Klipsch hội của những người yêu thích

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by phuongthao, 20/9/08.

1. mama

mama Approved Member

em moi mua duoc doi klipsch KG 4.5 hgep voi am ly denon 780d hge tieng mic no cu vong vong sao do va` bass ko dc sau lay ,bac nao co xai qua rui thi giup em voi .a` neu bac nao xai rui tho cho em hoi doi lao cua em thao da thay co mut 2 ben hong nhung ko phai mut zin hay sao do ,bac nao xai rui vay em hoi trong loa co mut ko a va co thi no nam o vi tri nao ,thak cac bac nhiu

2. threeblindmine

threeblindmine Advanced Member

Em cung co 1 cap Klipsch La Scala ko biet cap nay nghe voi loai Amp hay may loai nao hop voi cap nay. Em choi cap nay voi cai McIntosh MA 6100 cua em co hop ko? Xin cac bac cho y kien dum. Day la mot so hinh cua may em.

Attached Files:

ciao5691 likes this.
  3. yeuamnhacbvnt

yeuamnhacbvnt Advanced Member

Bác cứ hỏi lão Revox, lão ấy tư vấn cho, ngon lành luôn. Mỗi tội giờ lão ấy bán hết rùi :( :lol:

4. tungh

tungh Advanced Member

Có bác nào biết về cặp T-4000 cho em xin ít review nào :)

5. Thangtd76

Thangtd76 Advanced Member

Cặp Klipsch của bác đẹp quá! bác mua bao xiền vậy?

Có ít người nghe dòng Klipsch sau năm 1993 như anh em mình lắm nên khó có review chính xác cho bác được.
    Google cũng ít bài review về nó. Bác xem tạm trên web của chính hãng: http://www.klipsch.com/products/details/t-4000.aspx
    Độ nhạy lên đến 97db bác có thể kiếm âmly đèn như 300B ghép.
    Em cũng có 1 cặp klipsch dạng cột như vậy nhưng kém hơn cặp của bác.
    Hiện tại em đang rất yêu quí nó. Nghe vocal, ghi ta đặc biệt là kèn rất ngọt. Tuy bass xuống không sâu nhưng vẫn đầy đủ không bị nhức đầu bởi quá nhiều bass.

Chúc bác vui với em nó

6. BeHe

BeHe Advanced Member

Bác nhận định rất chuẩn xác về chất âm của hãng loa này.
    Hồi trước em có chơi qua 1 cặp, tuy là dòng bình dân của hãng nhưng cũng rất hài lòng về âm thanh đặc biệt của tép kèn, rất bay bổng và chi tiết![/quote]
    Bác ơi,hổm rày làm phiền mấy bác cao thủ hơi nhiều,cho e hỏi,bác đẵ chơi qua clipsch vậy bác thấy RF62 nghe như thế nào ạ???E đang nghiên cứu cặp này,kef iQ9 và Quad 22,nhưng Rotel của e chỉ có 60w/k à!Rất cảm ơn bác!

7. tungh

tungh Advanced Member

Em có mang đôi này về nhà nhưng vì cái phòng nghe của em có thể tích hơi nhỏ nên không chịu được tiếng bass :( Nhưng phải công nhận tiếng nó sáng sủa, đặc biệt là nghe kèn và vocal, lại dễ phối ghép. Tiếc quá nhưng đành phải chia tay ngay khi mượn về! Em thấy Tuấn Long (Chợ Trời) có bán 2 đôi còn đẹp hơn trong ảnh, giá loanh quanh 12 triệu. Một điều nữa em hơi ngại đó là cái tem đề "Made by Klipsch"...

8. Thangtd76

Made by... mà bác nghe thấy hay như vậy là ổn rồi.
    Thú thực với bác em cũng ngại Made by... với Product of... lắm.
    Chẳng biết thế nào lần?!

9. Thangtd76

Bác ơi,hổm rày làm phiền mấy bác cao thủ hơi nhiều,cho e hỏi,bác đẵ chơi qua clipsch vậy bác thấy RF62 nghe như thế nào ạ???E đang nghiên cứu cặp này,kef iQ9 và Quad 22,nhưng Rotel của e chỉ có 60w/k à!Rất cảm ơn bác![/quote]

Cặp này em chưa nghe bao giờ bác ạh.
    Thấy Mr. Google nói là nằm trong hệ thống Home theatre chắc nghe Stereo vẫn có hạn chế.
    Sorry for too late reply

10. 0312385

0312385 Advanced Member

Em đang phân vân mua 1 cặp loa cột Klispch giữa 2 dòng là : Synergy F-2 và RF 52. bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Một cái seri mới 1 cái cũ nên hem bít chọn cái nào.

11. 0312385

0312385 Advanced Member

Co vẻ Klispch fan club hơi yếu thế nhỉ. ai tư vấn cho em dzoi >D

12. huongiang

huongiang Advanced Member

Em chào anh Elegant:

Rất ấn tượng về post cảm nhận của anh về Klipsch. Anh quả là người có đôi tai thẩm âm tốt. Anh làm ơn cho em hỏi:

Anh cho em hỏi ngoài mono MC30,40,60, 75 đèn hạp với Klispch thì ampli đèn cổ EL34 của Audio Research hoặc Fisher 500C chạy 4x7591 có hạp với Klipsch không vậy anh? MC75 hạp với Klipsch có nghĩa là đèn KT66 hoặc KT88 hạp với Klipsch phải không anh?

Nếu so sánh với Altec kèn và Auscoustic Research 3 speaker thì Klipsch ở vị trí nào vậy anh? Anh có thể cho em vài dòng về cảm nhận được không anh?

Em cám ơn anh thật nhiều!

13. duykhuong

duykhuong Advanced Member

chào các bác em thấy bên mua bán rao vặt có bán cặp Klipsch tangent T4000 giá 1000$ giá này có mua được ko ? cám ơn các bác

14. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

up cho Klipsch nè

15. songoku1918

Nhờ các pro đánh giá dùm mình Loa Klipsch RB 61, em định dùng em này để làm front vừa xem fim và nghe nhạc.
    Em đang có Receiver Pioneer VSA D8TX. Mong được chỉ giáo.

16. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Em đóng góp một góc nhìn khác về loa Klipsch, đó là loa PC và các hệt thống 2.1 dành cho không gian nhỏ.

17. javcafe

javcafe Approved Member

Chào các bác,

Em cũng mới tậu được 1 em Tangent T4000. Mới bập bẹ tham gia nên cũng chưa có kinh nghiệm gì. Hiện tại đang ghép tạm với amply denon cùi cùi. Nghe các thể loại nhạc trữ tình hay ghita thì rất hay, nhưng nghe các loại mạnh hơn tí, có nhiều bass thì thấy tiếng bass chưa ổn lắm.

Tìm mãi mới thấy được cái thread nói về loa Klipsch, vào chia sẻ cùng các bác. Nhờ các bác chỉ giáo thêm.

18. lacthien81

lacthien81 Advanced Member

E thấy Klipsch là dòng loa có độ nhạy rất cao, rất dễ đánh ko có kén ampli, mà sao ít người chơi nó quá vậy, e cũng đang chơi 1 cặp RF-82 đánh với ampli đèn nghe rất hay.

19. andy

andy Advanced Member

Em thấy bác nói đúng, nhưng có thể là hiện nay do các Sp Klipsch được SX tại TQ nên Vn ta dị ứng 1 chút. còn em thì k care nó được SX ở đâu, quan trọng là chất âm của nó phù hợp với giá thành là ok. Bản thân em hiện nay đang sử dùng 1 bộ loa (main F1 (400$), center C2 (180$), suround S2 (280$) ) của Klipsch cho HT, phải nói là giá thành vài trăm $ mà âm thanh hoành tráng và hình thức đồng bộ rất đẹp . em cảm thấy rất hày lòng với bộ dàn này. có thể nói là ngon bổ rẽ ah :D .

20. lacthien81

lacthien81 Advanced Member

E thì lúc đầu nghe nói Klipsch sx tại TQ nên cũng ngại, nhưng sau đó làm liều mua thử 1 cặp về nghe, ko ngờ âm thanh lại rất hay, cách đây vài hôm có 1 bác trên VNAV vác cái ampli đèn của Teablue xài bóng gì e quên tên rùi, công suất mổi kênh có 3,5wat, e sợ đánh ko ra tiếng, ai ngờ ghép vào nó hót inh ỏi luôn. :D

21. songoku1918

Em cũng đang xài cặp Klisch RB61 và cũng rất hài lòng với tầm tiền. Xin 1 chân vào bang hội Klisch.

22. mr qhunter

mr qhunter Approved Member

Em cũng đang dùng cặp này nhưng chỉ là để nghe 2 kênh thôi, cẩm nhận là nghe tiếng rất khá. Em đang ghép với Cambridge Azuz 550, ko biết ghép với Receiver thì như thế nào

23. NEPTUNE

NEPTUNE Advanced Member

Em thì chơi cặp KG 4.5 làm main và 1 cặp KG 3.5 làm Sr ghép với amply Yamaha A2 xem phim hành động phê lòi ,đang cố tìm cái Center và cục Subwoo nửa là đủ bộ bác nào biết chỗ nào bán center chỉ cho em với nhé

24. gaumap

gaumap Advanced Member

Em thích nhất là loa Klipsch do độ nhạy cao và chất tiếng đặc trưng nhưng đã có lần nghe thử 1 vài cặp tầm giá trên dưới 1k ở anhduyaudio nhưng thực sự em chưa bị thuyết phục lắm, đúng là dải trầm hơi yếu.?!Có bác nào biết cặp Klipsch giá tầm đó mà hay hú em với. Em cảm ơn.

25. Elegant

Elegant Advanced Member

Cái topic này lâu quá rồi không ai ghé thăm. Em cũng mới cõng được đôi Klipschorn về nhà, phải nói là rất vất vả vì nó quá to. Đôi Klipschorn hiện em đang dùng sản xuất khoảng năm 89-92 phân tần AK3. Sau khi setup xong em thấy trung cao của thằng cha này hơi gắt ở một số bản nhạc do nữ ca sỹ hát. Sau khi được bác CauYem hướng dẫn em đã dùng L-pad để giảm độ nhậy của củ trung xuống 5dB, củ treble xuống 2dB kết quả là bây giờ đã hết gắt khi mở âm lượng lớn. Bác nào đang chơi Klipschorn có kinh nghiệm gì em xin thỉnh giáo.

Share This Page

Loading...