NƠI SỬA AMP Ở SÀI GÒN.

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by GACONDADO1, 20/1/21.

1. GACONDADO1

GACONDADO1 Approved Member

Em có ship 1 con marantz ở Nhật về, cắm điện vào bật nguồn thì nó không lên, mở ra kiểm tra thì cầu chì nó bị cháy, cầu chì thông số là 8A, em đi kiếm cái cầu chì 8A mấy chỗ mà không có, nên em mua đại cái cầu chì (không thấy rõ thông số) gắng vào, bật nguồn thì nó cháy tiếp.
    Mấy bác cho em hỏi là nó bị bệnh gì? Do cầu chì hay do mạch chạm, vì bên Nhật kiểm tra thì nguồn vẫn lên, có khi nào trong lúc vận chuyển cái amp em bị chạm không ạ.
    tải xuống.jpg
    Có bác nào biết chỗ sửa Amli uy tín ở SG không ạ, cái Amp của e bị chạm gì rồi, cắm cầu chì vào bị cháy liền. Cám ơn ạ!

Tags:
  2. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Thường cháy cầu chì là trước đó còn hỏng một vài thứ khác dẫn tới máy ăn dòng rất lớn nên dẫn tới đứt cầu chì... May mắn lắm thì chỉ bị đứt cầu chì trước khi hỏng linh kiện...
    Và linh kiện nghi ngờ ở đây theo mình là mấy con sò công suất ... Vậy bạn nên kiểm tra kỹ mạch phụ tải trước khi thay cái cầu chì bị đứt nếu bạn có chuyên môn đo kiểm được.
    Còn không thì phải mang ra thợ nhờ họ kiểm tra xác định chính xác vấn đề trược khi thay...

Có lần có máy bị chết 1 con trở mình phải loay hoay cả tối xem sơ đồ đo kiểm rất nhiều phép đo xong mới dám thay con trở hỏng đó... Nên có vài dòng trao đổi

Chúc bạn sử lý được vấn đề.

GACONDADO1 likes this.
  3. GACONDADO1

GACONDADO1 Approved Member

Bác chắc cũng là thợ ạ, mà ở Hà Nội.
    Em không rành gì về điện tử ,sữa chữa bác ạ.

4. HieuPhan121

HieuPhan121 New Member

Mình có thể giúp bạn,mình ở Q.8,bạn đem ampli qua nhé

5. NT234

NT234 Approved Member

Trước đây mình sữa ở anh Tuấn bờ kè đường hoàng sa hay trường sa sdt 0903645675. Sữa uy tín nhưng giá hơi cao.

Tags:

Share This Page

Loading...