TẦM TIỀN TRÊN DƯỚI 10TR NÊN TRỌN DAC NÀO?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by sao____mai, 4/10/14.

1. MotTayCheKinTroi

MotTayCheKinTroi Advanced Member

Tôi rống đồng chí phát khiếp, nghe các pác trên này chỉ dẫn có khi tầu hỏa nhập ga mất

2. Excel Man

Excel Man Advanced Member

Em thì nghĩ khác, thực sự cầu thị thì nhiều bác có kinh nghiệm sẽ tư vấn. Không cầu thị thì nhận được tư vấn bâng quơ. Chuyên gia hét ra bão cũng nhiều. Tế nhị chút thì pm cho họ chắc chắn nhận được lời khuyên bổ ích. Và đương nhiên tham gia diễn đàn nào thì cũng phải chắt lọc thông tin.

3. alexzai87

alexzai87 Advanced Member

Dương Ca nói quá chuẩn :lol: . Riêng e đang tìm 1 con DAC cho chất âm mộc mạc gần analog nhất mà quá khó. Bác nào biết tư vấn e với.

4. sao____mai

sao____mai Advanced Member

Các bác nghe nhạc mà cứ thế này thì ko phải tẩu mà là.............. tẩu nặng. :lol:
    Hãy thưởng thức âm nhạc cho đầu óc thư thái chứ đừng làm nô lệ, phụ thuộc nó nhiều quá, lúc đó bác sẽ cảm thấy hay thôi.

5. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

DAC bản chất nó là 1 sản phẩm công nghệ cao của thế kỷ 21 rồi bác ah. Bác muốn nó mang hơi hướng âm thanh xa xưa là điều không thể. Nhưng e có thể góp ý bác thế này, nếu muốn nghe ra analog qua DAC thì bác có thể ghép với mấy amply nội địa thập niên 90 của Nhật, mặt trắng ốp gỗ càng tốt. Cái này e đã kiểm chứng. Chỉ còn cách này thôi bác ạ.

6. alexzai87

Em đang chơi amply đèn bác ah. Giờ mà bắt e đổi thì e mệt lắm. Có vẻ phương án của e bất khả thi nhỉ. Từ hôm được qua nhà ông anh nghe băng cối với đĩa than e bị thuốc nặng.

7. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

Bác chơi DAC thì chống chỉ định với băng cối và dĩa than bác ơi :mrgreen: Em như bác thì chơi thêm đầu băng cối hoặc catset luôn để hoài niệm. Chứ DAC nó là con cháu mà bắt nó giống cha chú thì tội e nó bác ơi. :wink:

stinger likes this.
  8. vinh67

vinh67 Advanced Member

=============

Cố gắng dung hòa để được hưởng thụ nhiều hơn các bác ạ. Em đang Rip hết 300CD của em thành Lossless đây. Vẫn có Turntable để chơi LP; vẫn có CDP gấu để chơi CD; vẫn có DAC USB để chơi lossless; Có Ampli bán dẫn và vẫn có ampli đèn.

JupR74 likes this.
  9. Dương Ca

Dương Ca Advanced Member

E nghe bằng iTunes, đang nghe khoảng 10 bài thì âm thanh bị rẹt rẹt, e tắt iTunes rồi mở lại thì hết, nghe một lát thì lại bị. Bác nào biết hướng dẫn e cài đặt cấu hình lại ạ. E đa tạ.

10. alexzai87

3-4tr có chơi được LP k bác. Đĩa thì e nhiều

11. vinh67

vinh67 Advanced Member

=========

Chơi được chứ bác. Đó là mức tối thiểu để chơi LP. Bác vào đây tham khảo này: viewtopic.php?f=51&t=13748&start=3400
    hoặc Alo cho bác Shop Giadinh để bác ấy tư vấn cho trúng, khỏi loanh quanh cho đời mỏi mệt.

12. alexzai87

Vâng cảm ơn bác e lại ở ngoài Bắc mới chết. Món này e muốn đến tận nơi để shop còn chỉ bảo. Tầm 3-4tr nếu chơi theo kiểu a ma tơ nghĩa là mua mâm về cho đĩa vào là chơi k căn chỉnh gì nhiều thì có ổn k bác. Ý e là nó có hay gặp trục trặc k?

13. alexzai87

Bác có số cầm chân k pm e với có gì e gọi hỏi bác cho dễ.

14. thanhtt6

thanhtt6 Advanced Member

Trở lại chủ đề đi các bác ơi. Đang dac lại sang lp

15. hoangngan

hoangngan Advanced Member

Mình thấy trang này có hướng dẫm rất nhiều DAC nhưng không biết nên sử dụng mạch nào để tự làm thử một cái đây vì mình "giỏi" tiếng em quá nên quên mất tiếng Anh...
    http://www.pavouk.org/hw/modulardac/en_index.html

16. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Ở đây có bác nào chơi con DAC TEAC UD H01 chưa cho em hỏi chất âm ra sao? Thấy con này giá cũng khá hợp lý và đầy đủ cổng ăn chơi đủ để chơi lossless từ các nguồn khác nhau. Bác nào chơi rồi cho xin tý nhận xét. Cám ơn các bác.

17. dunghd

dunghd Advanced Member

Hay trong tầm tiền bác ah. Rất tiện lợi để chơi nhạc qua laptop. Bác quất thêm sợi dây usb wireword xịn nữa là ok.

18. DanielTran

DanielTran Advanced Member

Các bác có biết dây USB nào kha khá mà có độ dài từ 3m đến 5m không? Em thấy dây hiệu đều dưới 2,2m cả?

19. dunghd

dunghd Advanced Member

Dây usb dài quá lại không hay bac ah. Tầm 2m là dài quá rồi.

20. nguyenkienvt90

nguyenkienvt90 Advanced Member

Dây càng ngắn thì âm thanh càng chính xác và đỡ bị suy hao bác à....! :D

21. DanielTran

Yeah, vấn đề là em để máy tính ở chỗ ngồi, cách dàn máy tầm 3m.

22. mtbc

mtbc Advanced Member

Mua dây tín hiệu cắt mét và yêu cầu nơi bán hàng jack hãng và chì hãng, lựa dây có thông số capacitance thấp hơn 30pF/m thì bác kéo dài 3m vẫn không mất dải cao.

23. DanielTran

Bác ơi dây USB cũng có bán loại cắt mét à bác? Mà nó dây nhỏ nhiều chân như vậy e là hàn cũng khó cô lập nhiễu lắm đây! Bác biết chỗ nào uy tín giới thiệu giúp em với ạ. Cảm ơn bác!

24. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Em cũng mới vác con DAC. Lúc đầu dùng dây máy in HP dài hơn 1m (dây xịn nhé) sau đấy ngắn quá em mới ra mua bộ giắc USB về lấy luôn dây đồng trục 4 lõi dùng cho điện thoại nhưng loại có lớp giấy bạc chống nhiễu và dầu. Làm luôn dài 3,5m nghe chẳng khác dây máy in ngắn tý nào. Chưa được thử dây USB đắt tiền nên chưa biết có hay hơn không. Chỉ biết nghe cũng chẳng khác gì ghi ra đĩa CD chạy trên đầu CD pi T05.

25. Excel Man

Excel Man Advanced Member

Vấn đề là bác dùng DAC gì ạ, trước em dùng DAC và dây máy in như bác. Thời điểm ấy em không bao giờ nghĩ tới việc đổi dây USB vì cái giá dây USB nó bằng nửa cái DAC của em rồi. Giờ thì em lại nghĩ khác, em muốn cái dây nhiều tiền hơn nhưng mà...... em không soi mới vào thiết bị nữa.

Share This Page

Loading...