[HN] Kim than Ortofon SPU Royal N, bóng Mullard CV4003 12AU7

Discussion in 'Analog' started by chuongbeats, 19/7/24.

1. chuongbeats

chuongbeats Approved Member

Đợt này về VN em xách về VN mấy món thì các bác đã đặt trước và lấy hết. Chỉ còn lại 2 món này đăng bán nốt. Giá em đăng là giá bán đều tốt hơn giá thị trường, nên ko mặc cả. Các bác có thể check các post em bán đồ trước đây thường đồ em chỉ bay sau 1-2 ngày bán.

Nhà e ở HN khu Mỹ đình, nam Từ Liêm . Số đt: 0389820768 hoặc nếu ko liên lạc được thì add Zalo : +886 970610451 (là đầu Taiwan +886 chứ ko phải VN +84)

1.Kim Ortofon SPU Royal N: kèm headshell Audio Technica AT-LH13/OCC
    • Dòng SPU Royal là dòng cao cấp nhất của kim SPU đang bán trên thị trường (ko kể các dòng giới hạn hoặc anniversary). Đặc điểm khác biệt lớn nhất so với các dòng thường là dây coi của nó dùng bạc pha vàng. Nên âm thanh vẫn giữ được độ động, chi tiết đặc trưng của dây silver, mà nghe vẫn ấm áp truyền cảm đặc trưng của dây gold.
    • Dòng Royal này có 2 model: dòng Royal G có gắn sẵn headshell của Ortofon. Điểm yếu của dòng G này là headshell của Ortofon cố định nên khó ghép cần, và ko chỉnh được overhang lẫn góc phương vị. Dòng Royal N em đang bán thì cấu trúc y hệt dòng G, chỉ khác là ko có headshell, nên người dùng có thể thoải mái phối ghép căn chỉnh với headshell để cho kết quả ưng ý nhất.
    • Nguồn gốc: hàng em lấy của bạn e mua từ Nhật. Bạn em ít dùng vì nhiều kim, còn em thì cũng ko dùng vì quen nghe kim EMT nên đem bán.
    Tình trạng: Kim rất mới, chưa từng sửa chữa, điện thoại e ko chụp ảnh hạt lên được, nhưng em soi ở kính lúp thì hạt như mới rất sắc ko có vết mòn nào. Kim ko có hộp nhưng e tặng lại 1 cái hộp bảo vệ của Audio Technica còn tốt hơn hộp zin của ortofon.Giá: 25tr VNĐ ko mặc cả (tặng kèm headshell Audio Technica AT-LH13/OCC giá mua mới gần 3tr VNĐ).

2. Bóng Mullard 12AU7 CV4003 M8136 loại box plated.
    • Em trước đây có khoảng 5-7 đôi này nhưng bán gần hết. Đây là đôi cuối cùng em còn. Đây là loại hộp đỏ, có ghi Special Selected khá hiếm và đắt hơn so với hộp giấy trắng, logo bên ngoài cũng khác hộp vỏ trắng.
    • Tình trạng: mới 100% NOS nguyên hộp.
    • Giá: 5tr/ cặp.

2. duynguyen7307

duynguyen7307 Advanced Member

Bóng đẹp quá bác, ước.

chuongbeats likes this.
  3. New-long2005

New-long2005 Advanced Member

Nhanh tay lên bác kẻo ... lại tiếc....

chuongbeats likes this.
  4. chuongbeats

Cám ơn cụ!
    Bóng full box vỏ quấn xì gà đế nhựa hàng NOS thế này thì đúng là đẹp và hiếm còn gì. Bác ấy nói có sai đâu.

5. chuongbeats

Update: kim than đã bán cho một bác dễ thương trong SG. Còn bóng thôi Ạ!

6. hth

hth Advanced Member

Ôi kim này bác giá dc giá quá. Kim này năm trc em bán có 22t

7. chuongbeats

Bác có thể so sánh giá hàng new, chứ hàng cũ thì giá nó vô cùng. Giá cả đồ audio thượng vàng hạ cám đều có cả, tuỳ thuộc nhiều yếu tố. Giá của e đã gồm máng xịn, chưa bằng 1/3 giá kim mới, rẻ hơn nhiều hàng cũ trên Ebay và cũng ko đắt hơn giá kim của bác nếu ko kể máng AT-LH13. Ngay bây giờ trên vnav 1 số bác vẫn đang bán các model thấp hơn với giá gần bằng cây này. Vậy kim này nếu còn tốt như em rao thì giá đó là quá tốt đấy chứ!
    Em ko ý nói bác, nhưng em biết có một số bác chuyên mua kim hỏng bên Nhật về rồi sửa lại, rồi bán lại với giá khá rẻ. Nhiều bác trong nước ham rẻ mua được cứ tưởng là mua được giá tốt nhưng biết đâu là mua được đồ lởm đã sửa lại. E ko phải là dân buôn, chỉ chơi chán rồi mỗi lần thăm nhà mang về VN bán đỡ ít tiền vé máy bay. Hàng em dùng đều rất mới, chất lượng đảm bảo. Em bán bao năm lần nào về hàng cũng bay rất nhanh, chưa từng 1 lần điều tiếng gì. Người mua cũng đều là những người chơi lâu năm, họ thừa hiểu giá trị món hàng họ mua. Vậy so sánh giá trên mạng nó vô cùng lắm ạ.

8. chuongbeats

Tất cả đã bán, thanks all!

Share This Page

Loading...