THQ đặc biệt. Tái bản.

Discussion in 'Bán dẫn' started by trinh_anhtu, 27/5/12.

1. tngoctu

tngoctu Advanced Member

Em vào nhờ cụ Gúc dịch thì nó ra thế này :D
    "Các Telos 2500 được sinh ra từ các liên minh của Telos 600 và Millenium bộ khuếch đại. Nó bao gồm các độ chính xác đáng kinh ngạc và sức mạnh của Telos 600 và xây dựng cơ khí chính xác của bộ khuếch đại thiên niên kỷ nổi tiếng. Các Telos 2500 có kích thước tương tự và kết thúc như bộ khuếch đại thiên niên kỷ, ngoại trừ màn hình phía trước. "

Em công nhận cụ Hào nói đúng, cái tinh thần hợp tác nó ko có. Nên con GM cờ lông mãi ko lên nóc được.
    Riêng cái vụ opam đầu vào từ phiên bản đầu của cụ Hào em đã nói là ko nên bỏ mà nên phát triển nó, vì em tin vào tai mình hơn là các thông số. Nhưng các cụ ứ nghe cứ bảo phải hí'èn. Đến giờ thì mọi sự đã rơi vào ngán ngẩm ko còn chút hứng thú nào.

@Cụ nào thích sơ đồ của GM thì em có đấy ah, đời thấp cũng có, đời cao cũng thế. Mà em đoán tất đều từ 1 nguồn ra chẳng có quái quỷ gì mà lâu lâu các cụ lại copy chỗ này 1 chút, chỗ kia một tẹo ra khè nhau thế kia chẳng hay tí nào.

2. quanghao

quanghao Advanced Member

thank cụ

em chán vụ amli này rồi, à mà em cũng có rồi cụ không cần gửi nữa!

một lần nữa em mong 2 cụ bắt tay nhau kết thúc con này nhé, tài liệu các cụ có cả rồi!
    thank again

3. nguyensyanhduy

nguyensyanhduy Advanced Member

Mấy cụ cứ đem mấy cái hình vẽ lên nhát nhau hoài :mrgreen:

4. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Bác DIY cứ chọc em phải đem đấy chứ.

5. diyampli

diyampli Advanced Member

Lại có biến rồi :lol:
    Em là em ứ thể hợp tác với Đường Tăng được các cụ ạ, chém thì match chuẩn luôn :lol:
    Khi cụ TATú post cái VAS nói là 2500 nhưng em đã cày nó ra bo rồi cụ ah, cái em muốn nói ở đây là gì. Chẳng có cái gì cao cấp mà cụ nói cả đừng thổi phồng nó lên cao mà làm gì, chấp nhận cái mình có đi. Đầu tư vào linh kiện kết cấu lại đôi chút cho dễ DIY và coi lại cái bảo vệ cho nó xứng đáng với cái số tiền bỏ ra làm, đừng như cụ Tngoctu lặn lội khổ sở để có ngày ngửi mùi linh kiện cháy cụ ạ.
    Em clone theo VAS 5000 tính ra còn khủng gấp đôi cái 2500 của cụ nhưng để làm gì đâu, chốt lại nó cũng chỉ là cái amp clone mà thôi, háng á vươn sao tới nó mà đòi 99,9% hả cụ, trừ khi mua máy của nó nhé, đến con này với con kia cùng đời chắc gì đã giống nhau 100% :mrgreen:

6. nguyensyanhduy

nguyensyanhduy Advanced Member

Cụ xu lo ngâm cứu làm dac 1794 đi em máu vụ này lắm em có cái sema con dac 1794 cụ lấy ngâm cứu đi

7. quanghao

quanghao Advanced Member

em đã xem kỹ con dac này, nó thiết kế tuyệt lắm.

em sẽ cố vào dịp thuận lợi!
    cảm ơn bác nhiều!

8. trinh_anhtu

trinh_anhtu Advanced Member

Kệ bác, nhưng chưa ai nói mất 1 con sò nào vì làm THQ2500 nhé. Bác đã nghe háng chưa mà phán như thật vậy. Anh em gặp nhau nhìu rồi, chém kiểu này ko hạp đâu.
    Em thật sự xấu hổ khi cũng là 1 tay DIY khá nhiều năm. Cũng chưa có cái gì là của mình, toàn ăn cắp. Em sẽ tự làm cái của mình để đấu với háng, bác chờ đấy.
    Em có thể khẳng định, cờ lông GM chưa con nào vượt qua được TL2500 mà em đã làm. Bác nhí nhuận kiểu gì cũng thế, thích thì test cho tâm phục khẩu phục nhé.

9. vestonmanhhung

vestonmanhhung Advanced Member

Ông diyampli này mà đi bộ đội thì dc chùm chăn là cái chắc...

10. diyampli

diyampli Advanced Member

Vỗ ngực mạnh vào cụ, nhìn mọi người rao đời mình nói là đỉnh nhứt thì mới biết nó quá hay, rồi lỗi đủ thứ fix xong chưa ạ?
    Diy là cứ nhứt thiết phải làm ra 1 cái riêng của mình sao, và so với háng làm cái gì nhỉ, túm lại thoả cái lỗ nhĩ thôi có chi mà phải cố vậy? Làm cái gì mình thích đó là tuỳ vào mỗi người cụ ạ, tự làm xong rồi không chạm thằng nào thì mới nể chứ bô bô làm gì ống rỗng :wink:
    Em làm cho mọi người nghe chứ đâu suốt ngày gạ cụ đấu nhau ạ, mà có đấu em đấu cùng đội cho vui chứ không đấu với người hơn thua ạ.

11. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Chả biết nói sao chứ các cụ cứ thích làm những cái phức tạp, phức tạp cả về sơ đồ nguyên lý đến layout rồi phức tạp cả việc mua, chọn link kiện sao cho thật tốt để rồi khi chân đã mỏi, gối đã trùng thì có khi quay lại giao đấu với mấ ycon Class A đơn giản được chăm chút kỹ lưỡng lại ngã ngửa hết ra...
    Tại sao lại thế ?
    Vì cái gì càng phức tạp thì càng ẩn chứa nhiều tuyệt chiêu, nhiều bí quyết của hãng mà không dễ gì để chúng ta ngộ ra, rồi có ngộ ra thì trong điều kiện DIY cũng khó lòng thực hiện, vậy nên em nghĩ hãy đầu tư vào những thứ kinh điển bởi sự đơn giản, hãy đầu tư nghiêm túc cho nó.
    Các cụ cũng biết là khi thay con trở, thay con tụ vào nó cho ra tiếng khác. Vậy trong một rừng trở với tụ đấy thì con nào đưa vào thì cải thiện nhiều về chất lượng, con nào không, con nào ảnh hưởng sấu ? khó đấy ạ. Nhát là linh kiện mua mỗi nơi mọt chất lượng, hàng hiếm thì chả biết thật giả sao...

12. diyampli

diyampli Advanced Member

Nghe những chú bé em cũng nghe rồi nhưng thú thực không đủ lực anh Cảm ah, làm con lớn thì lk khoai và nhiều lk nhưng làm đến đâu thì làm thôi chứ đâu có so sánh với hãng làm gì ạ.

13. espadon_vn

Class A khoảng 25w chẳng hạn !?

14. diyampli

diyampli Advanced Member

Phê lắm, nóng nữa chắc phải dùng dẫn nhiệt nito mất :mrgreen:

15. trungtruonglove

trungtruonglove Advanced Member

Có khi vài năm nữa mấy bác lại quay sang con KIA của anh cảm. :D

16. diyampli

diyampli Advanced Member

Em không khoái mấy chú bé lắm, lên đồ lớn rồi k thích bé mặc dù có thể nó hay hơn nhưng Diy mà còn nhiều cái nữa.

17. espadon_vn

Cũng chẳng biết thế nào. Hôm rồi em lên testlab đánh thử đôi khủng long trên đấy.
    Ngồi cả buổi chiều test qua lại mấy con chipamp rồi cả nghe con hãng gấu trên đấy. Cuối buổi thì bác "phó phòng" bảo là những con amp của anh em mang lên đây test thì thường chỉ đạt điểm 6 điểm 7 khi so với con tham chiếu. Đa phần đều đạt tiêu trí về sức khỏe thì lại kém ở nhiều tiêu trí khác.
    Riêng cái con bé tí này thì sức khỏe có phần chưa tới (có 10w thì lấy đâu mà khỏe) nhưng lại ăn ở nhiều tiêu trí khác ... có thể chấm cho 9 điểm :mrgreen:
    Bác DIY đang tìm cái "sức khỏe" nên không cần em nó là đúng rồi.
    Em cũng đang tìm kiếm một cái khác có sức khỏe... nhưng không thể chỉ khỏe mà quên đi những thứ khác. Gian nan lắm :)

18. diyampli

diyampli Advanced Member

Có 1 phần mấy con hịn mà đòi bằng nó được bác ơi, diy mà. nó oánh chết mấy em trung tầm là hạnh phúc lắm roài. Con bé bác vỗ vã thuốc còn được chứ con nhớn vỗ vã cũng hao lắm, lắm trò lắm :mrgreen:

19. espadon_vn

Đưa ra 20 tiêu trí để so với đồ lớn mà ăn được 10 tiêu trí là ngon rồi nhỉ :lol:

20. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Chú Cảm mới uống nhầm thuốc chuột hay seo mà lại bưng chipamp vào chọi khủng long dư lày :?: nhà chú mà nàm amp sò thì ... thiên hạ nguy mất :lol:

21. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Em thấy bác Hào tuyền chơi vs tây chứ có hợp toác đc vs nhà mình đâu mà đi xúi lạ vậy :mrgreen:

22. espadon_vn

EM sắp làm rồi :lol:

23. tuninh

tuninh Advanced Member

Chú cảm nhưng anh vẫn thích một con vừa để kéo cặp loa nỉ chú đang rao và khi phố xá có việc vẫn có thể mang xuống cho mượn làm hôn lễ có được không :lol:

24. espadon_vn

Rao xong rồi chứ ko còn là đang rao anh ơi... :lol:

25. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Chữ em viết to thế ... dám lắm ... kụ Tử ninh cửn thựn kô cho mượn sò nhé , nhà này rất có ruyên vs cháy nổ :mrgreen:

Share This Page

Loading...