Làm thế nào để phân biệt một đĩa Audio Cd Thật Hay Giả

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by nguyenlequan, 24/7/09.

1. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

em xin lôi topic này lên nhá :lol:
    các bác cho em hỏi có nhất thiết series in trên đĩa cd phải trung khớp với series in trên mã vạch của bìa cd ko?vì em thấy ở nhà em 1 số CD xịn ko có sự trùng hợp này mặc dù em thấy CD của em là hàng xịn :(
    kính

2. Hue_Analog

Hue_Analog Advanced Member

Nếu em mua CD tại 1 shop trên vnav có tiếng là xịn, khi mua được đảm bảo là xịn, giờ theo topic này phát hiện ra phần lớn O phải xịn. Vậy em theo thông tin và cách kiểm tra trên đây để feedback được O ? Xin ý kiến Mods, hoặc Mods kiểm tra lại thông tin giùm ?[/quote]
    Hể thấy mình đúng thì phang tới đi bác miển sao shop đó còn tồn tại trên diển đàng,đả nói là xịn thì trước sau vẩn xịn và chỉ người mua lầm thôi chứ người bán thì không .Em đang thấy mấy cặp củ loa hàng khủng đả luộc nguyên con mà chủ shop vẩn nói " ...nguyên bản,gin ...." hehe... thằng mua lú thì có chú nó khôn nhé và đây củng là lời nhắn cho các chủ shop luôn đó .

3. dantran360_login

dantran360_login Advanced Member

Em cũng băn khoăn vấn đề hàng giả giá thật thôi. Nếu thế thì buồn quá.

:(

4. dantran360_login

dantran360_login Advanced Member

Đọc một hồi thấy tẩu hỏa nhập ma. Chẳng có cái gì là chắc chắn. Đang từ thật giả lại sang hay dở.

Thôi thì sống ở đời với châm ngôn "Thà người phụ ta. Thề không phụ người" gì gì đó cho nó lành.

Coi như là phát lộc, chuyển bớt hạn sang những người không có đức và lương tâm nếu phát hiện họ lừa mình.

5. asasas

asasas Advanced Member

phải chấp nhận thụi các cụ>o chỉ audio mà quần áo,mỹ phẩm,thuốc vv cái j cũng fech là nhiều.vì các con buôn đi a3 và hongkong nhập hàng..còn có ít hàng usa,uk thì là hàng hết mốt,tồn kho từ tám hoánh nào rùi.khéo thì chọn dc mấy e nghe ok.thiện tai,thiện tai

6. vitduc

vitduc Advanced Member

Theo các bác khi nghe có phát hiện được kô ạ? Bấy giờ táo Mỹ, nho Mỹ rồi anh đào Úc còn được made in China thì đĩa cho anh em ta chắc khó tránh khỏi. Chỉ trừ phi mua ở các nước G7 mang về còn tin cậy được. Vụ bao bì thì các bác cứ yên tâm với trình độ in thâm chí ở VN bây giờ làm chẳng khác gì đồ xịn đâu ạ.

7. music forever

music forever Advanced Member

em thì lại không quan tâm lắm đến vẻ bề ngoài, cứ đĩa nào cho vào nghe chất âm sắc nét lòng trắng là em chấp nhận là đĩa xịn thôi :lol:

8. tibook

tibook Advanced Member

Bắc thang lên hỏi ông giời thôi... :( bó tay toàn tập :lol:

9. xicklo

xicklo Advanced Member

Các shop uy tín trên diễn đàn liệu có bao giờ bán CD giả không các bác

10. music forever

Ko đâu bác cứ yên tâm mua nhiều vào

11. benlyco

benlyco Advanced Member

có đó bác! cách đây 2 năm em có mua của shop trên vnav này một số cd ,shop nói là hàng sịn,mình tin nên mua về .nhận hàng ở cty nên không có máy nghe thử,nên đưa vào laptop thì nó hiện file như mp3 .kiềm tra tiếp mấy cái nữa thì y chang :( .em gọi shop thì shop nói nhỏ nhẹ gửi trã lại cho shop rùi shop gửi tiền lại cho.từ đó em cứ f1 phono chép cho chắc!

12. vubaduy

vubaduy Advanced Member

Em thì hay dùng Tau Analyzer trên computer để test đĩa cd. nhưng phần mềm này chỉ cho biết nếu đĩa cd đó ghi từ nguồn nhạc là mp3 hay từ mp3 conver sang wav rồi ghi ra cd nó vẫn nhận biết đc.

13. audioinme

audioinme Advanced Member

em thì thấy khi cầm cái cd xịn nó khác lắm ạ,và trong lòng đĩa tất cả các kí tự rất rõ và rất khác với cd nhái,cứ đưa hai cái ra so là rất dễ biết

14. xicklo

xicklo Advanced Member

Nói thật là em chịu, không biết phân biệt kiểu gì, nhưng em mua một số đĩa của shop Audio Space thì nghe công nhận là hơn đĩa phono em tự burn nhiều ( nguồn lossless )

15. vitduc

vitduc Advanced Member

Hôm nay em đã mang kính lúp ra soi và thấy thế này: Về chữ in trên đĩa thì đĩa xịn chữ nghĩa rõ ràng , gọn và sắc nét hơn đĩa Tàu nhái , Các bác dịch kính vào vòng tròn tâm đĩa sẽ thấy các vòng tròn mép lem nhem, không gọn như đĩa xịn. Thêm vào đó theo em nguồn mua, rồi một số các nhận biết khác như các bác đã trao đổi ở trang đầu rất quan trọng để phân biệt ạ.

16. tibook

tibook Advanced Member

Cái vụ này thì bác phải PM hỏi mấy bác đang bán trên diễn đàn xem :mrgreen:

17. uniquemerse

uniquemerse Advanced Member

Đĩa trắng Phono-R mitsubishi có loại đĩa nhái không các bác? em hay mua loại đĩa này về để tự làm đĩa audio. Có chỗ bán 12k/cd nhưng có chỗ bán tới 20k/cd. Không biết có hàng nhái không, nếu có thì cách phân biệt như thế nào?

18. cuongnv1409

cuongnv1409 Advanced Member

Đọc cái này hoa mắt chóng mặt thật, em thấy đĩa xịn là cầm nó sướng tay, ngắm nghía nó đã mắt, và nghe thì khác hẳn đĩa fake, âm thanh êm ái hơn, tách bạch và dễ chịu hơn nhiều.
    Em chưa có cơ hội nghe thử cái đĩa fake nào mà chất lượng như đĩa xịn, cùng một chủ đề hay cùng một bản ghi âm. Nếu bác nào có cho em rửa tai bằng blind test thì em đa tạ vô cùng :)

19. hanoi1234

hanoi1234 Advanced Member

em có một đống đĩa cd loại 50k. hộp đẹp lắm do mấy bác tàu làm. đĩa có cả seria chìm. ghi made in germany. nhưng em nghĩ là đĩa nhái thui. làm gì có đĩa xịn 50k. nhưng được cái là bầy đẹp như đĩa xịn ạ. nghe thì chất lượng tất nhiên kém hơn. nhưng có khi nào đĩa loại này là đĩa xịn bên china bán tháo ko nhỉ? vì nhiều cd em thấy lấp lánh 7 mầu. tem đủ cả.

20. caoan

caoan Advanced Member

Em cũng tin như bác này nói, đĩa xịn 50k chắc là đĩa việt nam thôi , chứ nhạc nước ngoài thì khó lắm...Các bác cứ mua ở nơi uy tin cho đỡ lăn tăn.

21. music forever

Em cũng nghĩ như bác này, tốt nhất chọn những nơi uy tín mà mua. Bác có thể chỉ giúp vài địa chỉ bán đĩa xịn Uy tín cho em được ko. Tks bác trước :mrgreen:

22. caoan

caoan Advanced Member

Em thì chẳng bao h mua đĩa cd xịn :lol: , nhưng người mua hàng thông minh thì tìm địa chỉ xịn mà mua , còn ở đâu xịn thì các bác tự tìm cho nhanh....
    PS : Em chơi nhạc số là chính,

23. hanoi1234

hanoi1234 Advanced Member

vấn đề là kiếm đâu đĩa xịn thật,? bỏ 500k có khi là đĩa 50 k thì buồn lắm. chữ nghĩ chìm nổi đủ cả. nói chung riêng đĩa thì bó tay. nhiều khi đĩa xịn nghe nhử rởm và ngược lại

24. no1knows

no1knows Advanced Member

Có thể phân biệt đĩa xịn với đĩa giả bằng thông số ifpi đấy. Tuy nhiên với những đĩa cổ trước năm 1993 thì chịu. Đĩa giả bây giờ làm ko kém đĩa thật nhiều đâu, nếu ko cầm cả đĩa giả đĩa thật thì ko phân biệt nổi. Nhưng chất lượng cũng khá ổn đấy. Đĩa xịn mà hàng second hand thì giá khá dễ chịu.

25. Nikonphile

Nikonphile Advanced Member

Để mua đĩa Việt xịn mời các bác lên Hồ gươm audio.
    Đĩa nhạc ngoại xịn thì chả biết thế nào mà lần, mua bằng niềm tin thôi.
    Còn đĩa 50k thì nói thật là em cạch, tự burn hay hơn nhiều. Đĩa 50k về nghe thời gian ngắn là vấp rồi.

Share This Page

Loading...