Nhớ các bác xác định giùm em bo công suất này còn zin hay không

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by ninhnhs, 1/6/21.

1. ninhnhs

ninhnhs Advanced Member

Em cảm ơn ý kiến của Bác. Em đã đọc và tháo máy ra coi lại lần nữa đêm qua và quan điểm của em vẫn là không phải sò zin! ( Bác nào dùng Pow Victor PS-A2002 thì biết, tháo cả bo cs ra đơn giản, 3 con ốc vit với rút mấy cái jum dây nối là xong).Trong hôm nay, em sẽ bê ra bác thợ có tay nghề, kinh nghiệm và uy tín để thẩm định! Em sẽ làm tới cùng, trắng ra trắng; đen ra đen việc này!

Last edited: 4/6/21
    vuanui and Tuilaai like this.
  2. Tuilaai

Tuilaai Advanced Member

Em mà là bên bán, em nhận lại máy và trả lại tiền + phí shipping, và mời cafe bên mua.

Mình đúng hay sai, chỉ có mình biết.

Đáng bi nhiu đâu mà mình bị mang ra mổ xẻ.

changvuive, ninhnhs and Phitran like this.
  3. Tien Minh VT

Tien Minh VT Advanced Member

Theo em thì bac bán nên nhận lại máy trả tiền và xin lỗi bac mua,vì lỗi của bac quá rõ ràng rồi, ngay từ đầu bac khẳng định là máy rin hết, sau đó bac lại bảo chỉ bao rin vài chỗ như vậy là bất nhất ko trung thực có ý lừa dối người mua, bac thanh minh thanh nga là bac ko mở, ko biết nọ kia, vậy sao bac dám khẳng định với người mua là rin?

ninhnhs likes this.
  4. Nguyen binh

Nguyen binh Approved Member

Mời bác vào xem cái hình này

Attached Files:

5. Nguyen binh

Cái hình này em lấy trên wed,bác thợ nào thay sò mà dán keo được như này lên tiếng hộ e cái ạ

6. Hoang Dao

Hoang Dao Approved Member

Quan điểm của em, bo zin là chưa được chọc ngoáy gì, mọi thứ đều phải là nguyên bản của nhà sản xuất. Như hình ảnh của bác chủ thì bo này đã được chọc ngoáy mối hàn, chỗ mấy con sò có dấu hiệu đã can thiệp.... => Mất ZIN. Với bất cứ lý do gì, cho dù chỉ là hàn lại chân linh kiện cũng là mất ZIN.

Chia sẻ với bác chủ!

7. Nguyen binh

Giữa em và bác mua chỉ cam kết là sò zin chứ e ko cam kết bo zin

8. Nguyen binh

Bác mua đưa đầu bài lên hỏi như vậy nên nhiều bác hiểu sai vấn đề.

9. Nguyen binh

Ngay bản thân bác cũng hiểu sai vấn đề giữa e và bác mua cam kết nhé.em cam kết là sò công suất zin a nha chứ không phải bo công suất.

10. Hoang Dao

:) Vậy là chuyện riêng trong lúc trao đổi rồi, chỉ bác và người mua mới giải quyết được vấn đề thôi. Còn theo tiêu đề thì e chỉ chia sẻ theo hiểu biết của e. Thanks bác.

11. Nguyen binh

Các bác vào comment làm ơn xin đọc hết các bình luận khác ạ.chứ đừng theo cảm tính ạ

12. Nguyen binh

Các bác vào xem hộ e con sò công suất này còn zin hay đã thay rồi ạ.

Attached Files:

13. Hoang Dao

Hình ảnh này ko xác định được gì bác ạ, ae cần quan sát được nhiều hình ảnh rõ nét hơn từ nhiều góc hình.
    Hơn nữa nếu sò zin là sò nguyên bản từ nhà sản xuất thì bác thay một con sò khác giống hệt (trừ hàng fake) vào cũng được gọi là zin?
    Vậy nên có lẽ ae ko nên đôi co chuyện này này nữa, bác và người mua tự giải quyết là tốt nhất.
    Trân trọng!

Nguyen binh and ninhnhs like this.
  14. ninhnhs

ninhnhs Advanced Member

Chiều nay em đã tháo 2 bo công suất đi lại bác thợ kiểm tra. Bác có phân tích luôn thế nào là mối hàn zin và hàn của thợ. Các bác xem để rõ kết quả nhé!

P/s:
    - Mấy Bác nói mối hàn Sò còn Zin thì vào xem lại video lại giúp em, vì trên hình đôi khi không được rõ như xem cụ thể hoặc trên video.
    - Nếu hình ảnh mờ, các bác nhấn biểu tượng hình bánh răng ở góc dưới, bên phải màn hình hiển thị video, chọn lại chất lượng HD.
    - Nội dung em và Bác Bình trao đổi, em đưa luôn vào đây cho các Bác tiện theo dõi và nắm rõ vấn đề:(Lúc đầu cam kết máy zin- có trong hình bên dưới, sau đó Bác trình bày nhiều lý do, rồi chúng em chốt 3 cái zin là: Sò, biến áp và tụ nguồn zin)

Attached Files:

tngocahai likes this.
  15. tngocahai

tngocahai Approved Member

Trong các ảnh chụp màn hình em thấy bác chủ bán pow đều ghi "máy zin " bây giờ chuyển hệ qua "chỉ sò zin". Đủ hiểu độ uy tín bác chủ pow. Thêm bằng chứng xác thực video thế kia nữa thì sò cũng đã được thay rồi. E là sau này bác chủ pow khó giao lưu trên vnav

Phitran and ninhnhs like this.
  16. ninhnhs

ninhnhs Advanced Member

Em đã gửi tin nhắn riêng và rất mong 03 Bác có đánh giá mối hàn sò trên bo công suất là zin vào xem lại video em vừa đăng chiều nay giúp em ạ, vì trên hình em gửi trước có thể chưa phản ánh đầy đủ thông tin!

17. snel

snel Advanced Member

Tôi có nhận được tin nhắn riêng cụ gửi và có xem video. Tôi không đánh giá được các mối hàn nên tôi không khẳng định điều gì ở đây cả. Cụ thông cảm.

ninhnhs likes this.
  18. ninhnhs

ninhnhs Advanced Member

Nội dung comment của Bác làm em hiểu Bác đồng ý với đánh giá của Cụ đó ạ! Cảm ơn Bác phản hồi!

19. ninhnhs

ninhnhs Advanced Member

Attached Files:

20. eagame

eagame Advanced Member

Em search GG thì có máy cũng bị bôi keo tản nhiệt be bét như bác. Còn hàn sò CS lem nhem thì đồ châu Âu em có gặp rồi. Khi các bác thợ thay sò thì thường vệ sinh sạch đẹp chứ ko ai để vậy đâu. http://blog.livedoor.jp/johnny_trio_lsr/archives/2098340.html

21. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Bạn search GG xem có máy nào con vít bắt sò han như ảnh không?
    Chủ topic xem con máy có con vít nào (ngoài những con vít bắt sò) han nhiều như vậy?
    Ps: Gái đẹp như tượng sáp đi ra từ thẩm my viện, bôi nhiều dễ thấy lố.

22. ninhnhs

ninhnhs Advanced Member

Em mới xem lại clip quay trước thì thấy đúng là lạ khi toàn bộ long đền bắt sò CS và bắt mấy con lái bên kênh trái(là kênh chân sò bị hàn lại) đều hoen rỉ, trong khi tất cả long đền bắt sò CS và bắt các con lái bên kênh phải(được xem là zin) gần như không rỉ sét, hoặc có thì nhỉ ít thôi Bác ạ!
    Ngoài ra, em cũng mới phát hiện, mặt bo trái sạch sẽ, trong khi mặt bo phải nhiều bụi dơ!!!!!

23. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

theo như nói chuyện đôi bên thấy ông ghi xác định máy zin giờ lại chuyển thành sò zin... bán hàng ko có tý uy tín nào

Last edited: 10/6/21
  24. To Tuan

To Tuan Advanced Member

chuẩn rồi, ko vừa ý thì back lại vừa lòng người mua, còn ko nhận lại thì chắc là cố ý đẩy cho nhanh thôi

25. ninhnhs

ninhnhs Advanced Member

Nói chính xác là ngay từ đầu, không chỉ khẳng định với em mà cả với 1 bác khác(bác đó có đưa bằng chứng lên đây đấy) bác Bình khẳng định máy zin. Sau đó em yêu cầu tháo chụp em xem mặt bo có chân hàn để em xem thì Bác trình bày nhiều lý do: nào là hàng có vài triệu mà phải tháo tung ra, nào là chưa bao giờ tháo ra xem(mà vẫn dám khẳng định zin), nào là nhiều con linh kiện ly ti sao biết hết được thay hay chưa.... Do tin tưởng lúc đầu bác đã khẳng định zin và thiếu kinh nghiệm nên em không tinh ý nhận ra món hàng có vấn đề và sau khi bác Bình cam kết với em là Sò zin, biến áp nguồn zin và tụ nguồn zin thì em chốt mua. Nhưng chân sò bị hàn lại như thế và mặt bo có chân sò bị hàn lại thì bị cong, vênh thì em không thể tin sò còn zin!
    Việc đúng, sai của em và bác Bình thì chắc mọi người đều có đánh giá của riêng mình. Với em thì có thêm kinh nghiệm và bài học về cuộc sống. Sau comment này, em không muốn nói thêm về việc này nữa. Một lần nữa xin cảm ơn các bác đã quan tâm và mong các bác bỏ qua nếu sự việc này có làm phiền đến mọi người!

Last edited: 10/6/21

Share This Page

Loading...