Roon tự động trừ tiền trong tài khoản ngân hàng

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by cuongtruongvan, 3/10/24.

1. cuongtruongvan

cuongtruongvan Advanced Member

Chào cả nhà, mình vừa gặp trường hợp này đưa lên cho cả nhà tham khảo:

15 ngày trước mình đăng ký dùng thử Roon. Nó cho chạy thử 15 ngày. Khi đăng nhận Roon để tải bản Free trial, nó đòi nhập họ tên, điện thoại, email và số tài khoản Visa.
    Tải bản roon chạy thử khá dễ và tong 15 ngày qua mình dùng thử thấy cũng được. Về chất lượng nhạc thì mình không thấy khác biệt rõ rệt so với dùng tực tiếp Tidal, được cái quản lý kho lưu trữ nhạc và thể hiện thông tin về bản nhạc (tác giả, nguồn gốc ) thì khá ấn tượng.
    Đến hôm qua là hết hạn cho chạy thử, mình đang định mua 1 tháng nữa để thử(mới định trong đầu, chưa thao tác gì trên máy) nhưng sáng nay TK ngân hàng báo trừ tiền mua roon một năm. Chạy thử roon thì không còn dấu bản thử nữa. Như vậy roon tự động bán cho mình TK roon. Mình đoán trong lúc thao tác download bản chạy thử khi nó có hỏi gì đó mà mình không đọc kỹ cứ chấp nhận ok.
    Mình đây để mọi người rút kinh nghiệm.

Thân chào!

2. caidu

caidu Approved Member

Hình như bác hiểu nhầm rồi, để được dùng thử thì phải nhập đầy đủ thông tin thanh toán, đến khi hết hạn dùng thử nếu không mua thì bác phải hủy trước khi hết hạn theo quy định (vd trước 1 ngày, 2 ngày gì đó...) còn nếu bác không hủy đúng hạn thì mặc nhiên app sẽ tính là bác mua và trừ tiền theo thông tin thanh toán bác đã khai báo, không phải đợi bác vô đăng ký mua thì nó mới tính đâu.

Hoang_Anh and cuongtruongvan like this.
  3. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Việc này bình thường mà bác. Nếu mới chỉ ở mức nghe thử để trải nghiệm thì lúc đăng ký chọn gói tháng thì nếu có nỡ quên không hủy trước hạn thì cũng không bị trừ tiền nhiều. Giờ bác đã mua gói năm rồi thì tận thưởng thôi. Roon hay mà, có điều cần cầu kỳ về cấu hình thiết bị mới khai thác tốt giá trị của nó. Hiện em cũng mua gói theo năm. Bác nào hay mua các app trên Appstore cũng vậy, họ ghi rõ là dùng thử bao nhiêu ngày và đến ngày nào sẽ tính phí, mình cần hủy trước thời điểm đó.

Last edited: 3/10/24
    cuongtruongvan likes this.
  4. cuongtruongvan

Chắc sau vụ này thì biết luật của nó.

caidu likes this.
  5. cuongtruongvan

Đúng là nó quản lý nhạc thì tuyệt, nhưng chất lượng nhạc so với Tidal (chạy trực tiếp) và Tidal qua Roon thì mình đang so sánh, chưa biết chính xác nên định mua 1 tháng tiếp để thử nghiệm. Bây giờ đã mua 1 năm thì mình sẽ tìm hiểu, khai thác nó lỹ hơn. Thấy trên diễn đàn Audiogon họ cũng dùng nhiều lăm vì nó quản lý và show thông tin tốt.

6. cuongtruongvan

Về cấu hình máy hiện mình đang cài trên Gia huy streamer đời 2020- 21 gì đó (main j1800), chắc cấu hình cũng thấp, thấy bộ nguồn có vẻ làm kỹ.

7. quocdat

quocdat Advanced Member

Đây là quy tắc thông thường mà bác. Giống như bác xài 4G trên điện thoại thôi, chẳng lẽ mỗi tháng bác mua một lần. Tiền còn trong tài khoản thì nó sẽ tự động trừ để cho bác dùng tiếp thôi.

8. cuongtruongvan

Vâng bác. Chưa mua app gì trên mạng nên chưa biết luật.

9. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Vâng. Vậy là bác dùng cấu hình 1PC. Roon mà chịu khai thác nó cũng bận rộn lắm bác :D

10. cuongtruongvan

Cũng thấy anh em nói dùng 2 máy, 1 máy làm end point gì đó mà chưa rành , bắt đầu mày mò.

drhuy81 likes this.

Share This Page

Loading...