[SG] Bán Simaudio Moon 260D

Discussion in 'Digital - Computer' started by apham, 5/10/23.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. apham

apham Advanced Member

Em muốn bán chiếc Simaudio Moon 260D, thương hiệu audiophile khá hay của Canada. Đây vừa là chiếc đầu CD, vừa là Transport DAC nha các bác.
    Nếu trong tầm giá 30-40tr thì Moon 260D nó hơn hẳn CDP Wadia, Esotetic, Audio Analogue Maestro mà em đã dùng qua. Âm thanh của Moon nó trong trẻo, đầy đặn và mềm hơn mấy anh kia. Moon 260D nghe rất hay các thể loại nhạc vocal, jazz khi nó thể hiện độ chính xác âm sắc và giai điệu, đặc biệt là độ nẩy của các bộ gõ, bộ dây và âm trầm xuống sâu.

Một số đặc điểm mà em thấy chiếc Moon 260D này rất hay:
    1. Thiết kế chống rung hơi bị xịn do ứng dụng công nghệ chống sốc M-Quattro nổi tiếng của Simaudio. Dàn cơ ra vào rất nhanh, đọc bài siêu nhanh và không kén bất kỳ đĩa nào. Vì vậy ngoài phần CD hay thì 260D còn được hãng quảng cáo là dùng nó làm transport cũng rất tốt nữa do dàn cơ xịn này.

2. Vì nó có DAC giải mã 32 bit nên CD này có thể giải mã rất nhiều định dạng âm nhạc, kể cả cho đĩa data học tiếng Anh vào thì nó vẫn xử lý và đọc bài được luôn. Ngoài ra mm có thử đưa tín hiệu USB audio từ laptop vào thì thấy nó xử lý và cho âm thanh ra RCA/ XLR cũng OK, tiếng hơi sáng nhưng nghe được (hơn cái Master Audio MS9038M của VN ráp mà em mua 10tr rất nhiều luôn).

Bên dưới là hình ảnh của chiếc CD Moon 260D mà em cần bán, nó có đủ remote, thùng xốp kèm theo.

Cuối cùng là giá em muốn thanh lý là 35 triệu, cũng ổn áp so với ngoại hình, kiểu dáng và khấu hao giá qua mấy năm sử dụng. Chứ em này giá list khi ra mắt rất cao, gần 90 triệu luôn.

Bác nào thích thì cứ lh ép giá thoải mái, em thấy có duyên là bán. Liêm sỉ gì tầm này nữa ạ, hihi. Mùa này mà thanh lý được đồ audio là ngon rồi.

Em tên Dương. Số phone em vẫn thế 090333 một bốn bảy chín. Giao dịch tại nhà ở Quận 2, tp. HCM.

nqkhanhn likes this.
  2. Huu hoc

Huu hoc New Member

CD Simaudio Moon 260D dùng điện gì vậy bác ?

3. apham

apham Advanced Member

Em có chụp hình phía sau đó, điện 220V ạ

4. Nnhiep

Nnhiep Advanced Member

Em cũng đang sài con này, kiểu dáng đẹp, tiếng hay & e cũng thường xuyên khai thác cổng usb stream nhạc tidal từ macbook air qua. 1 con đầu cd rất đáng chơi, chúc mau bay!! IMG_6549.jpg

Sent from my iPhone using VNAV Community

5. apham

apham Advanced Member

Máy đang có 1 anh hẹn giao lưu rồi ạ. Em cám ơn ae VNAV.

6. Connardo

Connardo Advanced Member

ơ Einstein kìa. up up

Nnhiep likes this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...