Lắp máy tính: nên mua dàn loa SONY-MHC-M60D hay Bose Companion 50

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by hiepmu, 31/12/18.

1. hiepmu

hiepmu New Member

Em mua loa để cắm vào cái máy tính để bàn, nghe nhạc mp3 320kbps và đĩa CD nhập khẩu từ Mỹ. Dàn loa SONY-MHC-M60D thì em đã ra ngoài tiệm nghe thử, giá 7 triệu, dàn này có thể cắm vào máy tính thông qua "Jack 3.5mm to bông sen", quan điểm chỉ nghe nhạc Dance, EDM, rock là chính nên thấy nó đánh rất uy lực, bass nện thình thịch đủ sức phá làng phá xóm với công suất khoảng 1000W :D. Sau đó tìm hiểu thêm thì thấy bảo con Bose Companion 50 cũng ngon lắm, nhìn ốm yếu mà giá 10 triệu, chát hơn bộ dàn Sony trên luôn. Em thì chưa nghe thử con Bose bao giờ, nhờ các bác tư vấn nên mua con nào nhé.

Tags:
  2. vodiem

vodiem Approved Member

Bose nó thương hiệu hơn mà bạn. Bạn nghe thử cả 2 cùng 1 bài nhạc nonstop xem và cảm nhận tiếng bass. vì gu của bác chắc là thích bass nó ừng ực tức ngực đây mà. Thấy con nào nghe hợp thì xúc. Nếu là bản thân của em 1 trong 2 lựa chọn này thì em sẽ ưu tiên mua bose. Chúc Bác có dàn loa PC tức ngực.

hiepmu likes this.
  3. hiepmu

hiepmu New Member

xem clip test âm thanh này thì chắc em chọn con Edifier S350DB :D

4. vodiem

vodiem Approved Member

Đừng xem qua phim ảnh mà hãy ra nghe trực tiếp. Bây giờ không thể tin được những gì xem trên mạng đâu.

hiepmu likes this.

Share This Page

Loading...