Phân Biệt Sản Phẩm Van Den Hul thật và hàng giả

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Cuội_nguyen, 7/1/09.

1. Cuội_nguyen

Cuội_nguyen Advanced Member

Hiện nay trên thị trường có sản phẩm dây dẫn và zắc cắm nhái hành Van Den Hul, kém chất lượng. Để giúp các bạn mua hàng không bị mua lầm tôi xin đưa ra một số hình ảnh để các bạn phân biệt

1 Về Zắc cắm, nếu không quan sát kỹ rất dễ bị lộn

- Hàng Van Den Hul thật bên tay phải. được làm tinh sảo hơn, màu mạ bằng vàng 24K nên rất sáng đẹp, chữ in sắc nét
    - Hàng nhái bên trái. màu si mạ nhợt nhạt, 2 đầu thân zắc được bo hơi tròn, cách chi tiết nhỏ không tinh sảo

Tags:
  2. Cuội_nguyen

Mở trong ruột của zắc ra ta dễ dàng phân biệt

- Hàng Van Den Hul thật bên phải: Các chi tiết rất tinh sảo, đồng màu xi vàng 24K. Ta thấy cốt nối dây tim có khối nhựa trắng dày và chắc chắn.
    - Hàng giả bên trái: các chi tiết không được tinh sảo, màu xi mạ nhạt. Cốt nối dây tim có khối nhựa nhỏ và đặc biệt có mối hàn chì lem nhem

thonon likes this.
  3. meoden

meoden Advanced Member

Cảm ơn bác
    Sợ có loại nào làm giả tinh vi hơn không
    Để tôi chạy về nhà phá dây ra xem có phải giả không, không biết là có hàn lại được không? :roll:

4. Cuội_nguyen

2 Về dây dẫn
    Ở đây ta phân biệt dây THE INTEGRATION HYBRID

Cắt ngang 2 cọng dây ta thấy:
    - Dây Van Den Hul thật bên phải: Lõi có 4 dây, các dây lõi to đều và chắc chắn, dây mát gồm các sợi dây nhỏ số lượng nhiều hơn. các dây lõi được làm từ chất liệu Carbon, Bạc, kẽm và đồng.

- Dây giả bên trái: lõi chỉ có 2 dây rất mỏng manh, dây mát gồm các sợi nhỏ với số lượng rất ít, ngay cả một chi tiết nhỏ là dây lõi không được nằm chính giữa của vỏ bọc mà nằm lệch ra. nói chung nhòm vô thấy rất "hàng mã"

5. Cuội_nguyen

Dây THE INTEGRATION HYBRID

Khi ta tách các sợi dây lõi ra thì rất dễ dàng phân biệt
    - Dây Van Del Hul thật bên phả: với lõi 4 sợi chắc chắn
    - Dây giả bên trái: lõi chỉ 2 cọng rất mỏng manh

Chúc các bác sở hữu được những món đồ đáng đồng tiền bát gạo

6. Cuội_nguyen

Do lúc trước chuối không biết mua phải dây giả với giá 1.200.000đ mãi gần đây mới biết dây thật nằm trong hộp có giá đến 190$ lận,
    Em post lên đây mong được chia sẻ một chút kinh nghiệm đau thương cho các bác đỡ mắc phải

7. khanh3tk

khanh3tk Advanced Member

Bác ơi ai bán đồ để cho bác thế ? không tiện nói PM cho em với !

8. tantan

tantan Advanced Member

VẬy Bác LOng chợ NHật Tảo Bán hàng gì vậy Bác,codda1ng tin cậy Không <cám ơn

9. bidovn

bidovn Advanced Member

bác Cuội đưa thông tin rất chính xác, thanks bác!

10. Cuội_nguyen

Là quá khứ rồi bác ơi, cũng là xxx phí, xin phép bác cho em không trả lời câu này.

Chính xác là mới gặp bác Long ở chợ nhật tảo, bác Long chuyên bán về dây dẫn Van Den Hul, hôm nọ bác Long còn khoe em em một đống hình bác Long chụp với ông Van Den Hul ở KS New World, nghe nó bác ấy là đại lý chính và duy nhất của dây Van Den Hul ở Việt Nam thì phải ( :shock: ), mua ở bác ấy thì yên tâm lắm,
    Cọng dây bị cắt em chụp hình ở trên là bác Long bảo em cầm dây ra và cắt mổ luôn tại chỗ. hehehe tất nhiên bác ấy có bù lỗ nghu phí cho em (bí mật nhé đừng để bác Long biết em nói vụ này).

11. Audio-Nam

Audio-Nam Advanced Member

Em nghe nói DPN và Thanh Tùng là đại lý chính thức của VDH cơ mà!?

12. MeL_ThemD

MeL_ThemD Advanced Member

:cry:

13. Cuội_nguyen

Vâng có thể hiểu biết của em có thế, nhưng em ra DPN thì anh Nhân bảo mua lẻ ra a Long mà mua nghe đâu là anh em 1 một nhà gì đó mà. Ra anh Long được ảnh tư vấn rất thật tình xong còn tặng em cái càng cua VDH nữa chứ em khoái quá mà chả biết là gì đành xỏ lỗ đeo khoá xe tòng teng chơi, mai mốt ra đường thấy ai đeo cái càng cua tòng teng là em đó heheheh
    Em nói lung tung đúng là Cuội mấy bác nhỉ

14. Moonlight_cry

Moonlight_cry Advanced Member

ko bác nói hay chứ , đâu phãi ai cũng biết đc hàng thật hay hàng nhái đâu , như e nè . Cám ơn bác , bài của bác rất có ích cho anh , em tham khão :D

15. tuananhq7

tuananhq7 Advanced Member

16. papa_mama

papa_mama Advanced Member

Hôm Bác VDH đến VN, bác ấy nói: "bác ấy rất thích bác Long" vì theo bác VDH: dân chơi âm thanh mà biết DIY thì bác ấy rất thích. DPN có khi còn nhờ bác Long hàn dây nữa đó mấy bác ! :D . bác Long là anh rể của Sếp bên DPN đó. Nói chung bác Long bán hàng là uy tín rồi, các bác đừng lo.

17. mtbc

mtbc Advanced Member

Cảm ơn bác Cuội. Chủ đề hay và cụ thể quá! Có bác nào giúp phân biệt thêm các loại dây MIT hàng anh Ba/anh Hai không ạ?

18. bala

bala Advanced Member

Em cũng mua chổ bác Long Nhật Tảo một đôi dây tín hiệu VDH D-310 giá 100US như các bác đã nói, có điều là đôi dây em hàn giấc Nghệ Thính trông rất đẹp và rất chắn chắn.
    Thực hư "thật - giả" bây giờ em cũng không phân định được nhưng được bác papa_mama nói ở trên cũng phần nào an tâm mà chơi thôi.
    Bala

19. Cuội_nguyen

Vâng đúng là chơi cái gì cũng phải trả giá, nói nhẹ và tếu đi chút là "xxx phí" phải trải qua mới biết.

em chuối vụ chụp hình này lắm bác làm em mắc cỡ. em chụp bằng canon 450D les kit

Em không biết MIT, chỉ chơi đụng cái nào mới biết cái đó thôi bác à. để lúc nào ghé anh Long nâng cấp dây để cải thiện cá lỗ tai trâu của em cái

Lúc đầu không biết gì cả cứ hì hục thay CD vì tin là mình mua dây ngon, ai dè ra bác Long vọc cọng y trang mà là VDH thật về nhà thử thì quả là phân biệt rõ, với cọng thật tiếng bass trầm sâu, rõ chi tiết. Nghe bác Long nói nếu có điều kiện kết hợp với cọng dây loa Inspiration nữa thì là tuyệt đỉnh. :roll: đang suy nghĩ .... có lẽ em sẽ chơi cho đáng luôn mặc dù nhịn ăn tết hehehe

20. Cuội_nguyen

Dây nào giả mà 4 lõi thì Cuội chưa thấy bác ạ.
    Ấy ấy bác đừng vội chảm nó, an toàn nhất bác hãy cầm cọng của bác ra anh Long (chợ nhật tảo) để nhờ bác Long so sánh hình thù giữa 2 sản phẩm (giống như bia đối chứng ấy :lol: :lol: :lol: ) nếu bác ở Saigon, ở tỉnh khác thì em bó tay, bác có thể coi hình chi tiết. khi phát hiện nghi ngờ mới tháo đầu zắc coi và có thể là cắt sát đàu zắc nếu muốn không ảnh hưởng đến dây, vì dây VDH em thấy họ đổ chì chết ở đầu nối zắc.
    Vậy nhé chúc bác may mắn

21. fatman

fatman Advanced Member

[quote Dây nào giả mà 4 lõi thì Cuội chưa thấy bác ạ..
    Vậy nhé chúc bác may mắn[/quote]

Cám ơn bác Cuội về những thông tin rất rõ ràng. Vấn đề không phải là giá chênh lệch của sợi dây giả và thật mà là cho ta xác định được cái nào không tốt trong bộ dàn. Ta cứ nghĩ là dây xịn nên cứ loay hoay đổi những món khác mà nghe vẫn chưa vừa ý :D Hơn hết là cho bài học kinh nghiệm và đề cao cảnh giác ở mọi nơi, mọi chỗ :D
    Em không may rồi Bác Cuộc ạ :lol:

22. hamzui

hamzui Advanced Member

Em thấy bác Cuội viết ....sai chính tả nhiều quá, vậy nên em cũng ko tin tưởng lắm chuyện thật giả của dây VDH do bác Cuội đưa ra.

Riêng về chuyện chụp hình chung với ông Hul để chứng tỏ là nhà cung cấp hàng Hul chính hãng thì ở SG ko chỉ có 1 mình anh L....

Thân!!!

23. fatman

fatman Advanced Member

Bác có cách nào khác để nhận biết không ạ ? Em thì tin tuyệt đối là dây chỉ có 2 lõi là giả 100% . Cắt ra biết liền à :D

24. hienlinh03

hienlinh03 Advanced Member

Có cả dây giả 4 lõi.

25. hamzui

hamzui Advanced Member

vậy theo bác Fatman, dây ko phải có 2 lõi (có 1 hoặc 3,4,5....lõi) là dây Hul thật ?????????? Em ko quan tâm lắm đến phương pháp nhận biết hàng giả, cái mà em quan tâm là cách nào để nhận biết hàng Hul thật, mong bác chỉ bảo

Share This Page

Loading...