Loa cực dữ và cực khủng có hãng nào các bác ơi

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by PDAlove, 18/3/18.

1. PDAlove

PDAlove Advanced Member

Các bác thân, theo các bác, Loa cực dữ và cực khủng có hãng nào ạ (em k cần model)
    Lí do: hơn 2 năm qua, em chui vào ở ẩn nghiên cứu sâu về loa, nay trình độ làm loa và chỉnh crossover (em chuyên về digital active crossover). Đã đạt đến mức mà các cao thủ ghé lại thẩm âm đều công nhận hệ thống của em có độ phân giải cực cao, chất âm rất sang trọng, tinh tế mà chỉ những đồ rất rất đắt tiền mới cho ra được. tốc độ, độ trung thực, độ tách lớp âm thanh, chiều sâu, độ dynamic, khả năng trình diễn tất cả các loại nhạc. nói chung là em đã đạt mức của ultra hiend. NHƯNG .....
    TUY NHIÊN : qua góp ý của anh em, em nhận ra là mình chưa setup vị trí loa thật tốt. = chưa thật tối ưu, = lí do là quá bận nghiên cứu thử nghiệm mà k có thời gian nên em chưa đào sâu về setup. Mà set up loa chưa tốt, sẽ không thể làm cho hệ thống phát huy hết năng lực của hệ thống. do đó, bây giờ, sau khi đã đạt được thành công về âm chất, em sẽ bắt đầu nghiên cứu về setup loa. Em mong là mình có thể làm 1 bài chuyên sâu về vấn đề này. Hiện em đang đọc nhiều nguồn tại liệu khác nhau, tổng hợp và sau khi xong sẽ post lên bản tiếng việt chia sẻ với anh em. Trong quá trình đọc em phát hiện ra rằng ngoài các bài chuyên setup loa, mình còn có thể học được 1 số quan điểm về set up loa từ manual của các hãng loa lớn. các manual này có phần hướng dẫn kỹ về setup, có cái đúng, cái sai, cái hay cái dở , và mình sẽ phải tổng hợp lại, và sau cùng là mình có thể học được 1 số điều hay ho từ đây. Ngoài ra, gần đây, lý thuyết setup loa có thêm 1 quan điểm mới mà trước kia không ai biết. là SPRI. Em cũng sẽ tổng hợp viết cho các bác
    Em đã đọc qua
    1. wilson audio (thằng này hướng dẫn kỹ, nhiều tay chơi nước ngòai theo phương pháp này., Nordost cũng theo pp này. Linh9992001 cũng vậy.
    2. B và W
    3. Estelon.
    4. Genesis (loại lớn nhất, có nhiều khối, giống loại dược sĩ Phương Q8 chơi, loại này có thêm thông tin về chơi active, ít thôi, nhưng là có,
    5. Von schweikert ,
    6. sonus faber
    7. vivid audio
    8. Không tìm thấy manual chia sẻ trên mạng, bác nào tìm được xin send cho em: YG acoustics, magical. rockport audio, ...

Bác nào có nguồn tài liệu nào về setup loa cho em xin link hay file nhé, hứa có lại quả Hi Hi
    em có post bên cộng đồng facebook, nhưng dường như bên đó k quan tâm đến chia sẻ kiến thức mà chủ yếu là like thôi, vậy nên em post lại bên đây
    Các bác gợi ý những hãng khủng cho em đi, đọc xong em lại quả (bài chuyên khảo sâu về set up loa).
    viếtt xong bài chuyên sâu, em sẽ post bên set up phòng nghe , bên đây để tán dóc với các bác cho nó khỏi loãng mục chuyên bên kia

Để bàn luận trực tiếp. Có thể call em 01234555100. Nếu ngày làm việc thì Nên tránh buổi sáng ạ.
    Tks các bác.
    Phương

Quangvf, dqmvn, uydo and 4 others like this.
  2. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Chúc mừng lại thêm 1 cụ nữa đạt cảnh giới cao nhất:)
    Chúc mừng cụ, chúc mừng cụ...

3. PDAlove

PDAlove Advanced Member

Các bác thân. có bác nào có cuốn " master handbook of acoustics sixth edition pdf" cho em xin với, em có 5th edition thôi.
    cám ơn các bác

4. Scorpio

Scorpio Moderator

5. FieldCoil Adventure

FieldCoil Adventure Advanced Member

Không biết từ phiên bản 1 đến phiên bản 5 cập nhật thêm những gì. Tập dày 500 trang đọc nghiên cứu chắc không còn có thời gian nghe 1 bản nhạc.

6. PDAlove

PDAlove Advanced Member

Em viết chuyên đề gần xong rồi, post dần lên chia sẽ với các bác.
    các bác xem tại https://vnav.vn/threads/chuyen-de-setup-loa-phong-tu-ly-thuyet-den-thuc-te.56172/
    Bác nào có hường dẫn của các hãng loa về setup cho em xin làm tài liệu tham khảo nhé.
    em đã có BW, wilson, vivid audio, Von schweikert, estelon, sonus faber
    em cần manual của magical, Yag, Rockport, ....
    Có gì sai các bác nói nhé

7. qasound

qasound Advanced Member

Á ù...shop này có hàng nè bác.

8. ThanhTinh13689

ThanhTinh13689 Advanced Member

Em có sang kia đọc cái công trình của cụ nhưng em thấy nó hơi khó hiểu cho người mới quá.

9. caobobin

caobobin Advanced Member

10. Mr Ngọc

Mr Ngọc Approved Member

11. Ninjabolt

Ninjabolt Advanced Member

E xin phép đánh dấu ...........

12. Mr Ngọc

Mr Ngọc Approved Member

Share This Page

Loading...