Tư vấn bộ nghe nhạc vàng 28m2, 8Otr

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by LEs, 8/3/22.

1. LEs

LEs New Member

Em thành viên mới, xin tư vấn:

Tài chính khoảng 80tr, phòng khoảng 28m2, nghe nhạc vàng, trữ tình, âm lượng vừa nhẹ nhàng.

Nhà chưa có gì ngoài tivi. (nguồn nghe dự tính từ mạng thôi).

Thấy web China bán amly đèn Lm518IA + loa dali opticon 6 mk2 (còn phải mua thêm DAC?);

hoặc amly NAD C368 + loa dali opticon 6mk2; giá 2 option same trên là gần 8 chục.

Nhờ các bác xem 1 trong 2 loại trên ổn không, hay các bác tư vấn cho em bộ như nào với, em ở HN. Em cảm ơn nhiều!

Last edited: 8/3/22
    Tags:
  2. trongnghiaa2

trongnghiaa2 Approved Member

Em xin chia sẽ kinh nghiệm với anh tí xíu là mình nghe từ từ , nghe từ những dàn nhỏ giá tiền nhẹ tí cho quen tai xong nâng dần từ từ lên thì mình mới thấy cái hay của bộ dàn . Vừa học hỏi kinh nghiệm vừa là cái thú chơi , anh chơi một dàn 80tr khi chưa chơi âm thanh lần nào thì thiếu cái để so sánh và mình cũng không biết nó hay dở thế nào .

LEs likes this.
  3. Hoanganhpha

Hoanganhpha Approved Member

Với phòng 28 m2 thì có nhiều lựa chọn cho bác lắm, với e thì e chọn c368. Nhưng tất cả tùy thuộc vào bác. Chúc bác mau chọn được 1 option như ý.

LEs likes this.
  4. LEs

LEs New Member

Cảm ơn 2 bác góp ý:
    Tính em đâu tư thì cố luôn để cho tạm ổn, chứ thấp quá đến lúc đẩy đi lại phí tiền, thanh lí mà.
    Cái C368 thì có vẻ tiện cho nhạc mạng, nhưng nghe các bác test amli đèn nghe mà mê mẫn quá, vẫn máu amli đèn nhưng ko biết gì để chọn phối và sắm những gì nữa, hihi

Hoanganhpha likes this.
  5. caobobin

caobobin Advanced Member

Nghe nhạc vàng, trữ tình thì amply đèn Line Magnetic như trên là đủ phê, tuy nhiên phần loa thì nên chọn JBL, Tannoy, Klipsch dòng Monitor (loa thùng) có độ nhạy từ 90db sẽ dễ lên đỉnh hơn. Nguồn phát thì chơi CD, DAC, Stream của Tàu dòng tầm trung là ngon, bổ, hợp ví mà chẳng thua ai (chủ yếu nghe chứ không chạy theo thị hiếu)
    Chúc bác tìm được phối ghép ưng ý trong tầm tài chính

LEs likes this.
  6. C-PO

C-PO Advanced Member

Tiến cử bác bộ phối ghép theo gu của bác : Dac Cambrigde (10tr)+ampli đèn 300 b KT (20tr)+ loa tannoy sprm 12x (40tr)+ Dây loa, dây tín hiệu, dây nguồn (10 tr) = 80 tr chẵn.

Chúc bác tìm được người tình trong mộng.

Sent from VNAV Community mobile app

LEs likes this.
  7. Chim Sâu

Chim Sâu Advanced Member

Tiện các bác cho hỏi, nghe thể loại nhạc này thì loa dyn, b&w hay tanoy sẽ hay hơn, chi tiết hơn ạ?

8. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Theo em thì bác chủ cầm cục tiền 80 triệu đó ra cửa hàng audio quăng cái rầm lên bàn của cửa hàng rồi cao giọng nói với chủ shop: "Anh có 80 triệu đây, nhờ chú chọn giúp một bộ như ý". Rồi thì săm soi, nghe ngóng, bắt ghép cái này với cái kia cho đã, vừa ý thì mua không thì giả bộ chưa ưng, chê ỏng chê eo rồi phắn qua shop khác.

Cứ như thế, dạo qua cỡ chục cửa hàng ở HN thế nào cũng chọn được bộ vừa ý chứ cứ tư vấn trên đây thì đâu có nghe và nhìn trực tiếp được đâu mà chọn được đúng cái mình cần. 80tr thỉ cũng to đấy nhưng chưa là gì, dù có đến 800tr cũng chưa chắc đã chọn được đồ audio vừa ý khi không trực tiếp nghe ngóng đâu.

Note: Bắt đầu từ các shop trên vnav nhé bác chủ, nhớ xưng là thành viên vnav. Vì với vnaver thì chủ shop cũng chả dám làm khó dễ khi không mua hàng đâu

Last edited: 16/3/22
    sonar4x likes this.
  9. Tiepmedia

Tiepmedia Advanced Member

28m2 thi loa 40cm rồi. mà loa 40cm hay thi cũng 80tr. hj

Ngoc2 likes this.
Tags:

Share This Page

Loading...