Tăng 3 volume với CB hiend ABL - chi phí thấp hiệu quả cao

Discussion in 'Linh kiện - Thiết bị khác' started by arn0ld, 3/2/20.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. arn0ld

arn0ld Advanced Member

Tên mặt hàng: CB - cầu giao - Atomat hiend ABL 63A / 40A , loại đôi và đơn
    Tình trạng, mô tả: Mới 100%
    Giá bán: 1.000.000đ
    Khu vực: HN
    Điện thoại: 090 421 166 một
    Giao hàng: TQ
    Ảnh chụp thực tế

CB - cầu giao - Atomat hiend ABL made in Germany các chi tiết làm bằng đồng nguyên chất, điểm tiếp xúc được mạ bạc. Dùng làm công tắc nguồn tổng hoặc công tắc cho BACL, lọc điện. 1 thiết bị hiend với giá vừa phải nhưng đem lại hiệu quả rõ rệt, an toàn, rất đáng để nâng cấp cho bộ giàn.

Em mua về để lắp cho bộ của mình là chính, tiện để lại cho 1 số bác trên vnav có nhu cầu nghịch ngợm giống em. Rất nhiều bác đã mua và lắp vào hệ thống của mình cho hiệu quả rõ rệt với chi phí chỉ bằng 1, 2 buổi nhậu.

* Trên hệ thống của mình em nâng cấp đường điện với 2 CB ABL :

- 1 CB đơn để thay cho cái CB lởm trong hộp công tơ trên cột điện. Hộp công tơ bé nên mình chỉ lắp đc cái đơn thôi các bác nhé.
    - 1 CB làm cầu giao tổng trong phòng nghe nhạc. Bao giờ đi xa hay giông bão to là tắt đi cho yên tâm.
    - Điện vào phòng nghe đấu trực tiếp với công tơ điện không qua điện gia đình nữa

* Kết quả : chất âm em ko cảm nhận được là có khác hay không, hoặc thay đổi ít quá em ko nghe ra nhưng volume thì em thấy tăng 2-3 volume so với khi chưa thay. Về kỹ thuật em ko nắm rõ lắm, thích thì nghịch thôi nhưng em nghĩ do thay CB ABL, điện từ trạm biến áp về tới hộp công tơ được truyền tải đầy đủ tới bộ giàn nên volume nó to hơn so với hệ thống cũ.

* Chi phí : CB ABL đơn 500k + CB ABL đôi 1 triệu + công cho thợ điện 500k = Tổng 2 triệu .

Em không dùng BACL hay lọc điện nên không thay CB được , tuy nhiên em nghĩ nếu ai dùng BACL trong hệ thống thì thay CB này vào làm công tắc sẽ cho hiệu quả giống như em làm lại đường điện tổng.

Giá :
    ABL 63A loại đôi : 1.000.000đ
    ABL 40A loại đôi : 900.000đ
    ABL 63A loại đơn : 500.000đ

Các chi tiết bên trong bằng đồng xịn đỏ au.
    Screen Shot 2019-01-26 at 5.08.49 PM.png IMG_8583 2.jpg
    Hàng nhập trực tiếp từ Đức, made in Germany

IMG_8584 2.jpg

Điểm tiếp xúc dây điện đều được mạ bạc

IMG_8585 2.jpg

Last edited: 3/2/20
    Anan likes this.
  2. quannt

quannt Advanced Member

Nếu xài Abl có hot cryo thì good luôn

3. arn0ld

arn0ld Advanced Member

hot cryo là tem dán thêm vào thôi bác, tự cryo trong sài gòn mất khoảng 300k

4. Nguyễn Đức Linh

Nguyễn Đức Linh Approved Member

cái CB đơn chỉ thay cho công tắc thôi bác nhỉ, nó chỉ có 1 cực

5. arn0ld

arn0ld Advanced Member

đơn hay đôi thì cũng như công tắc cả mà bác. đơn thì đấu dây nóng vào cầu giao. đôi thì đấu cả nóng cả nguội vào

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...