ProAc D20R, Musical Nu-Vista, Nordost heidall 2, Inakustk nf1203

Discussion in 'Speakers' started by Nhim meo, 4/2/20.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Nhim meo

Nhim meo Advanced Member

Nâng cấp, cần bán
    1. Loa ProAc D20R, fullbox, còn rất mới. Giá bán: 65 triệu
    2. Amli: Musical Fidelity Nu-Vista M3 còn đẹp, remote, dây nguồn zin. Giá bán: 43 triệu
    3. CDP: Musical Fidelity Nu-Vista 3D còn đẹp, remote, dây nguồn zin. Giá bán: 32 triệu
    4. Dây RCA Inakustik nf1203 dài 1.2m dây đẹp, zin chính hãng. Giá bán: 8,5 triệu
    5. Dây nguồn Nordost heidall 2 dài 2m mới đẹp fullbox seri trùng. Giá bán: 11,5 triệu

P/s: Ưu tiên bán món 2, 3 đi theo bộ cho đẹp và sẽ có giá tốt.

Lh: 0903 782 111. Bác nào quan tâm alo or zalo em gửi hình
    Khu vực: Gò Vấp, HCM
    Hình thực tế

Attached Files:

Last edited: 4/2/20
    Tags:
    doanhnhan2000 likes this.
  2. Nhim meo

Nhim meo Advanced Member

Hình Ampli & CD Musical Fidelity Nu-Vista M3/ D3

Attached Files:

3. fanslandthu

fanslandthu Advanced Member

Bộ Nu-Vista này em đã mua và đã trả lại do không biết cách bật (tiếng không kêu). Nhưng do quá trình vận chuyển không cẩn thận nên bị cấn nhẹ một vài điểm. Bác chủ đã trả lại em tiền và trừ em 10 triệu.

4. V.T.M_2015

V.T.M_2015 Advanced Member

Vậy là bác nào mua sau mua được giá tốt rồi......up giúp bác chủ

5. anhton82

anhton82 Advanced Member

Đen quá, đúng là mua bán phải có duyên.

6. Minoan

Minoan Advanced Member

Mang về ngắm tí thôi mất 10tr như chơi sợ thật. Phục bác quá

7. Nhim meo

Nhim meo Advanced Member

Việc đã qua, lỗi do phía bạn và mình cũng đã tích cực giúp bạn để xử lý xong, hai bên đều đã thống nhất và hoàn toàn thoải mái. Theo mình ko nên nhắc hay kể lể lại nữa

8. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Cách sử dụng khó vậy hả bác? Sao không alo nhờ bác chủ tư vấn vậy!

9. Vungocm1nh

Vungocm1nh Approved Member

E nghĩ chắc ý bác đó nhắc lại là bác trừ đi 10t do hàng đã bị sứt mẻ so với hàng ban đầu bác bán. Thì giờ bác bán lại cũng nên rao giảm đi 10t so với giá bác rao ban đầu, đồng thời chụp rõ rình trạng máy hiện giờ đi ah.

10. fanslandthu

fanslandthu Advanced Member

Em không kể lể bác ạ. Em chỉ phản ánh lại sự việc cho mọi người biết thôi. Tiền các bác cầm trong tay thì các bác trừ bao nhiêu em phải chịu chứ lúc đó làm sao được.

11. anchoi

anchoi Advanced Member

em nghĩ bác công khai luôn giá bác mua lên đây để mọi người xem bộ này giá bao nhiêu thì hợp lý.

12. Nhim meo

Nhim meo Advanced Member

Lên cho các bác đang cần tìm nào..

13. quynh888

quynh888 Advanced Member

Em nghĩ nếu đóng cẩn thận sao sứt mẻ dc. Bác nói rõ xem sứt mẻ khi người bán chuyển cho người mua hay người mua chuyển lại cho người bán ( Em mạn phép có vài ý kiến muốn hiểu rõ cơ sự tránh hiểu lầm)

14. thomoc

thomoc Advanced Member

Cụ Fan mà không biết cách bật e cũng thấy lạ

quynh888 likes this.
  15. Nhim meo

Nhim meo Advanced Member

Thân gửi các bác ! Việc là thế này mình nói rõ 1 lần để các bác biết, tránh hiểu sai.
    Mình ở Sg, trước Tết có bán cho bạn @fanslandthu ở HAN ampli, CD.. trước khi chuyển hàng đi mình mua 3 thùng xốp loại đựng đá, bọc linon từng cục hàng riêng rồi cho mỗi cục 1 thùng riêng chèn đóng rất cẩn thận. Khi bạn HAN nhận hàng không vấn đề gì về hình thức cả nhưng bạn @fanslandthu mở không lên tiếng, có báo mình biết và mình có nói bạn nhờ ai biết hay thợ kiểm tra xem sao nhưng bạn @fanslandthu muốn trả lại hàng, mình đồng ý nhân lại và đồng ý hoàn tiền 100%. Trước khi bạn @fanslandthu chuyển hàng lại, mình có dặn bạn @fanslandthu nhiều lần là đóng gói cẩn thận chuyển lại mình vì hàng to và nặng, bạn @fanslandthu nói thù xốp của anh đóng gửi ra em vứt hết đi rồi và mình có nói bạn mua thùng xốp đóng gửi lại cho đảm bảo nhé. Nhưng khi nhận lại hàng thì mỗi cục chỉ được bọc 1 lớp bìa catong rất mỏng cắt gép lại(ko được nguyên thùng catong) và bọc lớp bao tải sác rắn mỏng, màu đen bên ngoài và khi mở ra thì một số góc cạnh ampli, CD bị trầy, móp.. mình có gọi điện cho bạn @fanslandthu phản ánh và chụp hình gửi bạn đó biết. Bàn @fanslandthu xác nhận với mình lỗi do phía bạn đó ko tự đóng mà thuê bên vận chuyển lấy đóng gói, gửi đi. Bạn @fanslandthu có gọi điện đề xuất hướng giải quyết là trừ tiền do lỗi phía bạn và nhờ mình hỗ trợ giải quyết. Qua trao đổi thì hai bên đã thống nhất trừ 10tr, mình trả 2 lần tiền phí đóng gói vận chuyển và hai bên đã giải quyết xong xuối trước Tết.

P/s: Còn vì sao không lên tiếng thì mình có đưa máy lên shop Hưng(NT) để kiểm tra thì do 1 cọc đầu ra RCA của CD bị lỏng ra và shop xử lý giùm trong vòng 30 giấy, không lấy phí.. hihi

Last edited: 11/2/20
    duythanh, korien, San68 and 2 others like this.
  16. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

1- rca lỏng ra: chắc do rút dây không cẩn thận (lỗi này thuộc về bác nhím- ngẫu nhiên không cố ý), giá như bình tĩnh chút thì quá OK.
    2- móp khi nhận lại hàng: thực sự với cá nhân e cực kỳ khó chịu (vì ưa hình thức): cá nhân thà mua đắt chứ nhất định không mua sp móp méo dù ruột gan mới cứng. Việc trừ bn thì không có ý kiến.
    Ref: trước e cũng dính vụ LP: mua của bác hội analog LP New bóc seal thấy bị lỗi, ship lại đổi cái khác, bọn ship nó làm của e gập làm đôi, tóm lại mất nguyên tiền mua cái khác. :(

Nhim meo likes this.
  17. anchoi

anchoi Advanced Member

vấn đề móp, trầy cấn trừ tiền là bình thường. Quan trọng là hàng bị trừ 10tr nhưng giá rao ko giảm mấy và tình trạng cũng không được cập nhật.

Anh Dũng and Vungocm1nh like this.
  18. long2005

long2005 Advanced Member

Nhiều lúc muốn mua đồ nhưng người bán ở xa quá sợ bên vận chuyển (vc) của vn không đáng tin => không dám mua nữa.
    Nhiều bác chủ bán hàng cũng cam kết đóng thùng chuẩn (mút xốp, bao nylon... bao đâm) nhưng cũng lo!
    Nếu bác chủ bán mà e dè việc đóng thùng... thì em bay luôn (vc không đang tin cậy khi giao việc này.
    Bác chủ đóng thùng như vậy là quá chuẩn rồi, việc bác mua không đóng thùng kỹ gây hư hỏng thiết bị => việc này 2 bác đã thống nhất rồi thì ok. Còn riêng em thì em sẽ kg muốn nhận lại thiết bị móp méo!
    Còn việc bác chủ nhận lại hàng hoá, chỉnh sửa và muốn bán bao nhiêu là chuyện của bác chủ. Không ai có quyền ép bác ấy bán giá mới phải trừ số giảm trừ kia. Bác nào thích thì alo, có khi có giá siêu "êm"!

quynh888 and Nhim meo like this.
  19. vodkachuasay

vodkachuasay Advanced Member

Vận chuyển xa cũng ngại nhưng vẫn có cách mà các bác, chỉ bỏ chút thời gian đóng xốp chặt chẽ hạn chế rung lắc trước khi giao cho ông vận chuyển, thú thực khó có thể an tâm khi đồ nặng mà giao bên vc đóng.

Nếu muốn chắc chỉ cần nhờ bên vận chuyển đóng thêm thùng gỗ bên ngoài, thùng gỗ từ 200-400k tùy size/weight cũng không phải quá lớn so với giá trị món đồ, chỉ cần có trách nhiệm với nó và bỏ chút ít thời gian thêm để đóng thùng sẽ yên tâm tất cả các bên.

Em mua đồ của shop ở xa thường chỉ có đóng xốp nhưng bên trong shop vẫn cuốn bong bóng chống rung, nếu món nặng và dễ vỡ mặt kính em cứ yêu cầu thêm gỗ ở ngoài em chịu thêm tiền vỏ gỗ về cậy thùng gỗ hơi mất công nhưng dùng yên tâm.

pubcoon and Nhim meo like this.
  20. Nhim meo

Nhim meo Advanced Member

Sr.. mải việc nên quên, dây nguồn Heimdall 2 đã bán. Tks

quynh888 likes this.
  21. quynh888

quynh888 Advanced Member

@Nhim meo thế là bác lỡ hẹn em vụ dây nhé. kaka

Nhim meo likes this.
  22. aneee

aneee Advanced Member

Ở diễn đàn mình có bác King247 vận chuyển khá an toàn, trước em cũng nhờ bác King ship amply to đùng cả kiện 40kg mà ngon lành cành đào không sứt mẻ gì, bên bác ý có hỗ trợ đóng cả hộp gỗ cho đảm bảo, các bác có thể tham khảo chỗ bác ý để ship các món đồ audio đắt tiền.

Nhim meo likes this.
  23. Dinhvanbang

Dinhvanbang Advanced Member

Loa hay lại đẹp sao ít bạn quan tâm / tôi cũng đang nghe proac và chưa muốn xa nó , chúc loa bác chủ mau bay !

24. Nhim meo

Nhim meo Advanced Member

Tks bác, loa đã bay năm ngoái rồi bác :)

25. Nhim meo

Nhim meo Advanced Member

Ngoài tết bận việc và mệt mỏi với dịch Covid-19 quá. hnay xin cập nhật hàng còn

1 Bộ Ampli/ CD Musical Fidelity Nu-Vista M3/ 3D có remote, dây nguồn zin. Giá Ampli: 43tr; giá CD: 32tr
    2. Dây RCA Inakustik nf-1203 dài 1.2m dây zin chính hãng, còn rất đẹp. Giá bán: 8,5tr

Last edited: 26/2/20
Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...