Nâng cấp bán Krell (giảm giá)

Discussion in 'Amplifiers' started by truycap, 16/1/24.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. truycap

truycap Advanced Member

Tên mặt hàng: Krell FPB 300
    Tình trạng, mô tả:
    Giá bán: 79.000.000
    Khu vực: HCM
    Điện thoại:0365333348
    Giao hàng: Thỏa thuận
    Ảnh chụp thực tế:
    Thông tin thêm: Mình cần nâng cấp lên dòng mono block cho cặp loa khó tính của mình đồng thời muốn trải nghiệm thêm về dòng mono block.

Tình trạng: Recap dưới sự hướng dẫn của kĩ sư Krell, Willie Barnett, từ việc lựa chọn linh kiện đến khi thay, mình có chụp trích dẫn 1 vài đoạn hướng dẫn. Linh kiện được mua chính hãng theo list của Krell từ digikey.com.
    Willie là kĩ sư duy nhất hiện tại ở Krell factory đảm nhiệm vị trí nâng cấp và sửa chữa các dòng Krell từ 2005 trở về trước, do đó ông rất bận và khi gửi qua Mỹ phải tốn 3 tháng chờ đợi, đó là lý do mình quyết định nhờ hỗ trợ từ xa.
    Sau khi recap, mọi thứ đã trở lại đúng như thông số xuất xưởng, độ nóng 2 kênh bây giờ nằm trong khoảng 55- 60 độ, bias chuẩn. ( class A luôn là như vậy, dành cho ai chưa biết)

Về chất âm, đa số mọi người hay nói là Krell bị over bass. Bất kì 1 amp hiend nào cũng hướng đến sự trung tính hết ạ. Lý do over bass là do tụ lâu ngày bị khô, dẫn đến dải trung và treble bị thiếu, gây khô, thọt dải.

Để các bác an tâm sử dụng và cũng là giá trị sản phẩm, mình bảo hành 3 tháng.

Amp xài điện 50hz, có gạt để chỉnh 100V, 120V, 220V, 240V

SĐT: 0365333348 ( Long, 35 tuổi) Bình Thạnh, HCM

T[​IMG]

Các file đính kèm:

• a" style="margin: 0px; padding: 10px 10px 0px; overflow: hidden; zoom: 1; font-family: Verdana, Helvetica, Arial, sans-serif; font-size: 13px; text-align: justify;">

Tags:
    QuangNguyen.PT likes this.
  2. New-long2005

New-long2005 Advanced Member

Bác rao sơm hơn khoảng 2 tháng chắc em cũng giám bên em nó về thử vì giá tốt, pow khỏe và đã nâng cấp phụ kiện cao cấp .... Quá ngon!
    Giờ đã ổn định đồ đánh...hơn nữa lại quá ít thời gian nghe nhạc (do công việc có thay đổi...) nên kg dám suy tính thêm pow ....
    Năm ngoái canh đỏ cả mắt ....mà có thấy em nào dưới 90 đâu....

3. truycap

truycap Advanced Member

mình cũng rao vậy thôi, muốn nâng lên mà thị trường xuống thì thôi hi vọng bán rẻ mua được rẻ. Còn lỗ lãi khỏi tính. Không thì lại để nghe dài dài.

New-long2005 likes this.
  4. xQuocDungx

xQuocDungx New Member

Cách đây khoảng hơn tháng có bác Hà Nội bán trên đây con đẹp fullbox 60tr mãi mới bay đó bác, dòng này trước shop cũng rao tầm 65-70.

New-long2005 likes this.
  5. truycap

truycap Advanced Member

Dạ thưa em biết thừa mà, nhưng mỗi loại mỗi khác, còn bác bảo nó đẹp thì không hẳn nó đẹp, nếu đẹp thì phải bay nhanh vèo vèo rồi ạ, hoặc đơn giản ngta khó khăn cần gấp, em thì không gấp để mà giảm banh giá trị của sản phẩm, bác thử xem comment trong bài bác ấy bán là hiểu, toàn 90-100tr còn ko có cửa. Em cũng tự đấu giá từ bên Nhật về em biết, bác có con nào 70tr đẹp em lại mua chơi monoblock ạ, với chi phí recap theo đúng chuẩn cũng hơn 14tr, bảo hành đàng hoàng. Nếu bác chưa chơi dòng này thì nên tìm hiểu, google giá bên Yahoo Nhật, đang có 1 con đây, nghe thử, rồi hẵng nhận xét.

Cuối cùng là thuận mua vừa bán, đồng thời là cách cư xử văn minh khi mua bán ạ. Đôi lời gửi đến bác.
    Cảm ơn bác.

pachinko and New-long2005 like this.
  6. pachinko

pachinko Advanced Member

Up... biết đâu đấy hehe

7. truycap

truycap Advanced Member

Hôm nay có bác Hà Nội bảo con hôm trước 60tr ko ai mua, để 55 bác ấy cũng không lấy, lý do là máy móc có vấn đề. Thế nên bác nào bảo con đấy đẹp vào xác thực nhé. Còn bác nào có con 75tr đẹp zin tốt có đảm bảo mình xin thông tin nhé, để làm 2 con chơi mono đỡ lăn tăn.

8. New-long2005

Chắc đăng ký xuất "trả góp " quá!!!!

truycap likes this.
  9. truycap

truycap Advanced Member

Thích thì nhích thôi bác, qua nghe xong thảo luận ^^. SG mà.

10. truycap

truycap Advanced Member

em gửi thêm hình cho các bác khỏi lăn tăn, hình khi em đã recap xong:
    upload_2024-1-20_0-34-26.png upload_2024-1-20_0-33-44.png upload_2024-1-20_0-38-5.png upload_2024-1-20_0-38-33.png

pachinko likes this.
  11. truycap

truycap Advanced Member

Bác nào chốt trước Tết thì giảm mạnh để về quê khỏi lo. Mà chắc trộm nó bê không nổi đâu nhỉ^^

New-long2005 likes this.
  12. New-long2005

Cái két sắt còn bê được .....thì cái pow này sẽ bê cả cặp...hehehe

13. truycap

truycap Advanced Member

Móa ác dữ anh, đang lo đây.

New-long2005 likes this.
  14. truycap

truycap Advanced Member

Ra Tết trộm vẫn không bê amp ạ, em lại đẩy lên, thiện chí em cho đi vì máu monoblock rồi ạ

Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...