[Tư vấn] DAC ghép với Amply Sansui G801 và loa JBL L65 Jubal

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by penguinaries, 31/8/18.

1. penguinaries

penguinaries Approved Member

Em được cụ thân sinh hồi môn cho một dàn âm thanh chưa đầy đủ gồm Amply sansui G801, cặp loa JBL L65 Jubal. Cụ thân sinh em trước giờ chỉ nghe nhạc thông qua CD Player chứ chưa biết gì về máy tính. Nay em muốn tận dụng nguồn nhạc lossless có sẵn trên máy tính để nghe luôn thì em nên đầu tư thêm DAC nào để tận dụng tốt sức mạnh cũng như ưu điểm của amply và cặp loa sẵn có này ạ.
    Em hay nghe nhạc hải ngoại và nhạc xưa, cùng nhạc nước ngoài của thập niên 80.
    Em đang tập tành nghe nhạc nên mong được các bác tư vấn ạ.

2. chung2710

chung2710 Advanced Member

Rất nhiều loại: md, đầu dat, đầu dac chuyên dụng... Bác thích loại nào, chủ yếu số tiền bác định đầu tư bn?

penguinaries likes this.
  3. penguinaries

penguinaries Approved Member

Mấy nay em tìm hiểu thì mới chỉ biết đến dùng DAC để giải mã nguồn âm thanh từ máy tính, còn MD hay đầu DAT thì em không biết. Em mới tập tành, nên tầm giá em đặt ra tầm 8-10tr là được bác ah

4. chung2710

chung2710 Advanced Member

Nếu bạn thích bầy đẹp, mà tiếng cũng tốt mà hợp dòng nhạc bạn thích làm con md tascam 801mk2 hoặc md sony... Tiếng tốt mà sau muốn tl cũng nhanh. Tóm lại trước khi chơi bạn lên tìm hiểu, thông tin trên mạng giờ rất nhiều.

5. Alexander III

Alexander III Approved Member

Mình cũng đang chọn 1 Dac ưng ý để nghe Lossless, mình đã tham khảo nhiều ý kiến về Dac khách nhau, nhưng có lẻ mình sẽ chọn thương hiệu Schiit . Nhiều người đánh giá cao về Dac nầy. Bạn có thể tham khảo : http://www.schiit.com/ chúc bạn sớm sở hữu được 1 em Dac vừa ý nhất.

6. Alexander III

Alexander III Approved Member

Bạn có thể tham khảo Dac Schiit nầy ( Made in Usa ) trong tầm giá của Bạn : http://www.schiit.com/products/bifrost .

7. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Hải ngoại, nhạc xưa thì chắc hợp với mấy cái DAC có kết hợp đèn. Thấy bên trang 13 của bác Dũng Âudio Trương Định, đang thanh lý một con grand DaC của thivanlabs giá khá hợp lý với yêu cầu của chủ thớt.

Share This Page

Loading...