hỏi về loa altec a5

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by nguyen van dieu, 30/1/20.

1. nguyen van dieu

nguyen van dieu New Member

các bác cho hỏi loa altec a5 đánh với âm ly gì cho hay ??

Last edited: 30/1/20
    Tags:
  2. nguyen van dieu

xin các bác tư vấn em mới chơi đôi loa altec a5 chưa biết ngép với amply gì cho gia chất âm hay các bác cao thủ chỉ giáo cho em với ,em cảm ơn các bác trước,,,

3. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Mình chỉ là thường thủ thôi. Để cho hay thì cần phải có setup tốt: phòng, nguồn điện, bố trí vị trí loa, ..... Nếu các điều kiện cần cho 1 bộ dàn dùng A5 chưa tốt thì amp ghép vào cũng khó mà hay.

Nếu các điều kiện phòng nghe, nguồn điện, layout khá tốt rồi, thì amp có thể nghĩ đến là amp đèn. Amp đèn thì cũng có rất nhiều loại, tùy theo các thể loại nghe chính, và mong muốn của bản thân về âm thanh nghe được là kiểu gì mà chọn. Còn amp để nghe hay mọi thể loại thì khá tốn kém hay rất tốn kém.

Điều cần nhất là cần phải biết mình muốn gì để định hướng lựa chọn, nếu chưa rõ mình muốn gì thì nên chọn những phương án an toàn, rồi dần dần khám phá ra thực sự mình muốn gì, lúc đó sẽ đầu tư mạnh sau.

TRANDAIARC likes this.
  4. nguyen van dieu

em xin cảm ơn ý kiến của bác, em mong đợi các bác,các cao thủ âm thanh, cho em thêm nhiều chỉ bảo nữa,em xin cảm ơn bác hoangtrong nhiều.

Tags:

Share This Page

Loading...