Quảng Châu Audio du ký

Discussion in 'Kinh nghiệm' started by ttanh, 24/9/08.

1. ttanh

ttanh Advanced Member

tự nhiên em bị rủ rê đi Quảng Châu, 3 ngày liền chả có việc gì làm, mỗi ăn ngủ karaoke và lang thang chợ đài đóm, có mang cái máy ảnh còi chụp vài cái hầu các bác xem chơi. Nói chung là bạt ngàn vô thiên lủng, em mải ngắm và nghe nên không chụp được nhiều với lại chỉ dám đứng ngoài chụp trộm vào là chính vì chúng nó nhìn em chụp ảnh với con mắt không mấy thiện cảm :evil: .
    em thấy đồ audio ở QC tập trung chính ở 2 khu lớn (chắc còn vài chỗ nữa nhưng chắc nhỏ hơn, em cũng không còn thì giờ lang thang nữa)
    Khu thứ nhất ở đường Dashatou (phiên âm là Tà-sá-thẩu, các bác có dịp sang cứ bảo taxi như thế chắc nó chở tới được), khá lớn, tập trung chủ yếu là hàng mới, hàng cao cấp ngoại nhập, tập trung tinh hoa anh hào thế giới đủ cả nhưng giá đắt lòi, được cái nhiều đồ khủng ngắm cho nó sướng mắt.
    Khu thứ 2 còn to hơn, ở đường Jiafeng Lu (Tría-phâng Lu , đường Giải Phóng), gần ngã tư với đường Zhongshan 6 ( Trung-san-liêu , phố Trung Sơn 6). Tập trung, nhiều đồ cũ, và linh kiện DIY, cực nhiều linh kiện, đèn tụ trở choke trans chassis kit v.v...đủ cả, thuốc độc ngoại bảng cũng không thiếu. Đồ cũ cũng nhiều đồ hay và gấu, nếu chịu khó mặc cả em nghĩ cũng không đắt. Em nhìn nhiều đồ cũng thấy mê phết mỗi tội nghèo chả có tiền mua với lại đi máy bay cũng chả mang được nhiều kg. Có vài shop của mấy đại cao thủ, vừa bán thuốc độc vừa đánh thuốc mê khách hàng, nhận đặt ráp đồ, đóng loa luôn, em nghe thử mấy bộ cũng phê phết. Đĩa than cd cũng nhiều, mỗi tội toàn nhạc Hoa là chính với lại cũng chỉ rẻ hơn ở nhà tí ti, chả bõ công xách.
    Nói chung dạo này đồ audio madeinChina lên ngôi, nhất là đồ đèn và loa nhái, bạt ngàn vô số nào là Shanling, Mingda, Spark, Cayin, CAV v.v...nghe cũng hợp lý tầm tiền phết, dây dợ cũng lắm nhiều sợi cũng bằng cổ tay cổ chân trông cũng khiếp. Ghét cái là chúng nó 1 chữ tiếng Anh bẻ đôi không biết, em đi lang thang 3 ngày tuyệt không thấy thằng Tàu nào nói được english, đến khi ra sân bay về mới thấy, may mà em cũng bập bẹ chút tiếng su hào xủng xoẻng. các bác có đi thì nên có thổ địa hoặc phiên dịch đi cùng cho chắc.
    Thế đã nhé , mai em rảnh lại vào hầu chuyện các bác tiếp

Tags:
  2. caithang

caithang Advanced Member

Rút cục lại là đi được nhiều k và khiêng gì về ?

3. ttanh

ttanh Advanced Member

4. ttanh

ttanh Advanced Member

5. ttanh

ttanh Advanced Member

thì cũng mua vài thứ lặt vặt thôi ạ, đi thì lang thang đủ mỏi để mỗi tối chơi liền 2 suất mát-xa chân (đấy là em mới kể chuyện du ký ban ngày thôi nhé, còn ban đêm thì ... eo ơi em không nói được vì nội quy forum cấm nói bậy và nói vi phạm thuần phong mỹ tục) :)

6. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Chắc chắn có mua đồ rồi quân sư à. Chỉ tiếc ..
    E chả kịp hỏi cái CD Revox của Bác, :)

7. sontri19962

sontri19962 Advanced Member

Trông người lại ngẫm đến ta, mới có Quảng châu mà đã thế này, không biết Thượng hải, Hồng kông còn choáng thế nào nữa.
    Có vài cái chợ bán linh kiện bằng manh chiếu mà nay dọa dẹp, mai dọa dọn thì đòi phát triển công nghiệp điện tử cái nỗi gì, họa may có phát triển trên giấy. :(

8. jack&cable

jack&cable Advanced Members

Vẫn còn 1 chợ đồ cũ nữa ạ . :D

9. ttanh

ttanh Advanced Member

bác "du ký" nốt đi cho đủ bộ ạ

10. hamzui

hamzui Advanced Member

Khu Dashatou bán đồ audio còn đắt ơn cả VN. Tụi TQ nhìn em làng xàng sờ mó đồ Mcintosh, nó cứ tới gần xi xô xi xa gì đó với em, nhưng em ...có hiểu gì đâu, chắc là sợ em làm trầy :D :D

11. jack&cable

Nó nói bác là người Việt Nam đấy , vì người mình thích đồ Mcitosh . Bọn China , HK thì chuộng Linn . :D Không biết em có nói đúng không .

12. jack&cable

Em bị mất máy ảnh ở bên đấy rồi , chứ không em làm đủ tập với bác luôn . Thế vừa rồi bác có vào triển lãm Hi-end không ?

13. Scorpio

Scorpio Moderator

Nó nói chuyện với nhau

China1: Sao xem kỹ thế nhỉ ? Gà tiềm năng đấy :!:
    China2: Nhầm rồi ! Chỉ xem thôi ...không mua đâu :!:

14. ducthang

ducthang Advanced Member

Bác cho anh em xin lộ trình đi về để sau này có cơ hội được đi cho khỏi bỡ ngỡ
    tks!

15. ttanh

ttanh Advanced Member

vì em đi máy bay nên lộ trình đi về thì đơn giản lắm chả có gì để khoe cả ạ, lần sau em đang định rủ mấy ae đi đường bộ cho biết, lúc đó sẽ có nhiều thông tin hầu các bác hơn ạ.

16. hamzui

hamzui Advanced Member

Lộ trình đi đường bộ như sau:

-HN theo đường đ Lạng Sơn đến cửa khẩu Hữu Nghị (Hữu Nghị quan).
    -Hữu Nghị Quan -Bằng Tường
    -Bằng Tường - Quảng Châu

Buổi chiều hôm trước bác rời HN, sáng sớm hôm sau sẽ đến Quảng Châu sau khi ngủ 1 giấc dài trên xe giường nằm do Mec sản xuất (anh Ba ko chơi xe của anh Ba :D )

Bác có thể mua vé Bằng Tường - Quảng Châu tại HN, khi đến cửa khẩu Hữu Nghị sẽ có người của nhà xe ra đón bác đến Bằng Tường miễn phí, nếu bác cần em sẽ cho bác số DT liên lạc sau

Chúc bác có chuyến ăn chơi vui vẻ :D

17. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Thế bác có ghé Red Hot Stadium không hê hê... Mấy con bé ở đó toàn cao 1m70 trở lên không đấy.... :) :)

18. gacon

gacon Advanced Member

Theo ý kiến chủ quan của em thì cái món " vi phạm thuần phong mỹ tục" này ở TQ là số 1 :)

19. ttanh

ttanh Advanced Member

1m70 với em nhằm nhò gì :D
    lần này là Audio du ký thôi ạ, lần sau là "Thuần phong mỹ tục du ký nhé"

20. Hai Lúa-USA

Nhưng Quảng Châu chán lắm nhe bác .. nhích một chút về phía Dongguan mới thực sự là số ...... MỘT. Nghe mấy thằng Đài nó bảo thế. :D

21. Hai Lúa-USA

Bác có kể chuyện "Đứng Đắn" thì kể cho khéo không thì lộ nguyên hình cả lũ ... :mrgreen:

22. fatman

fatman Advanced Member

Em đã tới Dongguan rồi, đúng là ra về vẫn còn nhớ mãi....Mà sao thời gian ở đó trôi nhanh thế nhỉ :D

23. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

em nghĩ cái này ko thể gọi là " vi phạm thuần phong mỹ tục" dược , mà dây là nhiêm vụ trả thù dân tộc , rất dáng dược biểu dương
    :lol: :lol: :lol:

24. Hincaca

Hincaca Advanced Member

Bác phát biểu cẩn thận không lại treo nick bây giờ! :? Mà phân tích kỹ càng ra thì "mình" với "nó" là 1 mà :wink:

25. ducthang

ducthang Advanced Member

Lộ trình đi đường bộ như sau:

-HN theo đường đ Lạng Sơn đến cửa khẩu Hữu Nghị (Hữu Nghị quan).
    -Hữu Nghị Quan -Bằng Tường
    -Bằng Tường - Quảng Châu

Buổi chiều hôm trước bác rời HN, sáng sớm hôm sau sẽ đến Quảng Châu sau khi ngủ 1 giấc dài trên xe giường nằm do Mec sản xuất (anh Ba ko chơi xe của anh Ba :D )

Bác có thể mua vé Bằng Tường - Quảng Châu tại HN, khi đến cửa khẩu Hữu Nghị sẽ có người của nhà xe ra đón bác đến Bằng Tường miễn phí, nếu bác cần em sẽ cho bác số DT liên lạc sau

Chúc bác có chuyến ăn chơi vui vẻ :D[/quote]

E cám ơn bác hamzui nhiều: Bác cho e luôn số ĐT để khi nào có điều kiện rủ rê thêm một số môn đệ audio cùng đi cho dễ tác chiến ạ

Share This Page

Loading...