HỘI NHẠC LOSSLESS ĐÂY CÁC BÁC ƠI!!!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by goodboyhappy, 7/10/10.

1. audioinme

audioinme Advanced Member

:p có ý đúng .....nhưng dùng dây máy in đã rồi muốn nâng cấp mới thấy khác biệt hay không . vẫn đang còn sợi dây máy in đây này :D

2. thai64

thai64 Advanced Member

Dây USB theo DAC sẽ cho âm thanh đạt chuẩn cao, bộ phận kỹ thuật của hãng họ đã nghiên cứu, chế tạo và hiệu chuẩn.... Dây USB đó có phù hợp với thiết bị Audio cụ thể nào đó và đôi tai người tiêu dùng lại là một chuyện khác ...:roll:

Một nhạc sỹ, sáng tác một bản nhạc hay một bài ca, khi biểu diễn người nghe cảm xúc về âm nhạc hơn một nhạc công hay một ca sỹ chuyên nghiệp...

3. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Thế dây nguồn theo máy, chân đi theo máy chắc cũng đạt chuẩn cao nhất luôn à bác.

4. thai64

thai64 Advanced Member

Rất đúng...dây USB không thể xem nhẹ được đâu :lol: :lol: :lol:

5. atlantic

atlantic Advanced Members

Buổi chiều nhận được một loạt sample dây USB của Kubala Sosna. Nghe liền một mạch đến 12g đêm mới rời khỏi ghế nổi.

To know its sound. You must listen... Quietest and most “analog” sounding cable in the world - Joe Kubala

6. audioinme

Điều này có thể đúng với hãng LINN bác ạ :p

7. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Cái gì cũng đúng với tiền cả bác ơi, cứ hiểu đơn giản là họ cộng hết cả giá vào rồi, thích đồ theo máy chất cỡ nào cũng được, cộng tiền vào thôi :mrgreen:

8. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Các bác nói đều đúng, nhưng phía trên em nói là đang bị bội tri mà, nên quăng lên đây hóng biết đâu có bác nào nâng cấp bán rẻ lại dùng cũng ngon mà :D

9. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Em mua DAC lão chủ cho mỗi cái dây nguồn đểu, chán hẳn :D

10. audioinme

hehe dây dợ hãng linn ko hề đắt , có thể là rẻ so với mấy hãng hiend dây dợ . phải nên hiểu là tiết kiệm cho khách hàng và uy tín thương hiệu có vẻ hợp lý hơn :p

11. audioinme

máy nếu tốt thì dây nguồn bt cũng tốt nhưng đừng đểu quá . còn máy cắm dây dợ vào thấy hay hơn thì .....xem lại dây . bác đã mua dac rồi thì lăn tăn làm gì , âm thanh ko có chuẩn nhất đâu . bác phải tự nghe nếu thấy chuẩn thì đó là chuẩn

12. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Vâng, đấy là vì bác Thai nói đến cái dây usb theo DAC nên em bảo có mỗi cái dây nguồn đểu thôi. Về em cũng cắm cái dây nguồn khác vì ở nhà còn cái dây nguồn tốt hơn chút. Tóm lại thì em vẫn hóng một cái dây usb giá rẻ, cơ bản thì em chơi 2 cổng Optical và Coaxial rồi nên lúc nào có dây usb cũng đc, không có cũng không sao :D. Có thể chạy usb có cổng USB Xmod sẽ tốt hơn chút nhưng có vẻ như bộ dàn của em nó chưa thể hiện rõ được mấy sự khác biệt này nên không quá cầu kỳ ạ :D

13. thai64

thai64 Advanced Member

Chuẩn khi mua DAC có sợi dây USB theo máy của hãng.

Nghe Dong1805 kể, khi mua DAC mà có sợi dây nguồn đểu thì không vui tý nào :lol:

14. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Chuyện đã nhỡ rồi, thôi kệ ạ :D

15. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Bác linh99992001 ở HN hay HCM vậy? Giao lưu kiểu gì, nếu được cho em thử phát :D :D :D :D

16. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Vừa mới sắm con Pi3 theo anh em và được sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn "Phuongdk" trên vnav đã cài đặt giúp runeaudio (mặc dù có gặp trục trặc chút do thẻ microsd bị lỗi phải thay thẻ khác). Nhưng con Pi3 đã cất tiếng hót kết nối với Dac (32bit/384 & DSD 2.8/5.6/11.2) chạy thử các file pcm ,dsd 2.8-5.6 đều chạy mượt mà cùng bộ audio (ampli hh8/12-speaker Chartwell 3/5a-15 om) sẵn có cho cảm giác nền âm thanh tĩnh,các âm sắc tách bạch rõ ràng,lớp lang sân khấu nổi bật hẳn so với khi chơi lossless bằng laptop,desktop mặc dù vẫn là trong thời gian burn in. Đúng là một sản phẩm "ngon,bổ,rẻ" cho những người chơi nhạc số không cầu kỳ,khó tính quá mà đỡ hẳn khoản "lục tốn", có thể nói Pi3 là mini music server "ngon,bổ,rẻ" cho những người chơi nhạc số (tất nhiên không thể so sánh với các MS vài ngàn k rồi vì hiend ~ high price mà). Cám ơn tất cả các bạn trên fb đã chia sẻ sản phẩm này và chỉ dẫn cả nơi mua và cách cài đặt,đặc biệt cám ơn bạn "Phuongdk" đã nhiệt tình tranh thủ thời gian nghỉ trưa không kịp ăn trưa đến cài đặt và hướng dẫn sử dụng nữa (mặc dù chỉ quen nhau trên vnav khi thấy có yêu cầu nhờ giúp đỡ). Đúng là âm nhạc và internet luôn là cầu nối mọi người đam mê cùng sở thích gắn kết với nhau hơn ! Pi3 kết nối với hdd usb,usb,nas đều ok và chơi tất cả các định dạng lossless pcm & dsd nhé !

No_name likes this.
  17. thai64

thai64 Advanced Member

" Nhưng con Pi3 đã cất tiếng hót kết nối với Dac (32bit/384 & DSD 2.8/5.6/11.2) chạy thử các file pcm ,dsd 2.8-5.6 đều chạy mượt mà cùng bộ audio (ampli hh8/12-speaker Chartwell 3/5a-15 om) sẵn có cho cảm giác nền âm thanh tĩnh,các âm sắc tách bạch rõ ràng, lớp lang sân khấu nổi bật hẳn so với khi chơi lossless bằng laptop, desktop mặc dù vẫn là trong thời gian burn in..."

Bác tqv-hcm chia sẻ những cảm nhận về em Pi3 thật là vui, em đọc bài của bác cũng thấy vui lây. :lol:
    Hy vọng em Pi3 "burn in" xong, khi chơi lossless sẽ cho bác có nhiều cảm xúc lãng mạn hơn nữa :roll:
    Thanks.

18. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Chết mất, e lại có hứng đua hơi với con Pi3 này rồi, chỉ thích trải nghiệm thôi chứ nó cũng kcair thiện các thứ hiện tại của e.

19. littledream

littledream Advanced Member

Có bác nào nghe nhạc số mà vẫn giữ CDP giống em không? Nhiều lần cứ định cho em CDP ra đầu tư thêm cho hệ thống nhạc số nhưng lại thôi. Vì cứ mỗi lần album mới ra lại đau đầu về nguồn file nhạc :(

20. littledream

littledream Advanced Member

Có bác nào nghe nhạc số mà vẫn giữ CDP giống em không? Nhiều lần cứ định cho em CDP ra đầu tư thêm cho hệ thống nhạc số nhưng lại thôi. Vì cứ mỗi lần album mới ra lại đau đầu về nguồn file nhạc :( Chơi thế này tốn đạn quá các bác ợ :lol:

21. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Em thì kệ, cws để cho đủ bộ, mỗi thứ chút cũng hay mà :D.

22. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Em vừa chơi nhạc số qua DAC magic, vừa nghe Cd qua cả CDP Denon S10 III và DVP Sony 999 ES bác ạ; chưa kể cái CDP S10 III cũng làm DAC được

23. Dong1805

Dong1805 Advanced Member

Bác nhiều đồ chơi hầm hố quá :D

24. teddy_2007

teddy_2007 Advanced Member

Em muốn download lại bộ đĩa cd VNAV Sumo các năm và đĩa của Mộc Thủy nếu bác nào có lòng tốt thì upload và cho xin link download vô inbox nếu như có vi phạm về license, hoặc e mang usb qua chép, cám ơn các bác.

25. vnguyen1234

vnguyen1234 Advanced Member

Chào các Bác. Xin các Bác tư vấn giúp, nếu nghe nhạc losless thì cần phải mua những gì? ( vì tôi chưa bao giờ xử dụng hệ thống này nên hoàn toàn không biết). Hiện tôi đang dùng Amp có đường DAC 32 bit, xin các Bác giúp cho biết cần thêm những gì? Rất mong sự tư vấn của các Bác. Cám ơn rất nhiều.

Share This Page

Loading...