Thread Status:
Not open for further replies.
  1. StereoPhe

StereoPhe Advanced Member

Tên mặt hàng: Tube buffer MF x-10v3
    Tình trạng, mô tả: like new
    Giá bán:5,9 triệu bao ship toàn quốc
    Khu vực: TP.HCM
    Điện thoại:0945.886.886 Anh
    Giao hàng: Tùy chọn Q1,Q3, Gò vấp
    Ảnh

Thông tin thêm: tham khảo đánh giá của các bác VNAV:
    http://vnav.vn/threads/bo-dan-cua-hellboy-modwright-updated-03-2012.19793/
    Con này dùng làm bộ đệm ngỏ ra cho đầu CD, DAC, Phono preamp....Nâng cấp âm thanh lên 1 tầm cao mới, kể cả những CD gấu như Sony SCD-1. Em mượn review của bác Iluxman:

Bạn cứ mạnh dạn rước em Musical Fidelity X10V3 về mà gả với em hoa hậu SCD1 của bạn. Chắc chắn mỗi lần nghe nhạc thì bạn chỉ có cười mãn nguyện với cặp đôi này. Bật mí cho bạn biết là X10V3 cho chất âm của...tube :lol:
    Nó sử dụng tube của "mu-vista" 6112 serie kW lừng danh của hãng Musical Fidelity-Và tube này được sử dụng trong quân đội của USA. Và đèn này có tuổi thọ "chỉ"... vài chục năm :lol: Em X10V3 này tuy bé và nhẹ cân, ko phải con nhà giàu, nhưng em nó ẵm rất nhiều giải thưởng trong giới Audio. Giây tín hiệu cho em này thì khá kén chọn. Qua nhiều lần tham khảo trên net, mình chọn cable khiêm tốn của Van del Hul ( lõi bạc ). Với em này + em Sony SACD, thì mình có đc chất âm ngọt của tube nhưng rất "sạch + tinh khiết" - Tuyệt đối ko theo kiểu "nịnh tai" như Acc.
    Với CD Triangle "Musique", tiếng cymbal trong bản N.8 Les tontons Maque của thì tơi vô cùng. Từ giọng nữ ngọt ngào ấm áp của Charley Horn trong bản N.7: The men you were, đến giọng khàn khàn chết người của Gianmaria Testa trong bản N.14 thì bộ đôi Sony + X10V3 làm cho mình “vật vã” trong cái xướng của vocal!
    Tiếp đến là CD Romance in Venice. Bản N.5 Oh Marie + bản N.8 thì chỉ có thổn thức theo từng tiếng rung của từng cặp dây đôi của cây đàn mandolin. Đặc biệt là khi mandolin+ accordion + violin hòa quyện vào nhau thì ôi thôi “chết-từng-nốt-nhạc”.
    Không tiện viết dài vì sợ …dzở :oops: Tuy nhiên mình thành thật khuyên HellBoy hãy cố rước em X10V3 về. Lúc đó để coi Eso vs Sony + X10V3 thì ai “chạy rớt áo”.
    Thân

Tags:
  2. hdhaiphong76

hdhaiphong76 Approved Member

Bác nào chơi em này chưa cho em tý nhận xét nhỉ???

3. StereoPhe

4. StereoPhe

Em quên mất. Em này dùng điện từ 100-120v nhé các bác. Hàng Mỹ nòi, kèm hóa đơn mua hàng từ Upscale Audio ngày 20/10/2015

5. StereoPhe

6. StereoPhe

Thêm bộ nguồn X-PSU V3 cho các bác muốn nâng cấp:

7. StereoPhe

Bộ Nguồn đã bán.........................

Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...