[HN]Xách tay:cần mâm than Fidelity Research FR-64s, kim ZYX Ultimate 100, EMT TSD-15, headshell...

Discussion in 'Analog' started by chuongbeats, 9/3/24.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. chuongbeats

chuongbeats Approved Member

Em vừa về VN, xách về 1 số đồ audio bán (ảnh dưới cuối bài).
    Nhà e ở HN khu Mỹ đình, nam Từ Liêm . Số đt: 0815 322 029 hoặc nếu ko liên lạc được thì add Zalo : +886 970610451
    1.Tonearm Fidelity Research FR-64s: 35tr

• Có lẽ ko cần giới thiệu cho các bác chơi LP, đây là một trong những cần huyền thoại của Fidelity Research chuyên trị kim Koetsu, Ortofon SPU… Nguồn gốc: Cần này em mua từ 1 người bạn người Đài Loan ở Taipei, bác ấy sưu tập đồ LP và có hàng chục cái tone arm khác nhau; cần FR-64s bác ấy có 6 chiếc. Cả 6 chiếc đó đều rất mới, em chọn 2 chiếc mới nhất trong số và test kĩ càng, giữ lại 1 chiếc để dùng và 1 chiếc mang về VN bán.
    • Tình trạng: rất mới, nguyên bản, trông mới hơn hầu hết các cần FR-64s em thấy bán trên này. ko hộp, ko kèm headshell. Em đã test rất kĩ tình trạng bearing, oil đều hoàn hảo, sound cực hay. Lưu ý là cần FR này đa phần tuổi đời đã khoảng 40 năm và rất nhiều trong số đó bị bệnh về bearing hoặc khô dầu nên cần mở ra để service lại chi phí khá đắt. Các bác mua hàng cũ trên mạng mà ham rẻ ko chú ý test kĩ rất dễ bị dính cần bị bệnh này. Cần này em bán các bác có thể yên tâm về độ mới và việc sử dụng trong nhiều năm tới mà ko lo các vấn đề này.
    • Em có bán riêng headshell FR-S/3 và tonearm cable zin dành cho cần này, tình trạng cũng như mới. Bác nào cần mua cả bộ thì em bán luôn.
    • Giá tham khảo: https://vnav.vn/threads/hcm-cần-bán-tonearm-fr64s.40373/ hoặc https://www.ebay.com/itm/174710019685
    2. Kim ZYX Ultimate 100: 20tr
    • Kim ZYX nếu bác nào từng nghe thì sẽ thấy đặc biệt vì chất âm quá hay so với giá. Đây là kim model em út của dòng Ultimate cao cấp, tuy nhiên sử dụng nam châm và cần C-1000 sợi carbon như các kim đầu bảng dòng Ultimate của ZYX. Em đã so sánh tiếng kim này và dòng Ultimate Omega đắt hơn nhiều lần và thực sự ngạc nhiên vì sự khác biệt là quá nhỏ, nếu ko nói trước thì chưa chắc đã nhận ra đâu là kim nào.
    • Nguồn gốc, tình trạng: kim em mua dùng, ít dùng, như mới, full hộp phụ kiện, giấy bọc. Giá tham khảo: https://www.ebay.com/itm/285104308933?
    3.Kim EMT TSD-15 Van Den Hul : giá 30tr
    • Kim EMT TSD-15 thì quá phổ biến vì chất âm mộc mạc. Kim EMT thì có 2 model phổ biến là SPH dùng hạt spherical và SPL dùng hạt Super Fine Line. Dòng dùng hạt Van Den Hul là dòng hiếm hơn, cao cấp hơn và cũng đắt hơn 2 dòng trên. Các bác so sánh giá thì đừng nhầm với dòng SPH cơ bản vì giá nó khác rất nhiều.
    • Tình trạng: Full Box, like new, dùng chắc chưa đc 100h dù mua đã lâu.
    4. Headshell FR-S/3 hàng zin của cần FR-64s: em có 2 cái
    • Cái like new: giá 3tr8/ cái
    • Cái em làm mất cái ốc phía trên, đã thay bằng ốc khác ko zin nhưng chức năng vẫn thế. Bác nào cầu kì hình thức tìm ốc thay thế chắc cũng ko quá khó. Giá: 2tr4
    5. Headshell Jelco Rhodium dòng limited, chỉ có 200 chiếc được sản xuất: giá 4tr
    • Đây là headshell sản xuất giới hạn của Jelco, hãng OEM headshell và tonearm cho rất nhiều brand như Ortofon, Audio Technica… chỉ có 200 chiếc được sản xuất. Chất liệu sản xuất rất đặc biệt, sờ vào cảm giác rất khác các headshell chất liệu magnesium của Ortofon hay Audio Technica mà em từng có. Dây Litz lõi bạc, tiếp điểm là chất liệu Rhodium (cao cấp hơn bạc).
    Của em là hàng like new (có thể nói là unused cũng được chỉ thiếu mỗi box). Giá Ebay là 7tr3 VNĐ chưa kể shiphttps://www.ebay.com/itm/393914763395. Em bán giá gần bằng 1 nửa.
    Hình các sản phẩm:
    Cần FR-64s:
    Kim ZYX Ultimate 100:
    [​IMG] [​IMG]

Attached Files:

2. chuongbeats

Kim EMT:
    Headshell:
    FR-S/3:
    FR-S/3 thay ốc:
    Jelco Rhodium:

3. syms

syms Advanced Member

Hóng 2 thứ trong số, Mà chẳng thấy giá đâu a

4. duynguyen7307

duynguyen7307 Advanced Member

Chào mừng bác chủ quay lại forum

chuongbeats likes this.
  5. chuongbeats

Giá em ghi rõ mà bác.

Cám ơn lời chào của bác!

6. syms

syms Advanced Member

Ah rồi, Sorry tôi cứ mải đọc phần mô tả của bác chủ dài và cuốn hút nên ko nom giá !

chuongbeats likes this.
  7. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Mình còn con ốc zin của Headshell FR-S/3: cụ nào cần thì ới e

8. chuongbeats

Update: headshell FR-S/3 mất ốc zin đã bán.

9. chuongbeats

10. chuongbeats

Lên tiếp! Mời các bác liên lạc.

11. chuongbeats

Lên tiếp! Mời các bác liên lạc.

12. chuongbeats

Ngoài kim EMT thì tất cả đồ trên đã bán hết. Xin cảm ơn mọi người.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...