Hỏi về ampli Jaguar PA-606XG Sóng nhạc

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by Sao bien, 12/12/17.

1. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Chào các bác trong 4r karaoke.
    Em có vấn đề muốn tìm hiểu về con ampli Jaguar PA-606XG công ty Sóng nhạc nhập khẩu.
    Em ở Hải Phòng đã qua Bảo Châu và Nguyễn Kim và một số nơi tại HP nhưng không có bán ampli này. Theo thông tin em đọc được thì ampli này có nhiều sự cải tiến công nghệ mới. phần em đang lăn tăn là linh kiện bên trong và chất lượng sử dụng mà không tìm đc hình ảnh nội thất cũng như các review về nó để tham khảo.
    Bác nào đã dùng con ampli này rồi cho em xin một vài nhận xét đánh giá và có ảnh nội thất bên trong post được lên đây thì em thực sự cảm ơn.
    Trước nay em dùng hàng bãi nhưng đến thời điểm này em muốn quay sang sử dụng các model mới hàng nhập khẩu để trải nghiệm các tính năng mới và còn nhiều bỡ ngỡ mong nhận được tư vấn của các bác đã qua sử dụng con ampli này
    Chân thành cám ơn.

Attached Files:

Tags:
  2. Mimikhoaili

Mimikhoaili Advanced Member

Theo em biết thì HQ giờ ko còn sx trong nước mấy dòng bình dân này nữa mà ko rỏ là họ nhập khẩu từ đâu.
    Về nội lực so với dòng 203 đời đầu thì ko có gì để nói cả , mạnh hơn hẳn, nhạc nền hay hơn ( ngay dòng Arirang203 đã nhỉnh hơn rồi ) nhưng riêng về Phần Effect Eco Reverb thì thất vọng bác à, khá hơn Arirang 203 ( 8 sò ) 1 chút nhưng vẫn ko qua nổi 203 huyền thoại.
    Em chỉ nghe ké sơ qua thấy đại khái vậy, bác nào nghe và hát qua nhiều rồi xin bơi vào bình loạn cho zui.

3. nguyenrau2007

nguyenrau2007 Advanced Member

Tôi share tí thông tin sưu tầm như sau vì nó khá kín : Về thương hiệu amply karaoke Jarguar hay Jarguar Suhyoung đều của Tập đoàn điện tử Hàn Quốc là Jarguar Suhyoung Electronics and Industries Inc. Tuy nhiên lúc đầu sản phẩm thương hiệu Jarguar thua lỗ, chủ yếu dùng nội địa, sau đó Tập đoàn đổi chủ và cho ra thương hiệu Jarguar Suhyoung. Vì vậy trên thị trường vẫn còn hàng bãi xịn mang thương hiệu của cả 2, sau này cả 2 đều bị nhái nhiều quá nên thông tin nó loạn xà ngầu không biết đường nào mò, hàng China ráp có, VN ráp có, hàng cũ độ thành hàng bãi có... Vì vậy sau này Công ty Komi và Sóng Nhạc đã đặt hàng (họ chỉ sx khi có đơn hàng) với Tập đoàn của Korean này làm lại sản phẩm này với thương hiệu Jarguar Suhyoung là chính, dĩ nhiên ai thích Jarguar thì vẫn có thể đặt hàng.
    Về chất lượng âm thanh thì kinh nghiệm cho thấy hàng sịn ngày nay không thua kém hàng sịn trước kia do chất lượng linh kiện còn mới, công nghệ, công suất nữa, sau này amply dùng biến áp cách ly xuyến nên âm thanh ra ít nhiễu hơn loại lõi Fe cũ

4. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Theo em thấy quảng cáo của các công ty như komi và sóng nhạc là vậy còn người tiêu dùng chơi âm thanh vẫn đánh giá hàng bãi chất lượng hay hơn hẳn và giá thành cũng chấp nhận mua hàng bãi giá cao thậm chí gấp đôi hàng quảng cáo chính hãng nhập khẩu ...
    Về mặt thực tế cá nhân em đã đi quan sát và cảm nhận thì rõ ràng hàng bãi chất lượng hơn hẳn . Hàng komi nhập khẩu trừ mấy con 203n và 506n nhái mẫu cũ khá giống thì các model mới phần cứng linh kiện từ chất liệu và độ tinh xảo vỉ mạch và các linh kiện gắn trên đó nhìn lởm lởm khó xác định xuất xứ mặc dù em chỉ được soi đèn pin qua khe vỏ để dòm bên trong, thực tế hơn là nhìn và vặn thử mấy cái núm triết áp vặn ngoài đã thấy nó lởm đến mức độ nào rồi. đây là quan sát và sờ tận tay, nó vừa bị méo vừa dơ lắc ... bác nào muốn tìm hiểu vào siêu thị sờ vặn thử mấy núm triết áp xem có đúng như em nói không.
    Kinh nghiệm rút lại đến giờ này chơi vang kết hợp cục đẩy là sự lựa chọn hợp lý mà hiệu quả nhất hơn hẳn dùng ampli. may mắn là em thửa được hai con vang xịn của hàn quốc cali p288 và boston pa298 chứ mấy mấy con vang số em không dùng vì căn chỉnh lách cách mà bệnh là toi luôn vì vỉ linh kiện dán thì chỉ có bó tay.

Vandoan1980 likes this.
Tags:

Share This Page

Loading...