THAY THẾ MẮT ĐỌC CHO CDP Ở ĐÂY

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by canhamthanh, 31/5/06.

1. khanh999

khanh999 Advanced Member

Em cám ơn bác. Chắc hôm nào có thời gian cho đi bác sĩ Thành chứ lọ mọ bệnh càng nặng thêm.

2. pdluan

pdluan Advanced Member

Chào các bác.
    Có e hỏi tí, e vừa thay mắt cho con SA cdp, mắt mới chạy rất tốt, k kén cd nào nhưng tới hai bài cuối của cd thì bị vấp.
    Nhờ các bác giúp
    Tks

3. lenamvl

lenamvl Advanced Member

4. pdluan

pdluan Advanced Member

Tks bác, vậy phải kiếm tra bộ phận nào bác?
    https://m.youtube.com/watch?v=iCFmxN6Vl1I
    Cho e hỏi xem Link trên thì có nên chỉnh hai con ốc lúc giác theo như người chỉnh trong clip k, vì e thấy qua bài hai chỉnh từ từ thì cd đã chạy.
    Cdp của e gần giống vậy, cũng có hai lỗ chỉnh như clip.
    Tks

5. trinhquy77kt

trinhquy77kt Advanced Member

như vậy theo mình thì mắt của bạn đã tốt rồi, tuy nhiên phần tracking chưa được chuẩn lắm, bạn thay mắt ở đâu nên đến đó bảo người ta chỉnh lại giúp, không mất quá nhiều time đâu ( 90%điẫ đều bị nhé, còn thi thoảng mới bị 1-2 cái thì cũng không nên cố a) bạn không nên yuwj căn chỉnh nếu không nắm rõ nguyên lý có thể làm bệnh phức tạp thêm

6. Quangdv

Quangdv Approved Member

NHỜ CÁC BÁC CHỈ GIÚP.
    CDP C.E.C3300 bị hư IC 78F9026A nên hộc đĩa không mở ra được, khi bấm nghe tiếng lích kích mà hộc đĩa nằm im? Cho em hỏi IC 78F9026A tìm mua ở đâu? Có đắt không? Ai có hoặc biết chỗ xin chỉ giúp em ạ. Em cám ơn nhiều!

7. Đê a nôp

Đê a nôp Advanced Member

Cái CDP Sony của em cũng vậy. Trước nó đọc rất ngon, sau 1 thời gian em ít nghe giờ chỉ đĩa xịn nó mới đọc, đĩa tàu, đĩa rởm là nó chê. Bác có chỗ nào ở HN chỉnh mắt ngon không vậy mách em phát.

8. pdluan

pdluan Advanced Member

Cảm ơn bác đã tư vấn, e nó đã ngon lành và k kén cd nào kể cả sacd, đọc rất nhanh.
    E đang phê mà k biết phê bao lâu ...hi hi
    Thân

9. trinhquy77kt

"và con tim đã vui trở lại" phải không bác, chúc bác vui với em nó lâu dài

10. trinhquy77kt

khi bấm vẫn nghe tiếng lích kích thì bác nên kiểm tra lại dàn cơ trước đã ạ.

11. taplaiux

taplaiux Approved Member

Em có cái đầu CD Sony 333esa bị cắm nhầm sang điện 220v, nổ cầu chì, em thay cầu chì thì chạy bình thường, nhưng toàn bộ bảng hiển thị không sáng,.? Bác nào biết bệnh nà chỗ sửa chỉ em cái!

12. trinhquy77kt

có nhiều nguyên nhân đèn hiển thị không sáng , vì bạn cắm nhầm điện nên mình nghiêng về khả năng mất nguồn cấp, nếu bạn có tí nghề thì kiểm tra lại phần nguồn cấp cho hiển thị nhé, sony hay dùng mấy con cầu trì nhìn như tranzitor nhưng có 2 chân thôi, không thì bạn đem thợ.

13. acoustics

acoustics Advanced Member

Vụ này khó đó, nó mà cháy dây dẫn thì rất khó kiếm thay, cụ mang qua các bác thợ check cho

14. Quangdv

Quangdv Approved Member

NHỜ CÁC BÁC GIÚP ĐỠ!
    Em có con CDP C.E.C3300 bị ngậm hộc đĩa, khi bấm chỉ nghe tiếng click click nhỏ mà không chịu ói đĩa ra. Em mang ra bác Bảy Minh 3/2 thì bác nói bị hư IC 78F9026A, hiện bác không có hàng thay thế. Em ké vào đây để hỏi các bác ai biết, ai có con IC 78f9026A thì chỉ giúp em. Em cảm ơn các bác nhiều! 0907.628.777 Quang

15. Quangdv

Quangdv Approved Member

Tại em cũng không rành nên mang luôn ra bác Bảy kiểm tra thì bác nói vậy. Em nghĩ ai có đầu C.E.C3300 đã hỏng thì bán cho em con IC đó.
    Cams ơn bác lưu tâm!

16. bvtv48b

bvtv48b New Member

Bác nào biết chỗ bán mắt CD cho cái amp + Cd kenwood K270 ở đâu không ạ? ai biết chỉ giùm em cái, kiếm mỏi mắt mà chả thấy chỗ nào có. Bộ kenwood K270 tích hợp Amply với CD vào 1 thật bất tiện.

17. trinhquy77kt

bạn phải biết cd chạy mắt mã là gì đã thì mới có thể chỉ được, mấy em dàn combo kiểu này thường cũng không dùng mắt quá hiếm đâu, dàn kenwood thường dùng mắt của sony,

18. martinnguyen

martinnguyen Approved Member

Em cần một bộ cơ mắt Phillips CDM-9 bác nào có thừa thì để lại cho em hoăc biết chỗ nào bán thì báo em, tks các bác 0906102369

19. asap

asap Advanced Member

Xin chào AE,

Em tìm hoài tìm mãi mà vẫn chưa có cái motor này, Anh nào biết hay thấy ở đâu vui lòng chỉ giúp em với nhé.

Em cảm ơn rất rất nhiều.

Attached Files:

20. quangviet

quangviet Advanced Member

em up phát để đánh dấu theo dõi! :!:

21. archangel

archangel Approved Member

chào các bác, em có con cdp denon 810 bị hỏng mắt, e tra bảng mắt nó chạy sony kss 150A, nhưng mắt trên đầu bị hỏng lại là KSS 210A, vậy 2 mắt này có phải thay thjế cho nhau được không các bác ? và em có thể mua mắt ở đâu ? em cảm ơn các bác.

22. hoangvu

hoangvu Advanced Member

Xin chào chú bác, anh em.
    Nhà em có 1 dàn máy CD 3 đĩa Sony đời cũ lắm rồi. Nó không nhận đĩa. Em mở ra lau mắt cũng không nhận luôn , cơ không quay đĩa mắt không thấy phát tia(mắt nó là KSS-213H).
    Em chạy ra Nhật Tảo mua 1 con KSS-213C về thay vô thì nó quay và search nhưng lâu 1 hồi thì báo no disk. Em đổi 2-3 cái khác cũng y vậy.
    Các bác xin chỉ giúp em nhé vì em cũng muốn táy máy thay nđể có dàn ghe chơi cho vui
    Xin cảm ơn ạ !

23. trinhquy77kt

toàn

hai mắt này hoàn toàn tương đương nhau ( thay thế qua lại được cho nhau) nếu bác ở hà nội không cần mắt zin có thể lên chợ trời hòa bình mua 60k/cái(không bảo hành) or 100k/cái( bảo hành một tuần) về thay tạm, bác cũng có thể tìm mắt zin tháo máy khoảng 150-300k tùy nơi bán tùy mắt. hai loại mắt này giờ dễ tìm nhất trong các loại mắt cho cdp đó bác. chúc bác vui.

24. trinhquy77kt

đĩa đã quay nghĩa là mắt và mọi thứ đã hoạt động, tuy nhiên vẫn chưa đọc được toc ( bản ghi nội dung đĩa) bạn có thể thử chỉnh biến trở apc cấp dòng cho mắt ( với mắt kss 213 biến trở này nằm ngay trên mắt), mỗi lần chỉ chỉnh chút một thôi nhé - rồi thử không được lại chỉnh tiếp (với trường hợp của bạn mình nghĩ chỉnh biến trở này là sẽ ok)

25. hoangvu

hoangvu Advanced Member

Thật lòng cảm ơn bác Quý đã chỉ giúp em !
    Cho em hỏi thêm chút là chỉnh biến trở đó quay về bên phải hay trái ? mỗi lần chỉnh 1 góc khoảng bao nhiêu vây bác ?
    Chúc bác cuối tuần vui vẻ nhé !

Share This Page

Loading...