Kính nhờ các bác tư vấn giúp bộ loa nghe nhạc cho phòng 25m2

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by KuTit, 12/4/24.

1. KuTit

KuTit Approved Member

Xin kính chào các bác. Em có phòng ngủ do xây dựng đã lâu và cải tạo nhiều lần nên nội thất khá lủng củng. Diện tích phòng ngủ khoảng 19m2, không kín, thông với phòng để đồ khoảng 7m2. Đồ đạc phòng ngủ kê không cân do đóng tủ quần áo lớn nên tạm kê giường lệch sang góc phòng. Kệ tivi dài 2m gỗ thịt ạ. Em kính mong các bác ghé đọc tư vấn giúp em căn phòng như thế này chơi loa bookshelf active, bookshelf passive hay loa lột thì khai thác tối ưu được bộ loa ạ. Em hay nghe Vocal, acoustic, guitar, đàn tranh, trống. Em lần đầu chơi loa dân dụng. Trên xe em đã đầu tư bộ loa 3way+dsp+ampli+sub hơi nghe tương đối ổn. Không rõ phòng này chơi loa bookshelf active như Dynaudio Xeo 4, Kef LS 50Wireless hoặc bookshelf passive như B&W 602S3, ATC 7, Castle Richmond anniversary có thiếu dải hay không đầy tai không ạ. Hoặc phòng này có phù hợp chơi loa cột không ạ (em dịch chuyển két ra chỗ khác)?
    Em xin trân trọng cảm ơn các bác chỉ giáo ạ!

Attached Files:

Tags:
  2. LeeHieeus

LeeHieeus Approved Member

upload_2024-4-15_15-14-50.png Phòng này bác đẩy giường ra cân đối với kệ tivi, bổ sung 1 sofa êm ái và 1 cặp bookshelf active hay passive đều được, ngồi khoảng cách đó là bao phê cho 1 combo phòng ngủ.

drhuy81 and KuTit like this.
  3. KuTit

KuTit Approved Member

Phòng ngủ của em là 20m2, phòng để đồ gần 10m2, cửa kính ngăn 2 phòng là cửa lùa em thường để hở hết cỡ, chỉ mùa hè bật điều hòa mới kéo lại. Vậy diện tích phòng nghe như các bác chơi lâu năm tính là 20m2 hay 30m2 ạ bác?
    Phòng ngủ này ở tầng 3 và với diện tích như vậy không phù hợp chơi loa cột à bác? Cảm ơn bác nhiều ạ!

4. LeeHieeus

LeeHieeus Approved Member

Nếu mở ra thì theo lý thuyết là 30m2, tuy nhiên bác nghe nearfield như bố trí không có nhiều tác động của phòng, loa tầm 70-80W là bác dã thoải mái rồi.

KuTit likes this.
  5. mathnahtnaodel

mathnahtnaodel New Member

làm cái combo Nhật đơn giản chơi vừa hay vừa đẹp Anh.

Amply Onkyo Fx2 + Loa Onkyo D-112EXT

Muốn hiện đại làm cục Bluetooth từ 500 > 1tr nữa gọn gàng :D (E cũng đang có 1 cục 400k, ngon lành trên tầm tiền ạ)

Ps: E đang có cái amply + loa trên nhé Anh khakha

Attached Files:

6. audioinear

audioinear Advanced Member

Em có đôi loa này đảm bảo tối ưu cho phòng của bác.
    Merlin TSM MMM. sử dụng toàn bộ dây dẫn bên trong là Cardas clear đầu bảng. cọc loa Đồng khối Cardas

Attached Files:

KuTit likes this.
Tags:

Share This Page

Loading...