Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. Capstan

Capstan Advanced Member

tức là bác không chơi mà bán ạ? nếu bác ở Hn nhắn em cái số phone cuối tuần em qua xem. thấy bác Hai khen quá nên náo nức :)

2. forza_milan

forza_milan Approved Member

Rất tiếc là đã có một bác trên diễn đàn đến bê con TR 2075 của em rồi. Bác nào muốn chiêm ngưỡng nó thì để em hỏi chủ nhân mới xem có đồng ý mời anh em qua nhà làm chén nước không

3. blackandwhite

blackandwhite Advanced Member

Em mới gặp được chú này MCS 3233, các bác xem chú này có chơi được ko? Thank!

4. yeuamnhacbvnt

yeuamnhacbvnt Advanced Member

Re: em Pioneer SX-1050 120W/channel

Hic hic, em thấy 2 chiêc Catssette nakamichi của Bác mà không thể cầm lòng được, ước gì Bác ở VN thì hay nhỉ :D em sẽ chờ đến khi Bác chán để em ..........khênh. :D

5. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Thành thật nói tôi không thích cái vẻ nhìn của MCS nên ko sưu tầm nó. MCS thật ra là do JC Penney làm. Con này tôi không thấy nó có trong Blue Book nên ko rõ tên bác cho có đúng không. Nếu như nó là 3230 thì cs chỉ có ~30W/channel có nghỉa là hơi yếu. Nghe trong phòng ngủ nhỏ thì ok. Có vài người bạn miuốn đẩy co nó cao giá lên nên lên trên NET ca mấy con MCS nhưng cũng chẳng đi đến đâu. Nếu là tôi thì tôi sẽ ko mua nó bác à.

6. Hai Lúa-USA

Re: em Pioneer SX-1050 120W/channel

Bác làm sao biết ... tôi có 2 con Nakamichi? :?: :)

7. blackandwhite

blackandwhite Advanced Member

Cám ơn bác Hai nhiều! Em cũng mới tìm thông tin về nó: 33 wpc đúng là hơi nhỏ? Tại em đang nghe receiver SS nên muốn "thay đổi không khí" một tí! Ở đây chú này có giá gần 3tr VND đó bác!!!

8. duy_tan

duy_tan Approved Member

Bác Hai Lúa rành về Receiver cổ nhờ tư vấn giúp em con Receiver Stereotech1200 hình thức khá đẹp , hình như hãng này của McIntosh. Cảm ơn!
    http://mcc.berners.ch/receivers/ST1200.pdf

9. Mainboard

Mainboard Advanced Member

Em vừa thấy một chú Tandberg 2030 rất đẹp, em này thì ko thể gọi là khủng vì công suất nhỏ quá, nhưng ngoài công suất thì về hình thức và chất lượng có đáng để sưu tầm ko các bác? giá thì em nghe đâu cũng ...trên trời, khoảng 4-500$ gì đó :(

10. Hai Lúa-USA

Con Tandberg nào cũng đáng sưu tầm cả. Nhưng càng ngày mấy con này cảng mắc ko thể tưởng. Bên Mỹ này kinh tế đang lao chao nên giá của chúng đang giảm. Bác có quen ai bên Mỹ giúp mua thì hay hơn.

11. Hai Lúa-USA

Reciever của McIntosh tôi không rành lắm vì đa số chúng mắc quá cái túi tiền của tôi. Cái này tuy chỉ có 50W/channel (không thuộc loại khủng) nhưng mắc còn hơn cái Pioneer SX1050 là 120W/channel. Chẳng qua là vì cái tên hiệu chứ chưa chắc là chất lượng. Bác muốn mua cái này có lẽ phải trả hơn $700 :shock: :shock:

12. duy_tan

duy_tan Approved Member

Cảm ơn bác Hai Lúa nhiều em mua con này giá cũng rẻ 2tr thôi, còn rất mới nguyên bản tháo ra sáng choang.

13. Hai Lúa-USA

Ồ thế thì bác hên quá đấy nhá... :wink:

14. thanghud

thanghud Advanced Member

bác Hai Lúa-USA ơi, giờ minh chơi rc nhiều, các ông thợ tăng giá quá trời. hôm qua em hỏi nhà Khánh Loa có con SS9090 mà ông ấy đòi 7,5T. bác cho em hỏi giữa SS9090 và SS G9000 thì nên lấy con nào ạ. em đang chơi con rc mazrant 25 cs có 30w/kênh đánh với loa Yamaha NS 690 (60w) nên nghe chán quá.

15. Capstan

Capstan Advanced Member

vấn đề của bác là nhất định phải có 1 con receiver đánh loa Yamaha hay thế nào? nếu thế bác chuyển sang kiếm receiver Yamaha cho rẻ hơn. bằng không chừng ấy tiền là mua được amp hai kênh cỡ Accuphase 202 đập vãi lúa. riêng về âm thanh cái SS 9090 tôi thấy có gì đặc biệt đâu nhỉ?

16. thanghud

thanghud Advanced Member

amply 2 kênh em đang đánh con Denon 940 đánh với loa JBL XE6, nghe cũng được, em muốn học tập các bác chơi 1 con rc đánh với NS 690 cho nó thích mà bác. Hiện em đang có 3 con amply: denon 940, rc maranzt 25, technich SU V10. lần này em phải ngâm cứu kỹ kẻo tồn đọng nhiều amply không vừa ý quá,hi.

17. tvfm

tvfm Advanced Member

Em đọc mấy trang đồ điện tử bên Mỹ cũng thấy hiện giá đều giảm vì kinh tế Mỹ đang suy thoái. EBay của Mỹ cũng có Buy It Now mềm hơn hẳn. Nhưng điều này ngược lại với Việt nam!!! kinh tế VN cũng đang lận đận, mà đồ điện tử second hand lại tăng giá ào ào vì lý do giá cái gì cũng tăng. Em thấy hơi kỳ, vì kinh tế khó khăn, dân chúng thắt lưng buộc bụng, người bán phải hạ giá để bán được hàng. Còn ở VN thì ngược lại ! hehehe.

18. Capstan

Capstan Advanced Member

vậy bác cứ giữ cái MR 25 và kiếm loa nho nhỏ cớ 2-3m mà nghe đài. tự dưng bỏ ra 7.5m mà chưa chắc ưng ý.

19. khuehn

khuehn Advanced Member

Còn ở VN thì ngược lại ! hehehe - Vì dân nghiện ngày càng nhiều, có ông đã nghiện lại còn tẩu nữa, đã nghiện đã tẩu thì lại không cai được lại lôi kéo thêm nhiều ông nữa. Hàng về càng ngày càng ít vì xăng đắt hơn nước khoáng lavie rồi :mrgreen:

20. Capstan

Capstan Advanced Member

thực hiện chủ trương giảm phát, cùng với ô tô, điện thoại...thiết bị tái tạo âm thanh được ưu ái cho vào danh mục hàng chịu giấy phép tự động rồi nhé. các bác cứ yên tâm mà chơi đồ cũ. :lol:

21. Hincaca

Hincaca Advanced Member

http://audio-heritage.jp/VICTOR/amp/ast-215t
    Em thấy có receiver của victor này thuộc diện cực cổ rồi nhưng vỏ gỗ còn rất đẹp, duy chỉ có 1 vết trầy ở góc dưới. Không biết với giá 3tr5 có nên ôm về không ah? Nó đang sử dụng bình thường, tiếng nghe khá tốt! chỉ mỗi cái size của nó lớn quá về chưa biết bày vào đâu???

22. Pham Nguyen

Pham Nguyen Advanced Member

Chào các Bác
    Các Bác cho em hỏi có Bác nào biết cái Receiver " ITT Schaub - Lorenz Stereo 2000 electronic" nó như thế nào không ạ . Em đang quan tâm cái này nhưng không biết thông tin gì về nó cả. Bác nào biết thì giúp em với nhé . cái này họ đang đòi giá 4,5 tr ạ
    Ảnh của nó em mượn ở trên mạng :

Attached Files:

23. Hai Lúa-USA

Bác nên chọn con 9000 (160W) vừa hay hơn vừa mạnh hơn.

24. Hai Lúa-USA

Con này hình như là shortwave radio mà bác?

25. Hai Lúa-USA

Nó chỉ có 27W/channel thôi bác ơi.

Share This Page

Loading...