Thanh lý 7 cuốn băng cối Scotch 7 inches, 1800ft.

Discussion in 'Băng đĩa - Phim' started by tqkphong, 22/10/23.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tqkphong

tqkphong Advanced Member

Tên mặt hàng: 7 cuốn băng cối hiệu Scotch, gồm 6 cuốn Scotch 212 và 1 cuốn Scotch 215. Băng 7 inches, 1800ft (tốc độ 7.1/2 m/s, 45 phút 1 mặt). Có sẵn các chương trình như hình.
    Tình trạng, mô tả: Sợi băng còn khá đẹp nhưng tất cả 7 cuốn đều bị rít két két khi chơi, có cuốn rít ít, có cuốn rít nhiều. Hồi trước mình thu từ băng 1 nước và nghe rất tốt, để 1 thời gian không chơi, nay lấy ra chơi thì bị tình trạng này, không biết lý do tại sao.
    Do vỏ hộp còn rất đẹp nên mình để dành chơi, chỉ thanh lý reel và sợi băng.
    Mình nói rõ là sợi băng còn khá đẹp nhưng tất cả 7 cuốn đều bị rít két két khi chạy nhé.
    Giá bán: 750k/7 băng. Free ship.
    Khu vực: Biên Hòa, Đồng Nai.
    Điện thoại: 0988.51.40.51.
    Giao hàng: Toàn quốc.
    Ảnh chụp thực tế
    1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg 5.jpg

Thông tin thêm:

Không chào bán các ấn phẩm hải ngoại phát hành, CD copy, không rõ bản quyền xuất xứ..

2. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

Để khắc phục tiếng rít bác dùng bột than mịn đã phơi khô (có thể tháo từ viên pin và nghiền mịn lại), dùng cục bông gòn kẹp bột than với sợi dây băng, bấm tua qua 1 lượt, xong rồi bác thử mở hát lại. Trường hợp ko dùng bột than, bác dùng phân rôm em bé(Jhonson chẳng hạn) cũng kẹp bông gòn tua.

tqkphong likes this.
  3. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

Phấn rôm, xin lỗi em viết thiếu dấu

tqkphong likes this.
  4. tqkphong

tqkphong Advanced Member

Ồ, cảm ơn bác rất nhiều. Nhưng như vậy liệu bôt than hoặc phấn rôm nó có dính vô đầu từ không bác ?

5. nynoko

nynoko Advanced Member

Dùng phấn rôm xong chạy mượt và trơn, oh tất nhiên phải kẹp bông khi tua để lau sạch phấn bám

tqkphong likes this.
  6. tqkphong

tqkphong Advanced Member

Sáng nay mua chai phấn JS&JS về thử 1 đoạn thì thấy đúng là hết tiếng két két bác ạ. Để rảnh rỗi xử lý hết cuốn luôn xem sao.
    Thêm 1 trải nghiệm mới trong việc chơi băng cối. Cảm ơn bác Nynoko và bác Rõ Rồi.
    Nhưng cách xử lý này hiệu quả được bao lâu vậy bác, hay mỗi lần nghe mà bị là mình lại xử lý như vậy tiếp ?

huy230 and Rõ Rồi like this.
  7. DangTuyen

DangTuyen Approved Member

Em cũng bị 3 cuốn sony,bác tqk Phong xử lý xong chia sẻ kinh nghiệm cho em làm theo nhé,em cảm ơn bác nhiều lắm ạ.

tqkphong likes this.
  8. Rõ Rồi

Rõ Rồi Advanced Member

Theo kinh nghiệm của em thì bột than sẽ lâu hơn phấn ạ. Còn lâu dài thì nguyên do là băng bị ẩm vì VN mình khí hậu nhiệt đới, độ ẩm cao. Nên đã chơi món này phải có biện pháp chống ẩm cho băng, nếu có kinh phí mua tủ chống ẩm thì tốt, ko thì dùng tạm túi chống ẩm, bọc thêm túi nylong bên ngoài.

tqkphong likes this.
  9. tqkphong

tqkphong Advanced Member

Vậy là đúng rồi bác. Nhà mình vách và nền đều bị ẩm kinh khủng. LP và băng cassette cũng rất dễ bị mốc dù mình đã bỏ rất nhiều gói hút ẩm vào tủ. Chắc là phải tìm giải thay đổi biện pháp lưu trữ cho đống đồ chơi này rồi :(

Rõ Rồi likes this.
  10. huy230

huy230 Advanced Member

Các bác làm chiếc tủ hút ẩm to cho vào ngon ngay

Rõ Rồi likes this.
  11. nynoko

nynoko Advanced Member

Bác cứ cho đồ băng vào cái tủ để trên tầng 2-3-4 có nắng gió, cửa sổ là ok, tôi toàn làm vậy o phải cầu kỳ, băng mấy năm bỏ ra chơi ổn, chỉ cần quên để dưới tầng 1 vài tháng hay cả năm là biết ngay.Băng VHS còn đáng sợ hơn nhiều, nó mà mốc thì phải làm các kiểu con đà điểu, kể mà băng thu thì tháo ra lau cồn... nhưng lại là băng gốc có tem, tháo ra rách hết tem mác

tqkphong and Rõ Rồi like this.
  12. tqkphong

tqkphong Advanced Member

Nhà mình có mỗi 1 tầng. Hồi trước không để ý vụ ẩm, tới lúc phát hiện ra nhìn đám băng đĩa nó mốc mà muốn khóc luôn. Giờ để ý thỉnh thoảng mang ra kiểm tra nên cũng đỡ nhiều.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...