THAY THẾ MẮT ĐỌC CHO CDP Ở ĐÂY

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by canhamthanh, 31/5/06.

1. trinhquy77kt

trinhquy77kt Advanced Member

tưởng tượng cái biến trở của bạn như cái đồng hồ, bạn đặt nó về vị trí giữa (12h) lắp lại thử xem có đọc được toc không, nếu không bạn chỉnh tăng theo chiều kim đồng hồ, mỗi lần chỉnh chỉ nhích chút một, theo kim đồng hồ là mỗi lần chỉnh chỉ nhích 5 phút thôi, nếu chỉnh tăng không ok bạn chỉnh giảm. lưu ý mắt kss- 213 hiện nay nếu bạn mua mắt mới tinh do trung quốc sản xuất - dù là mới tinh nhưng khá nhiều mắt mua về không dùng được nhé

2. hoangvu

hoangvu Advanced Member

Xin báo cáo bác Quý:
    Hôm em hỏi bác xong e mua 1 con mắt 213 loại rẻ về thử, gắn vô chỉnh theo chiều kim đồng hồ thì nó nhảy tóc tóc tóc... chỉnh hoài không ăn thua.
    Em gắn mắt SONY cũ theo máy vô lại : chỉnh xuôi chiều kim đồng hồ cũng không ăn thua, thế là em chỉnh ngược 1 chút : NÓ NHẬN và đọc tốt.
    Thật là đúng như lời bác ở những post trước: bác có nói là nhiều mắt chưa hư, chỉnh lại chút xíu là ok.
    Em rất cảm kích tấm lòng chia sẻ của bác muốn mời bác cafe mà xa xôi quá, khi nào bác có dịp vào SG thì pm em xin mời bác trà cafe giao lưu nhé. Em nói thật lòng đấy.
    Chúc bác luôn vui và gặp nhiều may mắn !

3. trinhquy77kt

cám ơn bác đã gửi lời chúc may mắn cho mình.
    nếu bác mua mắt 213 mới gắn vô không biết bác đã sả mối hàn bảo vệ điôt laser chưa???? bác lắp mắt cũ vào em nó hót như thế là tốt và vui rồi, bác fix được em nó bác vui 10 thì mình cũng vui 8-9 phần bác ạ.

4. asap

asap Advanced Member

Hi,

Cùng niềm vui của hai anh là nỗi buồn của em...em đang tìm cái motor này mà tìm hoài chưa có...anh nào biết chỉ dùm em với nhé... Em cảm ơn rất nhiều.

Attached Files:

5. Pilab

Pilab Advanced Member

6. offical

offical Approved Member

Các bác cho em hỏi với.

CDP Victor của em gần đây bấm vào không hết (còn khoảng 0,5cm). Ban đầu lấy tay ấn nhẹ vào thêm còn đọc được giờ phải làm vài chục lần đĩa mới chịu quay.
    Mỗi khi nó chịu quay đĩa rồi thì đọc rất tốt, tắt máy bật lại vẫn chạy vù vù. Vấn đề chỉ xảy ra khi thay đĩa thôi ạ.

Bác nào biết bệnh này, cách chữa tư vấn giúp em với.
    Em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

7. trinhquy77kt

cái này bác xem lại phần cơ thôi, xem có bị kẹt đâu đó không, đặc biệt chú ý em dây curoa cửa đĩa, cái này chỉ cần khéo tay tinh mắt là có thể fix được bác à,

8. offical

offical Approved Member

Cảm ơn bác nhiều!
    Có khi do 2 cái dây em mua ngoài tiệm năm ngoái chất lượng không đảm bảo.

Bác nào biết chỗ bán dây curoa tốt giới thiệu em với.

9. trinhquy77kt

dây curoa giờ chủ yếu là hàng anh ba bác ơi, nhưng cũng không đến nỗi mới thay năm ngoái mà năm nay đã hỏng, bác thử thay lại giây mới xem thế nào.

10. Lvkhang

Lvkhang Advanced Member

Chào các bác, do em chưa đủ điều kiện nên phải nhờ box này một chút,

Em có đầu cd Krell Kav-300CD bị hỏng bánh xe hệ thống cơ VRDS Gear B 5801568801, các bác cho em hỏi có thể kiếm linh kiện này có ai ở Việt Nam bán không? nếu được em mua luôn cả VRDS Gear A 5801568700 đề phòng bị hỏng.

Mong nhận được sự hỗ trợ của các bậc tiền bối.

Em cảm ơn các bác

11. trinhquy77kt

con này của bác giống mấy em teac khủng nhỉ, không hiểu anh nào làm cho anh nào. hiện vn mình có thể tiện mọi thể loại bánh răng bánh tì giống y xì phóc, miễn là bác có mẫu biết chỗ và có xiền. với câu hỏi như thế này bác nên có một hai cái ảnh anh em dễ hình dung và tư vấn hơn.

không hiểu của bác có giống thế này không

12. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Thân chào các bác,mình có con cd maranzt sa 15s1 có bệnh thỉnh thoãng đọc dĩa hay bị nổ lách tách ,rột rẹt nhiều lúc lại bị vấp .Bệnh nầy là sao ạ ,có khó trị ko ?nếu muốn sửa thì nên đựa đến địa chỉ nào? .Mình ở tỉnh nên ko có chổ sửa nhở ae chỉ dùm.Thân chào.

13. trinhquy77kt

đầu bị vấp, có thể do cơ không chuẩn, phần tracking bị sai lệch, cần vệ sinh lại, cũng có thể do mắt kém, khi cho đĩa vào máy, máy đọc toc ( hiển thị số bài hát và thời gian đĩa) có nhanh không bác, tiếng nổ rột rẹt ra loa hay là tiếng cơ khí trong đầu bác

14. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Thật tình thì mình cũng ko biết nó bệnh gì ,có mở nắp ra xem nhưng ổ đĩa nằm trong 1 cái hộp nện ko dám thọc ngoáy .Máy nhận và báo bài cũng rất nhanh(khoảng 5-6 giây),còn tiếng nổ thì khẳng định là ko phải do cơ vì ổ đĩa vô ra rất êm và tiếng rột rẹt -lách tách bị đều cả 2 loa Bác ơi.

15. trinhquy77kt

bác đã chắc chắn tiếng rột rẹt lách tách là do cdp không phải do ampli ???, nếu là do cdp thì cũng khá nan giải đó bác, nhẹ thì lỏng hay bẩn giắc cắm nào đó, nặng thì.... nếu đã "không dám thọc ngoáy" thì tốt nhất bác nên cho cháu nó đi khám bác ạ.

16. hipyvn

hipyvn Approved Member

Hi All !!!
    mình có con Pi DV-AX10 bi hư mắt đọc, mình lang thang trên internet co trang nay bán mắt đọc http://www.helputao.com/Product/13080644711 nhưng mình không thấy hình con mắt này không biết có sử dụng được không??? mong các cao thủ chỉ giúp
    cam ơn

17. trinhquy77kt

18. bonbonvnn

bonbonvnn Advanced Member

Em tính thay mắt cho con Denon 3300 của em mà ko biết ở đâu HN thay đâu bác (trước hỏi bác Tuấn văn chương nhưng ko có)

19. trinhquy77kt

máy bác chạy mắt sony kss 122 -kss 123 mắt này đúng là hiếm nhưng vẫn có thể mua được, bác thử gọi số này xem có không 0902808015, mà đầu bệnh thế nào mà bác đã tính thay mắt.

20. tuankhanh75

tuankhanh75 Approved Member

Em có cái đầu cd khá đắt tiền, mua mới dùng được mấy tháng mà rất hay bị vấp đĩa, mà lại không bị hẳn, có những lúc vẫn đọc tốt không vấp váp gì cả nhưng có nhiều lúc thì vấp liên tục. Đĩa của em toàn đĩa xịn không xước. Em có gửi đi bảo hàng thì kiểm tra lại không bị sao, đến lúc mang về nhà mấy hôm lại bị. Em cũng không biết như vậy là bị bệnh về mắt hay là cơ, và cũng chưa biết xử trí thế nào nữa. Các bác có nhiều kinh nghiệm có thể chẩn đoán giúp em hiện tượng này là thế nào và cách xử lý làm sao. Em cảm ơn các bác!

21. ThienHieuTran

ThienHieuTran Approved Member

Em đang cần mắt đọc CD CDM-0 bác nào biết ở đâu có thể mua hoặc thay mách em với! Xin đa tạ

22. huylhhl

huylhhl Advanced Member

Đầu gì mà bí mật thế bác? Tiện em kể bác câu truyện:
    Em có cái đầu CD Marantz 16 bị bệnh cứ nhiệt độ môi trường cao là vấp: mùa hè cho đĩa vào chỉ nghe dc 2 đến 3 bài là vấp (lúc này đầu bắt đầu nóng nên) Mùa đông lạnh nghe cả một CD ko sao. Hai năm giời em chỉ dc nghe nhạc vào mùa đông. Đi hỏi nhiều mà ko ai biết bệnh gì, về sau đánh liều mua cái mắt thay thử, từ ấy chở đi chạy ngon choét. Kết luận là bệnh mắt yếu.

23. trinhquy77kt

đĩa vấp có nhiều nguyên nhân lắm bác : mắt không tốt, tracking không tốt, nguồn không tốt.v.v...đầu của bác chắc chắn có một thành phần nào đó hoạt động không ổn định ( cái này phải khám). cũng chia sẻ với bác là kiểu bệnh lúc bị lúc không thợ sửa điện tử rất hãi bác ạ.

24. tuankhanh75

tuankhanh75 Approved Member

Cảm ơn các bác đã chia sẻ. Đầu cd của em là Primaluna Proloque Premium, chất tiếng thì rất hay nhưng cứ bị chập chờn như vậy nên nhiều khi em cũng chán chả buồn nghe. Máy vẫn còn thời hạn bảo hành nhưng em cũng chả buồn gửi đi vì lần trước gửi vào nhà phân phối trong SG cũng không phát hiện ra bệnh

chiêunam likes this.
  25. ngocthao48

ngocthao48 New Member

Chào các bac,em có con cd teac 10 mỗi khi no đọc đia cứ bị nổ tanh tách có phải như thế là mắt đọc kém rồi không,nếu mắt kém muốn mua mắt thay thì loại gì hoặc thay ở đâu nhờ các bác chỉ xùm e với,cám on các bác trước.

Share This Page

Loading...