nhãn hiệu mình coi là hàng dỏm

18. caithang

caithang Advanced Member

Bác Dũng ơi, bác nói kỹ thêm cái nầy cho anh em mở rộng tầm mắt chút, cái này cũng thỉnh thoảng gặp, cũng là đồ chất lượng, nghe hay và nên chơi nhưng giá cả vô chừng luôn

19. DũngAudio

:p hê. hàng loại này chưa bao giờ em được gặp , mà có gặp thì cũng nhìn nhìn chút chút cho đở nhớ rồi ..đi về
    ví dụ như những sản phẩm cd, amplifier có chử kí cũa ông giám đốc hãng hay kỉ sư trưởng trên đó theo yêu cầu , tên hiệu là tên theo ý người đặt hàng... :p :p ví dụ dàn máy cũa ông già hiend japan nổi tiếng thế giới thì làm sao rời ra khỏi nước nhật được chứ . ý em nói hàng cực xịn , top ten là như thế đó

20. misterVu

misterVu Advanced Member

Có những thương hiệu đã được Trung Quốc mua như : Rogers, Quad,
    Kef...Vì TQ đã đứng làm chủ các hãng này nên họ cũng không để cho đồng hương của họ làm giả những mặt hàng này. Nhưng như em đã có lần viết thì từ khi các thương hiệu này lọt vào tay chủ mới thì sự tiêu thụ cũng có phần giảm, hoặc không còn trên thị trường nữa. Thí dụ như dòng loa Rogers thì từ ngày có chủ mới không còn thấy bán ở Âu châu nữa, và cũng không biết có còn được sản xuất nữa hay không?

21. quocthai

quocthai Advanced Member

hàng xịn các bác DIY hay MOD rồi thì gọi là hàng gì ạ?

22. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

DIY - Do It Youself - Tự làm ... khắc sướng - thế là đủ !
    MOD - Modifier - Nâng tầm ... sung sướng - còn mong nỗi gì ?
    :lol: :lol: :lol:

23. Aries

Aries Advanced Member

Đố cũng đố bác MisterVu 2 cặp loa sau:

Attached Files:

File size:
      42,9 KB
      Views:
      160
      File size:
      46,4 KB
      Views:
      194
  24. thanhtung13188

thanhtung13188 Advanced Member

Em đóan cứ phải là Dynaudio (made in ???) , còn model gì thì hạ hồi phân giải ạ :mrgreen:

25. caithang

caithang Advanced Member

Củ loa Dynaudio cũng có nhiều hãng dùng bác ạ, em mới nhìn ra củ loa bass của Dyn thôi. 2 cặp này nhãn gì hả bác Aries

Share This Page

Loading...