Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. superfarmer

superfarmer Advanced Member

À! Thì em cũng đang phê với crossover vừa diy xong. Nếu nói tự sướng với sản phẩm diy cũng đúng, vì hát được theo ý mình là đã sướng rồi :)

Xét về crossover thì schema vẫn là quyết định nhất, còn vật liệu thì tùy điều kiện và tùy gu. Tuy nhiên cũng kg nên lựa chọn vật liệu quá bèo. Mà đắt quá cũng nên cân nhắc dù có tiền thật nhiều vẫn cân nhắc, vì em va chạm tụ trở cũng kg nhiều nhưng cũng kg ít nên nhận xét vậy thôi. Có điều kiện thì cứ chơi, em có nhiều lúa chắc cũng thử :)

Việc so sánh chỉ nên trong phạm vi cùng thể loại thì sẽ rõ ràng hơn. Chứ nói vậy thì nâng cấp CDP hay Ampli có khi thay đổi nhiều hơn.

Thân chào!

2. doanhcuongkt

doanhcuongkt Advanced Member

Bác mật thư cho em địa chỉ đặt cái PCB, để em đặt clone cho cặp red của em vậy. Hay, dở mình làm mình chịu, Thanks!.

3. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Cùng mạch xover bác đã làm bác thử phát nữa bằng cách nâng cấp toàn bộ linh kiện và tiêu khoảng $2000us xem nó ra răng nếu nhà có lúa hahaha
    Việc tạo nên một mạch xover " schematic " cho loa không phải là chuyện đơn giản, chưa kể thời gian chỉnh xửa hoàn thiện mất rất nhiều thời gian. Nếu chỉ là Clone hay Upgrade parts thì mới là đơn giản mà thôi

Nâng cấp CD hay AMP không thể so sánh hiệu quả bằng nâng cấp Xover đâu bác, Việc này thời gian mới trả lời được bác à chứ nói như em nói với bác cũng chỉ là chém gió thoai hehehe

Một bên xover cho Onken của em nặng khoảng 15kg chỉ tính parts

4. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Em có lúa cũng chả dám bác ạ! Vì hiện tại nó đã nge hay rồi! 2000$ ấy em để làm điện và room acoustic có lẻ ngon hơn!

Thân chào!

5. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Bác siêu mà có loa Red Monitor thì có lẽ cũng gan trời lắm à! Đừng giỡn chơi! Hì hì!

6. qiqaqiqo

qiqaqiqo Advanced Member

Các bác cho em hỏi Super Gold Monitor với Super Red Monitor thì dòng nào cao hơn ạ? Với 1 em Super Red Monitor 4 lỗ thông hơi 15 inh thì giá khoảng bao nhiêu thì hợp ví? Thanks các bác.

7. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Tất cả thiết bị mà các audiophile đang sở hữu cũng chỉ là công cụ để tái tạo ra những bản nhạc, mà mục đích cuối cùng là làm sao cho càng giống như thật thì càng tốt. Vì vậy hay dở còn tùy vào mỗi con người , người chơi lâu năm khác người mới chơi, cho dù thiết bị có hiện đại như thế nào đi nữa thì vốn kiến thức + kinh nghiệm là cái luôn cần có. Vài dòng cảm nghĩ của bản thân.

Candino likes this.
  8. Son74

Son74 Advanced Member

em chào các bác. em đang tìm cặp Turnbery GR để nghe. Bác nào có dư cặp này thì alo giúp em nhé (0909125789)

Trân trọng

9. newbielp

newbielp Approved Member

Các Bác cho em hỏi dây loa nào phù hợp và khai thác tốt ưu, nhược điểm (nếu có) của Tannoy. Em đang dùng Transparent Ultra nhưng chưa thấy sự thanh thoát. Cám ơn nhiều a.

10. 449truongdinh

449truongdinh Advanced Member

Em dg tìm cặp Tannoy d500, fan mình ai dư thì nhượng lại cho e(01292467777).Thanks

11. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Ca này quá khó ạ! Tuỳ theo bộ dàn mình phối ghép, mình cần khai thác dãi tần nào mà chọn dây có đặc tính thích hợp ạ! Dây nào cũng đều có hay dỡ khác nhau , Thuờng loa Tannoy hay sử dụng dây loa Vandenhul bên trong thùng loa, nên em thấy nguời chơi hay dùng dây loa ngoài cũng vậy luôn cho tiên! Ít lăn tăn! Hay dỡ tuỳ gu nữa!

12. newbielp

newbielp Approved Member

Cám ơn Bác. Do muốn cải thiện thêm tiếng Bass cho Tannoy nên em sử dụng dây Transparent Musicwave dòng Ultra. Tuy nhiên tiếng bass nghe ù chứ không chắc tiếng. Mid và high nghe khá ổn theo tai em. Mong các Bác tư vấn thêm giúp.

13. nqkhanhn

nqkhanhn Advanced Member

Em nghĩ xài purist audio design, dòng corvus trở lên.

14. thienhuong1904

thienhuong1904 Approved Member

Bác kiểm tra lại phòng xem sao

15. duongducthieniu

duongducthieniu Approved Member

Kính thưa các Bác chơi Tannoy. Mong được các bác tư vấn về model và amply ghép ạ! Đồ em sắm hết rồi, còn đang lăn tăn chọn loa và amp thôi ạ. Thê loại em thích nghe: nhạc vàng-jazz-instrument-blue. Phòng em 18m2.
    - Loa tannoy <7tr, dạng Booksheft (loa cũ các bác ạ!)
    - Amply <10tr
    Em thì theo trường phái file nhạc điện tử lưu trong Lap (file nhạc chủ yếu WAV/DSD64/DSD128)->Cable USB Supra->DAC Nuforce Nu5->Amp->Loa

Rất mong các bác có kinh nghiệm giúp em chọn được model Tannoy và Amp phù hợp. Chân thành cảm ơn các Bác.

16. newbielp

newbielp Approved Member

Cám ơn Bác. Em cũng chưa biết nên bắt đầu từ đâu với cái phòng của em. Em đang để Wes ở phòng khách không vuông vứt. Vì phòng khách (5mx7m) thông tầng cao khoảng 6m và phòng ăn (3mx7m) thông nhau. Hic..

17. thienhuong1904

thienhuong1904 Approved Member

T
    Tieu tán âm cũng là một biện pháp khắc phục phòng nghe đó bác. Chúc bác thành công

18. GRF

GRF Advanced Member

em có cặp tannoy 3142 mua ebay về lâu lâu rồi mà không có thời gian dựng lên, bác nào quan tâm PM nhé

19. emngheo

emngheo Advanced Member

cặp này so với little gold moniter thì ntn các bác nhỉ?

20. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

B ở sài gòn có thể qua e nge thử cặp tannoy reveal e đang dư. Giá hợp lý với b mong muốn. Amly thì với giá 10tri quá nhiều lựa chọn cho b.receiver cổ cũng là lựa chọn tốt. E chơi thôi k phải lái bán buôn gì cả.

21. brucelee070190

E thấy Tây lông chơi Tannoy cũng dữ mà chỉ toàn upgrade từ cross cũ còn dữ hơn là làm mới với đồ cực chất. E cũng đã làm cái mới nhưng cuối cùng vẫn đi đến quyết định upgrade từ cái cũ. Giữ nguyên lại cuoinj cảm, choke, trở. Chỉ nâng cấp tụ thành Jantzen Silver Z-Cap. http://www.44bx.com/tannoy/goldcrossovermods1.html

22. doanhcuongkt

doanhcuongkt Advanced Member

Mình muốn giữ coss zin. Đang phê với coss mới đây.

23. brucelee070190

B
    B có thể chụp hình cross mới của b e ngó với đc k?

24. duongducthieniu

duongducthieniu Approved Member

Tannoy Reveal là model gì bác nhễ...bác đang ghép với amp nào vậy bác!? Em ở Q2, bác Q mấy ạ?

25. brucelee070190

Share This Page

Loading...