Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. nhungha

nhungha Advanced Member

Có bác nào chơi con reciever marantz model 18 này chưa cho e xin ý kiến ạ. Thanks

Attached Files:

2. Wanderer Cowboy

Wanderer Cowboy Advanced Member

Bác đùng manh động ha...có gì em chỉ chỗ mua rẻ cho :lol:

3. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Tui đang nghe em receiiver BEO này, một tác phẩm đến từ Âu Châu có thiết kế rất cá tính: nằm ngang trên kệ, phần giao diện điều kiển hướng lên trên, hiển thị âm lượng, tần số radio, cường độ tín hiệu... tất cả bằng số digital.

Rất đẹp!!!

4. nguyentientruong

nguyentientruong Approved Member

Em là lính mới trên diễn đàn. E nhờ các ace tham mưu dùm các amly mà em ngắm và nên chọn âmly nào? em thích nghe nhạc vàng và trữ tình chậm rãi nhưng thích nhất là dãi trầm thật hay ạ. Em liệt kê danh sách nhờ ace tham mưu giúp:
    - Pioneer 1250. sansui g8000, g8700, g9000, g9700. em nghe nói là các loại âmly này có dòng là xuất mỹ và dòng dành cho thị trường Nhật, nhờ các ace tham mưu dùm. cảm ơn nhiều.

5. mayhempro

mayhempro Approved Member

Anh em cho vài ý kiến về con receiver này với Sony STR-GX49ES, ko biết em này thế nào, với giá gần 2m em tính mua về làm chuột bạch.

6. ho sam

ho sam Advanced Member

các bác cho hỏi Receiver yamaha cr- 2020? có bác nào có thông tin cho e xin?

7. minhcop2

minhcop2 Advanced Member

em lấy cuối tháng 8, ngoại hình & nội thất thì OK; thực ra thì do có duyên với em 1250 này, 1 buổi chiều lang thang trên mạng, tự nhiên thấy link dưới, liên lạc gặp bác Lâm Biểu thì rất vui; bác này chủ yếu chơi & bán đồ đèn
    http://www.5giay.vn/am-thanh-audio/6541 ... -770a.html

8. minhcop2

minhcop2 Advanced Member

Em vừa đi SG, rước thêm 1 em KENWOOD ELEVEN III về Bến Tre, tình hình là chưa biết cách tắt TIMER, nhờ các bác giúp dùm em!

Attached Files:

9. htchuong

htchuong Advanced Member

@ minhcop2 : bác ở bến tre à, bác cho số phone đi, em đến giao lưu và xem có giúp được gì cho bác ko :D

10. minhcop2

minhcop2 Advanced Member

em hay đi vắng, ít có ở nhà, nếu bác biết cách tắt TIMER thì mong bác share giúp, hiện tại mỗi lần mở máy thì xoay 1 vòng giống như ... lên dây đồng hồ ngày xưa ấy

11. songtoanxnk2

songtoanxnk2 Approved Member

Các bác cho ý kiến so sánh 2 em CONCEPT 11.0 và Marantz 2325 với. HN mua ở cửa hàng nào và giá khoảng bao nhiêu là hợp lý? Đa tạ!

12. trunghd

trunghd Advanced Member

Em thích Marantz hơn :D

13. thanhatu

thanhatu Approved Member

Em có Kenwood KR-7600 ghép với JBL L-110 và CD cỏ Philips 930. Nghe chậm rãi, nhạc tính và độ động khá. Nhờ bác Hai tìm giúp chút thông tin về em KR-7600. Em muốn nâng cấp đầu CD mà chưa biết nên mua đầu nào, nhờ bác tư vấn giúp em. Em trân trọng cảm ơn.

14. trunghd

trunghd Advanced Member

Mây con của bác con nào cũng đáng dùng. Cá nhân em thích con G9000 hơn

15. Truong27HD

Truong27HD Advanced Member

Giờ đang chơi món gì rồi bác. Vẫn gắn bó với ESS chứ ạ?

16. thenhan74

thenhan74 Advanced Member

Chao cac bac, sorry vi may vi tinh cua em bi gi ma khong viet co dau duoc. Tinh hinh la em moi lay em Luxman R 1050, em dang ghep voi loa AE 109, nghe cung ok nhung em co y dinh doi qua loa AR 2a x, cac bac co kinh nghiem xin tu van ghep nhu vay co hay hon khong ? Em cam on cac bac.

17. thichtumlum80

thichtumlum80 Advanced Member

nguyentientruong wrote:
    Em là lính mới trên diễn đàn. E nhờ các ace tham mưu dùm các amly mà em ngắm và nên chọn âmly nào? em thích nghe nhạc vàng và trữ tình chậm rãi nhưng thích nhất là dãi trầm thật hay ạ. Em liệt kê danh sách nhờ ace tham mưu giúp:
    - Pioneer 1250. sansui g8000, g8700, g9000, g9700. em nghe nói là các loại âmly này có dòng là xuất mỹ và dòng dành cho thị trường Nhật, nhờ các ace tham mưu dùm. cảm ơn nhiều.

- Bác đã bỏ quên em FISHER RS-1080 rối, em này cũng đứng trong hàng ngũ các Receiver khủng đấy nhưng cực kỳ hiếm hàng nên ít ai biết đến. Xét về ngoại hình thì không bắt mắt bằng mấy em Sansui G-901DB, G9000DB, Pioneer 1250, Concep 16.5 nhưng xét về chất âm thì em nó sẽ làm bác ấn tượng ngay từ cái thưở ban đầu nhất là về dãy trầm rất tuyệt và độ chậm rãi thưởng thức nhạc vàng và trữ tình phê lắm. Chúc bác nhanh tìm được đồ chơi mới nhé!

18. DUNG-XKM3

DUNG-XKM3 Approved Member

Xin ý kiến các bác.
    Em đang dùng ampli SANSUI 9090-DB ( 125W) và đôi loa SANSUI SP-X9 (300W một loa). Hôm rồi em thử biểu diễn xem cường độ âm thanh đôi loa và khả năng của âmpli xem thế nào em mới vặn VOLUM đến 10 giờ ( chưa đến 12 giờ) mà âmpli tắt cái phụp luôn. Sợ cháy âmpli ,em vặn về 0 luôn. Sau đó lại vặn lại với âm lượng VOLUM nhỏ hơn thì vẫn bình thường. Vậy là sao ạ? Có phải do loa công suất lớn quá nên khi vặn to mức VOLUM thì Rơ-le của âmpli tự ngắt không ạ? Hay là âmpli công suất yếu không đạt yêu cầu? Các bác phán cho em mấy điều với ạ. Thanks.

19. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Căng àh nhe, ra thợ kiểm tra xem như thế nào. Chứ mấy sò sắt lì đòn lắm.

20. DUNG-XKM3

Bác thanhtien nói sao,em chưa hiểu? Hiện âmpli vẫn hoạt động tốt mà bác! Có bị cháy sò đâu ạ. Âmpli chỉ bị tự ngắt khi vặn to VOLUM lên thôi. Có điều là mới văn lên đến cỡ "10 giờ" ( chưa đến "12 giờ" ) đã tự ngắt rồi. Tất nhiên nghe cỡ này cũng đã rung nhà rồi. Nhưng loa tới 300w một thùng nên tôi muốn mở hết cỡ âmpli xem sao. Các bác cho biết thêm ý kiến với ạ. Thanks.

21. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Bác nên kiểm tra lại xem sao, công suất chỉ là 1 phần thôi bác ah.

22. DUNG-XKM3

Vâng! Em hiểu ý bác rồi. Em sẽ nhờ thợ kiểm tra lại xem sao. Cảm ơn bác đã quan tâm. Thanks.

23. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Vấn đề không phải là bác muốn mở to hết cỡ để thử xem sao, mà là nếu bác muốn thử kiểu đó thì chỉ có thiết bị được thiết kế đồng bộ mới cho phép làm việc đó, còn đây là hệ thống phối ghép và bác biết rõ là công suất chênh lệch vậy động cơ nào khiến bác hành động như vậy, trừ trường hợp bác muốn mạo hiểm đến sự an toàn thiết bị của bác!
    Theo mô tả của bác thì chứng tỏ ampli của bác chưa chết công suất mà chỉ là loa và ampli chưa hợp nhau thôi, nếu bác không muốn ampli của bác chết cs thì bác không nên thử kiểu đó nữa mà nên tìm loa khác để phối ghép với nó :!:

24. DUNG-XKM3

Cảm ơn bác Bandan-toanphan đã cho ý kiến quý báu. Vâng,thưa bác tôi cũng hơi có hướng suy nghĩ như ý kiến của bác, nhưng do dốt, không hiểu kỹ về kỹ thuật điện tử, lại nôn nóng đâm ra cứ muốn mở to lên xem khả năng thực của âmpli và loa thế nào.Ý kiến của bác làm tôi hiểu rõ hơn về việc phối ghép giữa âmpli- loa cho hệ thống âm thanh của mình. Tới đây có lẽ tôi, hoặc sẽ mua âmpli ( hoặc pow-pre) có công suất lớn hơn để phù hợp với công suất loa, hoặc sẽ đổi cặp loa khác phù hợp hơn với công suất âmpli ( như CS-99A chẳng hạn). Rất cảm ơn bác đã cho ý kiến. Xin cảm ơn tất cả các ý kiến đóng góp của các bác. Thanks.

25. HUNGBDA79

HUNGBDA79 Approved Member

E xin chào bác hai và mọi người e vừa kiếm dc 1 e pioneer sx 838 con khá ngon nguyên bản duy nhất cái mặt mica lâu ngày nó hơi đục vậy hỏi các bác lau bằng hoá chất j thi sáng a? Nhân đây e hỏi luôn ạ, e mua 6 tr em 838 này có đắt ko ạ, chất âm theo e ổn so với tai trâu của e. Hiện đang ghép cung tanoy 609ii, tks bác hai cùng mọi người

Share This Page

Loading...