HCM-Dây balance Wireworld Gold Eclipse 7 XLR và cầu loa Nordost Valhalla (jumper)

Discussion in 'Cables' started by handsomebull, 25/8/17.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. handsomebull

handsomebull Advanced Member

WW Avatar.png

Tên mặt hàng: 2 sợi dây tín hiệu Wireworld Gold Eclipse 7 XLR, 1 cầu loa Nordost Valhalla jumper

Tình trạng, mô tả: Dây tín hiệu balance Wireworld mới 99,99%. Cầu loa Nordost Valhalla mới 90%

Giá bán: cầu loa Nordost Valhalla giá 8 triệu. Sợi balance Wireworld Gold Eclipse 7 XLR dài 0,5m giá 18 triệu. Wireworld Gold Eclipse 7 XLR dài 1m giá 30 triệu.

Khu vực: HCM

Điện thoại: 0937488899.

Chào các bác,

Em đã rao bán hết dàn, vừa rồi đã cho đi Pre-Pow và cặp loa xong nên giờ em bán tiếp 2 sợi dây tín hiệu của hãng Wireworld và cầu loa Nordost Valhalla.

Theo "cấp bậc" dây tín hiệu của Wireworld thì từ thấp đến cao gồm: Terra interconnect -> Luna 7 interconnect -> Solstice 7 -> Oasis 7 -> Equinox 7 -> Eclipse 7 -> Silver Eclipse 7 -> Gold Eclipse 7 -> Platinum Eclipse 7.

Em đã từng chơi dây Nordost từ Heimdall đến Valhalla thì chất tiếng của dây này hay hơn Nordost Valhalla: trong trẻo, chi tiết hơn và đặc biệt là bass sâu hơn hẳn Valhalla. Như bên Mỹ tụi nó review thì riêng dây Silver Eclipse 7 đã cao hơn hẳn Nordost Valhalla rồi nhưng giá lại mềm hơn (do thương hiệu Wireworld mới hơn Nordost). Số 7 phía sau là đời mới nhất, trước đó là số 6.

Các bác có thể xem trên các diễn đàn/trang audio của xứ giãy chết ở đây:

1. Review dòng Equinox 7 (là dòng thấp hơn dây em nhiều) trên The Absolutesound: http://www.theabsolutesound.com/art...ox-and-eclipse-speaker-wire-and-interconnect/

2. Diễn đàn toàn các Audiophile khủng bên Mỹ: https://www.audioaficionado.org/forumdisplay.php?f=7

3. Review trên Audiogon (dây đời 6 thấp hơn dây em là đời 7, đời mới nhất): https://forum.audiogon.com/discussi...nterconnects?highlight=wireworld+gold+eclipse

Cuối cùng là cái giá:

1. Giá shop ở VN: http://www.nguyenaudio.com/vn/san-p...gold-eclipse-7-balanced-2xlr-2xlr-gbi-1m.html

2. Giá của em: Sợi Wireworld Gold Eclipse 7 dài 1m em bán giá 30 triệu, sợi 0,5m em bán giá 18 triệu. Dây em mới 99,99%, còn hộp và rất mới. Tuy nhiên giờ giải tán hết dàn để không làm gì nên em bán rẻ.

Ngoài ra em còn 1 cặp cầu loa Nordost Valhalla (jumper) bán rẻ giá 8 triệu.

Bác nào quan tâm vui lòng gọi em số 0937488899, xem dây tại nhà em ở khu BT Nam Đô, Phú Mỹ Hưng, Quận 7, HCM.

Thanks các bác.

Trước tiên em up hình của cầu loa Nordost Valhalla:

Còn đây là ảnh 2 sợi dây tín hiệu balance Wireworld Gold Eclipse 7 XLR của em:

2. katie

katie Advanced Member

đẹp thật......................

3. cuongthao16

cuongthao16 Advanced Member

em kết dây nordost jumper tiếc là không có khả năng rước em nó về.

4. lampham244

lampham244 Advanced Member

Cho em mượn Wireworld Gold Eclipse 7 XLR nghe thử dc k bác

5. handsomebull

Nhiều bác vẫn hỏi nên em xin báo lại là em đã bán Nordost Jumper nhé. Sorry các bác lúc bán xong em chưa vào đây thông báo

6. handsomebull

Hình như hôm rồi bác có gọi em rồi đúng không?
    Thanks.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...