TẦM TIỀN TRÊN DƯỚI 10TR NÊN TRỌN DAC NÀO?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by sao____mai, 4/10/14.

1. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Bác Man nói rất chính xác đó, cái chính là đi nghe, tham khảo những người đã dùng( e cũng vậy) và mình quyết định, tất nhiên là cũng phải mạo hiểm chút bác ạ, vì dù sao hàng hãng nó cũng khác hàng chợ.
    E được 1 cao thủ tư vấn con này chả khác mấy con của bác, cũng dùng chip giải mã như con của bác, tuy nhiên chất lượng linh kiện có lẽ không bằng.
    E vác nó về nghe được mấy hôm thấy quá bất ngờ, hơn hẳn con QDAC trước e dùng qua, cảm thấy không hề hối tiếc chút nào bác ạ.

2. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

Các bác có cách nào vô hiệu cái volume control trên window không? Vì đã sử dụng DAC rồi, volume chỉ chỉnh trên amply thôi. Nếu không phải qua tới 3 cái volume vừa của itunes vừa của win, nếu để max thì bị bể tiếng, e phải kéo xuống tí.

3. DanielTran

DanielTran Advanced Member

Nếu bác dùng Foobar thì bác cài Wasapi plugin vào nhé.
    http://wiki.hydrogenaud.io/index.ph...ts_0.9/WASAPI_output_support_(foo_out_wasapi)

4. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

Cám ơn bác. Nhưng e xài itunes vì có album nào hứng thì kéo vô ip luôn cho tiện. Vậy itunes bó chiếu hả bác.

5. DanielTran

Chắc cũng phải có cách, nhưng em k có chơi nhạc qua iTunes, hóng bác khác vào giúp bác vậy.

6. mppm

mppm Advanced Member

7. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

Em mới lên Sơn Hà hỏi, nó nói UD 501 nguyên 15 củ, không mẻ miếng nào hết. :(
    Sẵn tiện cho em tham khảo các bác tí: bây giờ em nên mua DAC để cải thiện cho cái CD cỏ nhà em hay là dẹp đi mua hẳn một CDP mới nghe cho đàng hoàng (trong tầm giá). Cám ơn các bác.

8. DanielTran

Ối em nhầm, UD 501 giá 13.5 các bác ạ, ở Nam Phú. K biết nơi khác có thấp hơn k?

9. sao____mai

Lưu ý bác là nếu theo phương án thứ 2 bác sẽ mất khá tiền để mua đĩa CD đấy, mà khi có CDP ngon thì chắc bác ko đành mua đĩa copy.
    Và 1 cái mà nhiều ae cần khi chơi DAC là sự tiện lợi thì CDP sẽ không có .

10. mppm

mppm Advanced Member

Thím bên SonHa quạu như gì, mình gọi điện hỏi UD501 thì báo 15.5tr. Mình nói hình như giá hơi cao, thím í hỏi bao nhiêu thì anh mua được, mình bảo thấy trên mạng mấy shop bán có 13.5tr gì đó, chị có bớt chút nữa được không. Thế là thím ấy nổi cáu lên làm mình cúp máy không kịp... :(

11. Excel Man

Excel Man Advanced Member

Phương án 2 đắt lắm đó bác ạ. Dùng dây quang thường thì không cho âm tốt, chơi dây coaxial tầm 3 triệu trở lại chẳng khác gì dây quang, chơi dây 300 USD thì không đành, chơi riêng CDP thì không ai chui vào đây. Theo em cách đẹp đẽ nhất là chơi CDP cao tiền có cổng số đầu vào nhưng ngặt nỗi cũng phải 30 chục củ trở ra cho hàng lướt. Rẻ hơn thì Teac 25XS nhưng không phải ai cũng thích điện 110V.

12. sao____mai

Oai, xem ra món chơi này sa sỉ, tốn kém tiền bạc, công sức hơn nhiều món chơi khác các bác nhỉ.Thôi thì e cứ bằng lòng với những gì đang có vậy, chứ lăn tăn nhiều hoa tiền, tốn của, mất thời gian quá :D

13. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

Bác nói đúng, sáng nay hứng hứng gần noel đi nghiên cứu cho chắc rồi hốt, đang cao hứng sẵn ghé sơn hà, nhân viên cho tới chủ mặt mày hầm hầm hỏi gì cũng trả lời cho xong. Hỏi nhiều thì quạu. Ng ta bỏ ra chục triệu mua đồ làm như mua rau ngoài chợ vậy, làm mất cả hứng chạy về luôn. :oops:

14. Nakataphuc

Nakataphuc Advanced Member

bác muốn nghe nhạc lossless hay thì nên chơi DAC chuyên dụng, vì DAC chuyên dụng mới bây giờ mới giải mã được phile 24b/192k.còn MD tôi nghĩ chơi không được

15. MotTayCheKinTroi

MotTayCheKinTroi Advanced Member

Mình có DVD-A1 giải mã được 24/192 dù sx từ năm 2002-2004 mà bác

16. keydelete

keydelete Approved Member

TEAC ud501 cũng là một lựa chọn tốt đấy em đã xài và thấy hài lòng, tiếng ấm áp mà vẫn chi tiết. tuy nhiên theo em nghĩ cũng không cần dùng dây đén 300$us đâu dây usb cõ 50$us là ok rồi. chơi DAC không nên xài optical vì sẽ không khác CD là mấy. Teac ud 501 là DAC có giá rẻ rồi không đắt đến 15 củ đâu bác :)

17. Excel Man

Bác ơi, Nhà em bảo theo PA2, dùng dây Coaxial nối CDP với DAC. Dây USB em dùng Audioquest có $35 cũng ok mà. Theo em con TEAC UD501 mà 13 củ là lựa chọn rất đáng lưu tâm. Ưng hay không lại là do guout của từng người.

18. Nakataphuc

Nakataphuc Advanced Member

Dvd A1 giải mã được 24/192 nhưng đia cd thì chuẩn 24/44 thôi,ở đây tôi nói nếu nghe lossless thì nên dùng DAC

19. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

Cám ơn bác rất nhiều, e đã cài thành công. E xài qua foobar luôn, âm thanh đi thẳng luôn không qua volume trên win nữa.
    Ah có phải giảm volume trên foobar xuống 1/2 không bác. Tại để max nó vỡ tiếng.

20. DanielTran

Cấu hình dàn bác thế nào mà vỡ tiếng nhỉ? Em chỉ để tầm 9-11g trên ampli, còn foobar em tăng giảm tùy theo độ ồn bên ngoài. Nếu kéo max vẫn không sao. Hay là bác để max volume trên ampli? Nếu vậy mà bác max luôn cả volume trên foobar thì âm lượng chắc phải rất lớn? Chừng đó em e là sẽ vỡ tai chứ k chỉ vỡ tiếng :-D

21. Excel Man

Còn chút nưa bác ạ, Nếu DAC có phần âm lượng như kiểu âm lượng Digital như con DAC em đang dung thì cũng có thể vỡ tiếng trong trường hợp Volume của DAC đẩy cao.

22. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

Có cách nào khỏi qua volume của foobar luôn không bác. Amply có remote mà lo gì, càng ít càng tốt. :mrgreen:

23. Excel Man

Mai là Noel rồi, có người yêu dẫn đi chơi đi các bác. Volume thì dùng một cái như kiểu Master volume đi. Đỡ phải lăn tăn. Mấy người kinh qua hết các phần mềm đâu.
    Mai rét lắm đấy, cẩn thận nhà nghỉ hết chỗ. Ka ka ka

24. DanielTran

Ủa DAC của bác là dòng nào mà lại có volume nhỉ? Thường mấy dòng DAC kèm headamp có volume nhưng chỉ điều chỉnh được khi bác dùng headphone thôi. Còn lại là nó passthrough hết. DAC của em cũng thế, thoạt đầu em còn tưởng volume bị hỏng, he he!

25. Excel Man

DAC Tích hợp Preamplifier bác ơi. Em dùng con NAD M51, Để quá 1db là nó rạn tiếng, mức 3 thì vỡ to hơn, Có lẽ Digital Preampli nó mới thế bác ạ

Share This Page

Loading...