NGUỒN ĐIỆN & DÂY NGUỒN

Discussion in 'Phụ kiện' started by Củ Mì, 31/12/11.

1. Comeon

Comeon Advanced Member

Phần tín hiệu đầu vào nói chung là rất quan trọng, hơn cả đó là nguồn điện nên E hoàn toàn đồng ý với Bác (cái này là Em đã trải nghiệm đấy Bác nhé). Quan điểm, cảm nhận như thế nào thì phải nói ra chứ, kể cả nó nhạy cảm. Thế mới là forum chứ Bác.

2. phuoclevinh

phuoclevinh Advanced Member

3. phuoclevinh

phuoclevinh Advanced Member

4. HoanganhCA

HoanganhCA Advanced Member

1 topic rất quan trọng và đáng được tất cả audiophile quan tâm thế này mà lại vắng lạnh quá...!

5. Comeon

Comeon Advanced Member

Thôi Bác, rõ rồi mà. Vả lại những nội dung như này rải rác khắp nơi từ vài năm nay rồi nên AE mình chỉ đọc lại và chiến thôi, không cần bàn nưa ạ.
    Hi hi

6. kieuhung

kieuhung Advanced Member

Cứ bàn đi bác, mưa rải rác vài nơi, có nơi mưa to đến rất to. Nay bác nào có gì gom vào để a e đi sau học hỏi ạ. :)

7. lsh

lsh Advanced Member

Em vừa làm thử chỗ bác Atlantic Store 1,5m " Dây nguồn Furutech FP-314Ag-18, dây cuộn bán theo mét : giá 840,000 đ/m ($40)" sau đó ghé bác Yes Sir là 2 cái đầu zắc cộng tất cả chưa tới 2M nhưng hiệu quả cực tốt, đã cùng 2 người bạn thử test với dây "Furutech G-314Ag-18 (170$)" đầu zin của hãng kết quả nghe y chang nhưng rẻ được gần nửa tiền, tiếng rất focus, treble lung linh, sân khấu rộng rõ, bass sâu, gọn. Đã thử với AC-9 và VDH (không nhớ model mua của bác Long VDH giá 200$) theo tai trâu của bọn em thì AC-9 & VDH đều về sau. Rất hiệu quả và tiết kiệm, có thể nói là rất hay trong tầm giá, các bác nên thử :D

8. L-80V

L-80V Advanced Member

E cũng làm ba cọng giống Bác thấy âm hình rất tốt, chưa có dịp test thử với AC-9. Nhưng dây cuộn mét E thấy là 314Ag-18II có khác gì so với dây đầu zin của hãng o Bác ? Thanks!

9. lsh

lsh Advanced Member

Hiện tại chưa thấy khác :mrgreen: , chỉ khác là rẻ hơn dây hãng 1/2$ :D

10. kthien

kthien Advanced Member

Bác chụp ít ảnh cho AE xem tý

11. rubyle

rubyle Approved Member

Hi bác Củ Mì,

Số là em cũng mới chập chững bước vào con đường "đau khổ về âm thanh" hơn nữa nhà lại ở chung cư nên không biết việc tiếp mass hay vụ BACL như thế nào cả. Vưà làm 01 bộ dàn về cắm trực tiếp vào điện nhà luôn mong nhận được sự quan tâm & chia sẻ kinh nghiệm cũng như rất muốn được giao lưu & học hỏi thêm. Không biết bác có chiếu cố hôm nào cho em mời bác cà phê để học hỏi thêm không ah? Em cũng ở Bình Thạnh nè bác (gần ngã tư hàng xanh)

Mong sớm nhận được phản hồi từ bác

12. lsh

lsh Advanced Member

Mời bác, tiếc mỗi cái bác Yes sir không có loại zắc cái giống của Furutech chứ không thì y zin :D

Attached Files:

13. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

Đã PM cho bác :wink:

14. vnaudio

vnaudio Advanced Member

Tôi cũng đã làm 1 sợi như bác nghe tốt hơn so với dây nguồn theo máy ,đang lăn tăn vì chưa có dịp test với dây zin của hãng. Nay đọc vài dòng của bác tôi sẽ làm thêm vài sợi nữa cho dàn máy của mình.

15. qbho

qbho Advanced Member

Nếu chỉ thêm 2 đầu cắm vào mà mắc thêm cả trăm $ thì chắc chắn 2 đầu jack này phải có cái gì hay ho hoặc tác dụng tốt lắm chứ không thì hãng bán cho ai?
    Có khi vì mình khó khăn nên chơi dây cắt mét cho kinh tế và tự sướng như thế. Em lăng tăng quá! :?:

16. vnaudio

vnaudio Advanced Member

qbho »:Chắc chắn là gắn đầu zin của hãng sẽ tốt hơn còn nghe mà phân biệt được thì theo tôi nó còn phụ thuộc vào nhiều thứ như: nguồn điện,giàn máy..v..v. Thực ra nếu kinh tế cho phép cũng nên chơi dây zin nguyên sợi của hãng như thế ít nhất nó cũng thỏa mãn về tâm lí (dây zin), về hình thức (đẹp hơn).

17. cao_dai_an

cao_dai_an Advanced Member

Bác cho học hỏi chút. Bác cắm trực tiếp vô ổ cắm tường, hay vô BACL vậy? Bác cắm cho CDP, ampli hay tất cả ạ?

18. lsh

lsh Advanced Member

Em cắm trực tiếp vô ổ cắm bác ạ, và chỉ dùng cho ampli thôi, còn CDP của em dây nguồn liền nên đành chịu :(
    Thì bác cứ tự sướng 1 lần đi cho khỏi lăn tăn :wink:

19. qbho

qbho Advanced Member

Em đồng ý quan điểm này của bác... nói gì thì nói thì việc trả tiền cao hơn phải có giá trị của nó chứ. :D

20. qbho

qbho Advanced Member

Cái này cũng gần gần với vụ dây tín hiệu, tuy nhiên thực tế là dây tín hiệu ae thường chơi dây zin...
    Đối với em, các phụ kiện này sẽ có thứ tự ưu tiên sau khi loa - CDP - amp đã khá chuẩn và cùng đẳng. Chứ còn phối ghép chưa chuẩn thì cuộc chơi phụ kiện sẽ còn daì... :D

21. vnaudio

vnaudio Advanced Member

Thực ra tôi không điều tôi lăn tăn không phải là cái phíc cắm điện mà là chất lượng dây điện vì dây điện dài 1,5m_2m nên chất lượng của cả khúc dây này là quan trọng hơn cả.( e rằng giữa FP 314 và G 314 có chất lượng dây khác nhau)

22. cao_dai_an

cao_dai_an Advanced Member

Bác CuMi không post chung cho anh em học lóm luôn :)

23. locnp

locnp Advanced Member

Chơi dây hãng tính thanh khoản cao, em thấy thế :)

24. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Nhưng đầu tư cũng không thấp :lol:

25. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Hi các bác, e cũng đang chơi dây nguồn hãng furutech Ag318 đây theo e thì chất lượng khá tốt hơn nếu so với AC9 dây lại mềm dễ cắm rút, riêng về việc so sánh với dây cắt mét cùng thương hiệu thì e hơi bị lăn tăn mấy điều sau đây:
    1/ chất liệu kim loại và các lớp vỏ bọc chống nhiễu của dây cắt mét có giống dây " nguyên hộp" kg?
    2/ liên kết của dây cắt mét với các đầu cắm đực cái có đảm bảo tốt như dây hãng kg?
    3/ chất liệu đồng tiếp xúc của đầu cái và chân cắm 3 chân của đầu đực có tốt như dây "zin"?
    Có bác nào có luôn cả 2 loại dây trên test thử để a e đỡ tốn nhiều "đạn dược" thì hay quá.

Share This Page

Loading...