Tìm mua optical cable để xem phim (truyền tín hiệu audio từ TV ra AV Receiver)

Discussion in 'Cables' started by khaithi2000, 27/5/22.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. khaithi2000

khaithi2000 Approved Member

Tên mặt hàng: Optical cable
    Tình trạng, mô tả: dùng rồi, mới ...
    Giá bán: thỏa thuận
    Khu vực: HN, TQ
    Điện thoại: 0793124229 (zalo, đt)
    Giao hàng: HN, TQ
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm: Em dùng dây HDMI để lấy tín hiệu audio từ cổng HDMI (ARC) của TV đến cổng HDMI (ARC) của AV receiver để xem phim mà Em thấy không ổn định (lúc được, lúc không) nên Em tính chuyển dùng cáp quang (Optical cable) lấy tín hiệu từ cổng quang (optical - Audio Out) của TV cho đơn giản và thuận tiện, đảm bảo ổn định. Bác nào có dư không dùng, thanh lý dây cáp quang dài khoảng 1,5-2m thì đăng thông tin và giá bán cho em mua. Cám ơn các bác.

P/S: Các chân nhân cho em hỏi thêm chút - nếu em dùng xem phim lấy tín hiệu từ Optical - Audio Out của TV truyền đến AV Receiver có truyền đầy đủ tín hiệu 5.1 không ah (giả thuyết nguồn audio là 5.1), và khi đó có phụ thuộc vào chất lượng và chủng loại cáp quang không ? (một số quan điểm Em thấy bảo là không quá cần thiết dùng cáp quang xịn vì không cải thiện). Nếu có, thì có cách nào biết được loại cáp quang sẽ đáp ứng và đảm bảo truyền được tín hiệu audio 5.1

Capture26.JPG Capture26.JPG

2. thichtapgym

thichtapgym New Member

bạn mua sợi 200-300k đổ lại thôi vì theo cá nhân mình thấy tín hiệu từ truyền hình hoặc đầu thu phát ra chất lượng bình thường lắm,ko đáng để đầu tư nhiều đâu!

khaithi2000 likes this.
  3. Liem

Liem Advanced Member

TV không có khả năng xuất tín hiệu 5.1 đâu bác, nên bác không cần dây optical chất lượng cao làm gì. Bác ra Điện máy xanh hay Thế giới di động mà mua cho nhanh. Hình như mình nhớ không lầm là TV thường xuất tín hiệu digital qua ngõ coaxial chứ không phải optical đâu, bác xem kỹ TV nhà bác xuất tín hiệu digital ra ngõ nào nhá.

khaithi2000 likes this.
  4. tuansg

tuansg Advanced Member

à bác chủ hôm trước vẫn còn đang bị vụ arc đây, chức năng này tưởng tiện nhưng nếu bác dùng thường xuyên thì lại rất phiền phức vì mình từng quan tâm vụ này, cứ thêm sợi optical cho nó lành bác ạ, vả lại dây optical cũng mỏng và nhẹ, mua của Ugreen cho rẻ đừng mua đắc tiền cũng chả khác gì đâu vì đường quang ko nhiễu nhiều như cáp kim loại

khaithi2000 likes this.
  5. khaithi2000

Đúng rồi bác - cám ơn bác

6. khaithi2000

Dùng TV chạy app (VD: Kodi, youtube ...) nếu nguồn phim có 5.1 thì TV vẫn xuất ra 5.1 được chứ bác. TV nhà em có cổng Optical - Digital Out nên e mới tìm xem bác nào dư, thanh lý bác ah

Đê a nôp likes this.
  7. Giang Nguyen linh

Giang Nguyen linh Approved Member

Em có sợi 2m chắc TQ sx khá đẹp giá 200k. 0918056520

khaithi2000 likes this.
  8. linhttmat

linhttmat Approved Member

Mình dùng dây optical của vention xem Netflix đưa âm thanh từ ti vi xuống amply ra tín hiệu 5.1 ngon lành mà, cái chính là nguồn phát thôi

khaithi2000 likes this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...