HCM-2A3 single ended Audio Professor full Tango được kỹ sư Morikawa thiết kế mạch

Discussion in 'Amplifiers' started by audiobalangnhang, 29/5/22.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. audiobalangnhang

audiobalangnhang Advanced Member

Tên mặt hàng: HCM-2A3 single ended Audio Professor full Tango được kỹ sư Morikawa thiết kế mạch!
    Tình trạng, mô tả: Tuyệt đẹp như hình thật bên dưới
    Giá bán: 33.500.000vnd
    Khu vực:HCM
    Điện thoại:Alo/zalo Hưng 0938710371
    Giao hàng:HCM-Bình thạnh
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:
    Cấu hình linh kiện: OPT Tanggo XE-20S, Nguồn Tango AP-104, Choke Tango, linh kiện cao cấp.
    Cấu hình bóng: 2 bóng CS Mỹ 2A3 RCA double Square getter, phiến đen gốm số đo 100%, 4 bóng pre 6Z-DH3A Japan, bóng nắn nguồn 5U4 quả lê Nga.

*** Pow Ampli có thể thay đổi chất âm bằng cách cắm thẳng bóng 300B không cần chỉnh chọt gì cả!

Thông tin tham khảo lấy trên mạng:
    Morikawa là bậc thầy người Nhật về nghiên cứu ampli đèn, ông là tác giả của nhiều cuốn sách về ampli đèn nổi tiếng, bộ khuếch đại này đã được giới thiệu trong một trong những cuốn sách bán chạy nhất của ông mang tên "Bộ khuếch đại ống âm thanh". Bộ khuếch đại sử dụng tất cả biến áp TANGO của Hirata, biến áp đầu ra là XE-20S, sử dụng lõi cắt định hướng, giống như biến áp dòng X. Bộ ngưng tụ khối là Audio Professional được đặt hàng, cuộn cảm và cuộn cảm điện lưới, biến áp nguồn là Audio Professor Inc, được đặt hàng đặc biệt từ Hirata Tango. Các bộ phận khác có chất lượng cao và được chọn như bạn có thể thấy trong ảnh. Với biến áp đầu ra XE-20S, bạn có thể dễ dàng thay đổi bóng ngay thành 300B, hoặc PX25, DA30 với một số sửa đổi. Thiết bị đầu cuối loa đầu ra là 8,16ohm. Công suất đưa ra khoảng 4-5W, 2A3 làm việc ở lớp A. Trường hợp này, 2A3 được điều khiển bởi cuộn cảm lưới, hoạt động giống như máy biến áp liên bang. Nó làm cho âm thanh sâu hơn và rộng hơn. Nó cũng bảo vệ bóng của bạn. Phần tiền khuyếch đại sử dụng bóng 6Z-DH3A. Bóng này gần giống bóng 76, cùng chân, có thể chuyể sang bóng 76 với một chút điều chỉnh nhỏ!

Thanh lý nguyên con hoặc xẻ thịt:

1/ Khuyến khích lấy nguyên con vì mạch rất hay: 33tr5

2/ Không lấy bóng công suất và bóng nắn: 28tr

2/ Xẻ thịt theo thứ tự bán trước như sau:
    - Cặp OPT XE-20S: 19tr5
    - Nguồn + Chke + Chasiss + toàn bộ linh kiện : 9tr5
    - Toàn bộ bóng: 8tr5

Em xin phép không ship, không nhận gạch đá, các bác mua thì đến nhà test các kiểu tự tay vác nguyên con hoặc xẻ thịt mang về!

Hình thật:

Bác nào mua nguyên con máy em tặng thêm 06 bóng 76 để thay đổi chất âm( Nhớ mang ra thợ chỉnh lại):

CppMb likes this.
  2. audiobalangnhang

Em nhận giao lưu trao đổi tù binh với pow bán dẫn hay amp bán dẫn châu âu điện 220v.

3. Duong Vinh Phu

Duong Vinh Phu Advanced Member

Pow Ampli có thể thay đổi chất âm bằng cách cắm thẳng bóng 300B không cần chỉnh chọt gì cả!
    Chố này bác nhầm nhé cục nguồn của amply có đường đốt tim cho đèn 2a3 là 2,5v ko đốt tim cho 300b đc mà thay bác à.

Anh Đinh 123 likes this.
  4. audiobalangnhang

Em cắm rồi bác ạ, hót ngon lành! Bác nào muốn trải nghiệm cứ ghé thử. Điện tử em ko rành, bác nào thông não giúp em cái!

5. kthien

kthien Advanced Member

Các đổi pow arcam 10 ko bác

6. audiobalangnhang

Bác cho em xin ít hình vào zalo 0938710371 rồi trao đổi cụ thể ạ

7. audiobalangnhang

Em vừa mua được cặp loa Spendor monitor của đài BBC ghép với ampli 2A3 này, cá nhân em nghe hợp tai quá xin phép giữ lại chơi tiếp!
    Xin phép ngừng giao dịch! Mong các bác thông cảm!
    Mod có đi ngang qua xin nhờ xóa bài giúp em ạ. Cảm ơn Mod và các bác đã quan tâm!

8. audiobalangnhang

Vì có loa mới em chuyển sang thanh lý cặp loa BS Castle Night 2 còn rất đẹp giá 5tr5(giá New 11-12tr)
    Bác nào quan tâm em gửi hình zalo ạ. Xin cảm ơn!

9. hungthe

hungthe Advanced Member

Bác tinh nhỉ.
    Tim 300b đốt 2.5v vẫn hát bình thường. Cho dù cao áp nắ lên dc 340vdc. Nhưng nó tiếng tiếng gì thôi.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...