Infinity reference 2000

Discussion in 'Loa' started by anhbayxi, 29/5/06.

1. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Em có đôi Infinity Reference 2000 nhưng nghe k hay lắm k biết có phải là do loa hay do amply nữa ( Em đang dùng amply Yamaha RXV 457 nó là amply 5.1 ). Có bác nào biết về dòng loa này k chỉ giáo cho e với. Nếu cần thì e đổi sang dòng loa hoặc amply gì dể nghe cho tủ tế hơn. Xin cảm ơn các bác trước ah.

Tags:
  2. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Em xin góp cái link sau về cặp loa :

http://cgi.ebay.com/PAIR-OF-INFINITY-RE ... dZViewItem

Frequency Response: 55Hz - 20kHz
    Sensitivity: 88dB (2.83 volts/1 meter)
    Impedance: 8 ohms
    Output Level: MAX - 105dB spl
    Recommended Power Amplifier Range: 15 - 100 watts
    Woofer: 5.25" (125mm) co-injected
    Tweeter: 0.5" (12mm) polycarbonate
    Crossover Frequency(ies): 3.3kHz
    Dimensions are as follows: 10.5" H x 6.5" W x 8.0" D

Và ampli link :
    http://www.hifibitz.co.uk/product.asp?id=4353

Full function, high power 780W (130 x 6 Din) / 510W (85W x 6 RMS) 6.1 channel receiver with special features like quad-field CINEMA DSP and night listening enhancer.

Straight/Effect Switch
    2-Channel Stereo Mode
    Analog Mixdown
    High Dynamic Power and Linear Damping
    Dolby Digital EX, DTS-ES, Dolby Pro LogicIIx and DTS 96/24
    Compatibility
    Wide-Range Audio Frequency Response for DVD-Audio/Super Audio CD
    Compatibility
    Speaker A, B or A+B Selection (Front L/R)
    Program Name and Sound Field Indications
    Front Panel Video Aux Terminals
    Wide-Range Video Bandwidth (60MHz -3dB)
    Virtual CINEMA DSP
    Luminescent Preset Remote Control Unit with Colored Buttons
    Aluminum Front Panel
    Sleep Timer
    40-Station Preset Tuning
    Auto Preset Tuning
    Shown here in titanium

Cặp loa này hợp cho xem phim hơn là nghe nhạc. Theo ý Em là nâng cấp cặp loa sẽ hiệu qua hơn khi nghe nhạc.

3. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Cảm ơn bác danthanhpho vì đã nhiệt tình giúp đỡ. :D

4. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Ah mà quên các pac ui. Em đang muốn nghe nhạc là chính thui nhất là dòng nhạc trữ tình, nhạc cách mạng là nhiều các pac ah. Vì vậy em phải làm gì đây các pac. Em thì bó tay rùi

5. danthanhpho

Nghe nhạc cho hay thông thường chỉ dùng hai loa nghe (stereo ) , Tùy theo chi phí tầm giá bác có thể chi ra. Bác có thể nâng cấp cặp loa phía trước kha khá chút , và dùng ampli hiện tại khi nghe nhạc thì nhấn nút Stereo trên remote nghe hai kênh .

Bác cho chi tiết càng nhiều càng tốt như : muốn vừa xem phim và nghe nhạc hay chỉ nghe nhạc thôi , bác đang có CD player gì? , phòng nghe to nhỏ ra sao , bác có thể chi ra bao nhiêu....v.v.....

6. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Bác danthanhpho ui cái link bác đưa ra mới nhìn tưởng là nó nhưng mà là k phải vì đôi loa của e nó cao cả thước cơ mà, phần trên thì nhìn đúng i chóc luôn, nó chỉ có 1 bass và 1 treble thôi nhưng mà model của bác thì k phải là dòng loa cột. Theo link đó mà tìm trên Ebay cũng k thấy đôi loa nào nhìn giống của e. Hay là hàng của e là hàng của anh Ba rùi. Hu hu...

7. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Àh, các bác ơi e gửi kèm theo mấy cái hình của thắng e để các bác ngó qua cho dễ và rộng đường chỉ bảo những chú lính mới tò te như e nhé. Bác danthanhpho có thấy nó khác với link mà bác gửi cho e k nào. Các bác cũng thông cảm nhé vì e chụp bằng điện thoại nên k rõ lắm vì vậy các bác chịu khó căng mắt lên một tí nhé. :oops: :oops: :oops:

8. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Sorry các bác

Các bác ơi sao file của e lớn quá vậy, toàn là hơn 300kb thôi nên e k gửi được. Em chụp băng điện thoại của e mà. Các bác có chiêu gì k chỉ cho e với

9. danthanhpho

Re: Sorry các bác

Cái file của bác có lẽ hơi lớn , cần phải cho nhỏ lại. Không biết là bác có sài Adobe PhotoShop , Em chỉ biết dùng Adobe là mở file , Image , Image size , sửa số pixel nhỏ lại như từ 600 xuống 500 , 400 , 300...v.v..., nhìn phía trên cái file size sẽ nhỏ hơn tới cỡ mình muốn , rồi OK , save as....tên file , dùng file này up load lên.

10. danthanhpho

Em vừa xem lại trên web thì nhận ra là có Infinity Reference 2000.1 , 2000.2 , 2000.3 , và Infinity Reference 2000.4. Nếu bác nói vậy thì Em đoán là model Infinity Reference 2000.4 ,
    Xem link sau nếu nó là đúng:

http://cgi.ebay.com/Infinity-Reference- ... dZViewItem

11. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Bác danthanhpho ơi lúc sáng em quên k nói luôn nó la Infinity Reference 2000.5 ah. Em post nó lên mà k được nên cũng quên k nói luôn. Xin lỗi vì đã làm khổ bác nhiều. Mà máy của e k cài photoshop nên k làm được như bác chỉ dẫn đâu.

12. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Í em quên k hỏi nốt là làm cách nào để tạo link được vậy bác ơi. Giúp e luôn với. Xin đa tạ

13. danthanhpho

Bác muốn tạo link thì cứ việc đánh đủ chữ vào , tự động nó là cái link. Cách nhanh hơn là bác làm như sau : click vào cái link , click bên phải của chuột , nó sẽ kiên lên cái khung rồi chọn copy , bác đưa chuột xuống chỗ muốn đánh , click bên phải của chuột rồi past => xong

Bác theo link sau để xem hình loa đang được bán trên mạng :
    http://austin.craigslist.org/ele/165566813.html

Những review , nói cách chính xác hơn là những cảm nhận về loa 2000.5 của những người chủ :
    http://www.audioreview.com/cat/speakers ... 94crx.aspx

Ý chung chung là loa hay trong tầm tiền (khoảng 200 dollar) , tiếng trung và tép khá hay.

Specification của loa :
    http://www.infinitysystems.com/homeaudi ... at=&sType=

Theo ý kiến cá nhân Em , loa và ampi này rất là hợp để xem phim ,xem ca nhạc. Nếu muốn nghe nhạc hay!!....=> Bó tay luôn....từ từ để dành tiền rồi nâng cấp loa trước rồi từ từ tới ampli.

Nếu bác có khả năng nâng cấp, cho biết rõ số tiền và các bác trên đây sẽ góp ý.

14. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Xin đa tạ bác danthanhpho nhiều nhiều. Nếu mà loa này theo ý bác mà được rồi thì có lẽ em sẽ đầu tư thêm 1 amply stereo nữa để chuyên nghe nhạc thôi. Vậy thì theo các bác cao thủ nhà mình thì e nên mua loại gì ( hàng xuất hay là nội địa ), hiệu gì ah. Nếu mà các bác k ngại công chỉ giáo thì e sẽ nghiên cứu DIY một chú để nghe cho đã đời, chỉ có điều e chưa biết gì về nó cả, ví dụ như: Đèn tên gì, mua ở đâu, bao nhiêu tiền, làm sao ma phân biệt được đèn khuyếch đại với tiền khuyếch đại... :roll:

15. danthanhpho

Nếu mà bác có thời gian thì DIY là lợi về kinh tế nhất (rẻ nhất) tuy nhiên cần kiên nhẫn và thời gian. Trước tiên bác theo link sau , từ từ đọc và ngâm cứu , theo loa của bác thì nên chọn loại ampli khoảng 15watt/ch trở lên :

http://www.vnav.net/modules.php?name=Fo ... opic&t=238

Và link sau :
    http://www.vnav.net/modules.php?name=Fo ... pic&t=1352

Còn nếu bác ngại việc DIY thì vào mục rao bán , kiếm ampli đèn nào vừa ý thì múc.

Chúc bác tìm được đồ như ý và lý thú thưởng thức âm nhạc.

À !!...Em post hình của cái loa Infinity reference 2000.5 lên để dò lại nếu nhỡ có mất cái link phía trên.

Attached Files:

16. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Đúng i chóc thằng em này rồi bác danthanhpho oi, vậy mà e post mãi mà k được. Xin đa ta bác nhiều nhiều. Em sẽ theo link của bác đãi mà ngâm cứu dần. Có gì khó khăn thì lại nhờ bác và các đại cao thủ chỉ giáo thêm cho e với nhé

17. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Em quên là k hỏi tiếp nữa là theo link của bác danthanhpho cung cấp thì e có thể sưu tầm những linh kiện đó ở đâu được ah và giá của những món đồ đó là bao nhiêu. Cũng theo sơ đồ đó thì e cũng k biết những con điện trở phải có công suất là bao nhiêu. Các bác đã thương thì thương cho trót chịu khó chỉ giáo cho e chút đỉnh. Đa tạ các bác nhiều

Share This Page

Loading...