Nhờ bác Thao_pro và các bác tư vấn cách set up bộ KARAOKE

Discussion in 'Karaoke - ProAudio' started by MrTung, 25/2/10.

1. anhtrang

anhtrang Advanced Member

Re: Nhờ bác Thao_pro và các bác tư vấn cách set up bộ KARAOK

Các bác ơi giúp mình setup cái yamaha rev100 với.. Mình thích hát karaoke trên máy tính nhưng trên máy ko có chức năng echo, cài phần mềm thì tiếng hát trước , lát sau mới nghe thấy tiếng mình trong loa.
    Nghe các bác khen rev100 là bộ echo rời, hát hay nên mình đã mua em nó. Nhưng mua về thì lại chẳng biết cách đấu nối với máy tính kiểu gì. Trên bộ đó nó có 2 lỗ cắm input L và R, 2 lỗ cắm out put cũng L và R, 1 lỗ ghi midi, vậy giờ mình cần cắm micro vào đâu? Và đầu nào ra amply. Amply em chỉ là amply thường ạ, ko có chỗ cắm micro.

2. 777

777 Advanced Member

Muốn xài cái REV 100 thì bác phải mua thêm cái mixer để cắm micro. rồi đưa tín hiệu micro xuống REV 100. sau đó từ rev 100 quay lại mixer. Nhạc từ vi tính bác cũng cho vào mixer luôn sau đó xuất cả hai vào amply ạ. bác nên đọc thêm mấy cái topic về cách cắm trong mục này nữa là biết liền.

3. anhtrang

anhtrang Advanced Member

Em cảm ơn bác nhiều. Tại e chỉ quen dùng mấy amply liền mixer nên ko quen cắm mấy loại cao cấp, cứ nghĩ đơn giản cái rev100 kia nó là cái tạo echo cho micro, để tạo âm nhái cho micro nên sẽ có lỗ cắm jack cho micro, nhưng mua về lại ko có :) lại tốn tiền đầu tư thêm mixer rồi.

Bác cho e hỏi luôn e định mua mixer yamaha dsp99 để kết hợp với rev100 có đc ko hay là dư thừa, e thấy dsp99 có luôn chức năng echo với reverb rồi thì phải.

4. cmv534

cmv534 Advanced Member

Các bác cho em hỏi cách chọn chương trình của rev100 với ah? Em nhặt dc cái nâymf k biết dùng thế nào, chỉ thấy bấm dc phím store còn 2 phím mũi tên và midi bấm k có tác dụng gì.
    Hay cái rev này đã hỏng?

5. boss84

boss84 Advanced Member

Bác chịu khó tìm lại trong forum xem có bài hướng dẫn hay sao ấy... :D

6. anhtrang

anhtrang Advanced Member

Cái này lúc mới mua thì mò mò, nhưng xài quen rồi thì cũng dễ, chỉ mất công setup 1 lần.
    Như ở phía mặt trước nó ghi sẵn cho bác rồi mà, bác vặn nút delay từ 51 tới 60 để chỉnh echo như ở amply karaoke, thông thường dân mình hay chọn là số 54. Nút decay bác vặn từ trái qua phải, vừa vặn vừa hát thử, bao giờ thấy ok thì bấm nút store để lưu lại. Sau này trẻ nhỏ hay vận chuyển mà nó bị sai lệch nút đi thì bác chỉ cần cắm điện và vặn 2 nút delay, decay tới khi nào đèn ở nút đó sáng lên là nó đã trở về vị trí như đã lưu.

7. VạnPhương

VạnPhương New Member

Kính chào Bác Thảo và tất cả các bác trong diễn đàn !
    Em vừa sắm dàn nhạc đi đám cưới như sau :
    *Mixer soundcraft efx12
    *Compressor dbx 166xl
    *Micro paramax pro-8000
    *Alesis midiverb 4
    *Crossover dbx 223xl
    *Eq dbx2231
    *Main ca 20 x2
    * Loa 725
    *Loa715
    *Loa sup 728
    Em đã setup mà nghe ko hay j hết ^^ ! Kính mong các bác có kinh nghiệm đi trước hướng dẫn đấu và loại jack !
    và tinh chỉnh như thế nào em xin chân thành biết ơn ! Chúc Bác Thảo và tất cả các Bác luôn vui vẻ và gặp nhiều mai mắn !

Share This Page

Loading...