Nhờ cao nhân giải thích dùm công suất ra loa nghe nhạc

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Anh thuyên, 2/11/17.

1. Anh thuyên

Anh thuyên Approved Member

Em có một thắc mắc đến giờ vẫn chưa có lời giải, như em vẫn biết công suất âmli khác với công suất ra loa. Ví dụ như công suất ra loa 2 âmli 50w, nhưng có âmli tiêu thụ điện khác nhau có thể do mạch và các linh kiện nhiều hơn nên tiêu mức hao tốn điện khác nhau. Theo em nghỉ dòng âmli tiêu tốn điện nhiều chất âm có hay hơn dòng âmli tiêu tốn điện ít không? Hay phụ thuộc vào linh kiện điện tử trong mạch.

Tags:
  2. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Nó phụ thuộc vào mạch điện và chất liệu linh kiện mới cho ra tiếng hay được chứ. Chứ còn cứ tiêu thụ dòng lớn mà cho ra tiếng hay thì đâu có dễ thế...

3. Newbe

Newbe Advanced Member

Chế độ làm việc A single ended tốn nhiều nhất, hiệu suất thấp nhất mà các cụ cũng có vẻ khoái hơn mấy cái class còn lại

4. Anh thuyên

Cám ơn anh nguyenha7940 nhiệt tình quá. Em có cặp chép magnavox nhưng không biết công suất và độ nhạy con này bao nhiêu. Có bác nao biết hổ trợ dùm. Thank các bác. Con này chơi âmli nào để chất âm hay ạh

Attached Files:

5. Newbe

Newbe Advanced Member

Em tìm đỏ mắt không thấy thông số của nó, chỉ thấy trở kháng họ nói là 16 ohm

6. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Em cũng đau đầu với loa trép vì ko biết là kêu to cỡ nào thì cụ ấy về với cõi tiên.

7. Anh thuyên

Vậy là em đành chịu sống chung với lũ thôi các bác ạh.em lỡ trót dại dính vào mấy vụ audio rồi. Thật sự lỡ dính chàm rồi còn nghiện hơn thuốc lào ấy chứ. Dù mới biết bò thôi. Thậm chí xem con âmli còn chưa biết âmli có bị người ta sữa chưa nữa. Có bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp e cách thức kiểm tra âmli + loa cho những người mới vào nghề như em. Trân trọng

8. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Xem loa và ampli cũ rất khó vì phải có kinh nghiệm. Viết hết kinh nghiệm sẽ dài dòng và có thể ko đúng nên em trộm được mấy chiêu mà mấy cụ chợ trời dùng chăn gà( chợ trời này có giới hạn nhé vì một số bác chợ trời vẫn tốt đấy)
    Dùng điện nguồn cao. Một số ampli cũ tiếng đần, lù đù sẽ được dùng nguồn tăng thêm ít vôn- tiếng căng sáng hơn.
    Dùng đĩa nhạc ghi ra bằng nguồn máy nghe nhạc- tiếng nghe rất ấn tượng.
    Mod mạch tone- bass treble ra phà phà, cái này trước kia người dùng vẫn đem ra cho thợ độ lại về nghe cho sướng.
    Luộc cái volume- mấy bác gà chỉ chú ý sò mà ko mấy để ý cái volume.
    Luộc tòan bộ sò công suất- cái này em đoán thui vì nếu thấy nhật tảo họ sẵn sàng tháo sò từ máy sống ra bán cho khách.
    Còn nhiều chiêu nữa nhờ các bác viết tiếp nhé!

9. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Phần đĩa thuốc, băng thuốc, bài thuốc là bí quyết truyền nghề của dân bán audio mà, có vậy họ mới bán được hàng chứ. Nếu ai biết thì nên mang nguồn âm của mình đi để thử, vài cái CD khác nhau mình nghe quen rồi chẳng hạn đĩa cả cũ cả mới để thử cho chính xác.... thử luôn mắt đọc của CD cho tiện...
    Còn biết rõ nữa thì bắt chỗ bán mở hẳn máy ra để kiểm tra kỹ các chân phát hiện có đụng chạm vào máy chưa...( cái này phải có kinh nghiệm....)

10. Anh thuyên

Khó quá nhỉ. Như vậy kiếm một nơi uy tín để mua, hoặc chổ wen biết anh em chia lại. Nói như các bác cứ hàng đẹp mà thấy rẻ hơn thị trường dính phốt chắc. Tại em thấy trên bác google cùng một dòng loa hay âmli thấy gia loạn lên. Xem giá thôi mà cũng mệt

Tags:

Share This Page

Loading...