Tổng hợp amply cỏ "nhỏ mà có võ"

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by h^n-xui, 8/4/11.

1. thientieu

thientieu Advanced Member

quá là tội nghiệp cho các bác ít tiền yêu âm thanh, vì nó sắp đội giá khủng nữa rồi, em phải tranh thủ kiếm đủ tiền mua cho xong kẻo mai mốt giá tăng gấp đôi gấp ba thì chết ạ

2. nguyenphuquy

nguyenphuquy Advanced Member

MR 44 em đã từng ghép với nhiều loa rồi,toàn là loa Onkio với pionerr,nghe du dương thì được,còn công xuất thực sự của em ấy cũng yếu lắm,còn Pioneer 7800II này thì em cũng chơi rồi,nhưng vẫn khoái em này,gừng càng già càng chất

3. blackber

blackber Advanced Member

Chào các bác, cho em hỏi mấy con ampli Sansui au-207, 207II, 307, 307II có được xem nhỏ mà có võ không vậy ??

4. blackber

blackber Advanced Member

Mong các bác vào cho cảm nhận của mình nhé !!!

5. quyenps

quyenps New Member

e có con victor mezzo, bé mà 120w đánh 2 loa cây bass 20, vặn 1/2 volum đánh rầm rầm, có phải nhỏ mà có võ ko các bác. Tiện đây e muốn hỏi các bác biết về con amp này, nó có 4 đưởng ra loa, sao e đấu loa vào đường đỏ trắng ( 6ohm chắc là LF ) thì ko đánh ra tiếng , đấu vào đường xanh trắng thì lại đánh ra tiếng (8ohm, chắc là hf) . loa e là loa cây 1 cầu- 2 rắc âm dương 3way đầy đủ bas, mid, tep, ko phải loa 2 cầu 4 rắc vào . Hay là đường đỏ trắng chỉ để cắm loa bass riêng thôi các bác nhỉ ?

Attached Files:

6. University

University Advanced Member

Xin giới thiệu với các bạn receicer Advent model 300 made in USA, công suất 15w/kênh. Ampli tuy nhỏ nhưng có thể gọi là có võ, mạch pre do kỹ sư nỗi tiếng Tomlinson Holman thiết kế. Ampli đánh loa toàn dãi hay loa có độ nhậy cao rất hay, đặc biệt nghe đĩa than (phono). Sau ampli có cầu nối cổng pre và main, nếu bạn đánh những cặp loa cần công suất lớn, bạn dùng ampl Advent làm pre cho power có công suất đủ đáp ứng cặp loa của bạn.

7. Khoa Nguyen

Khoa Nguyen Advanced Member

Em lại đề cử Em Arcam A65 Plus, khoảng 6 tr có Remote. Tuy nhỏ nhưng rất ổn..

8. thichloato

thichloato Advanced Member

Yamaha ca 5100 và cô đồng nát
    Tình cờ ghé qua cô đồng nát thấy cái amp yamaha ca 5100 lở loét rỉ sét lại đang chết lâm sàng thấy nó vintaghe lại có đồng hồ kim vẩy e ngỏ ý mua về bầy làm cảnh cô đồng nát cười tươi như hoa bán cho e 200k. Về đến nhà em vật nó ra đo đi đo lại thì phát hiện ra nó chỉ bị đứt cái cầu chì e đi nối lại hết 100k cả vệ sinh tắm rửa. Em lôi đôi jbl 2500 trong phòng ngủ ra phối gép...ko thể tin nổi thật là tuyệt vời e sung sướng và kích động trong 5 phút.
    Một thứ âm thanh cân bằng phát ra từ đôi loa cỏ đôi loa mà e tốn bao công sức phối gép gép mãi trên dưới chục cái amp cỏ marantz pm pioner lod denon đủ kiểu ko nghe nổi cái thì sáng quá giải cao gắt cái thì bass lèo phèo...Tiếp tục nghe qua cd thứ 2" come away with me " e bị chinh phục hoàn toàn bởi chiếc amp cỏ này giọng Norah Jones như thoát tục, nhạc cụ phát ra đều dải một cách tự nhiên không mầu mè gượng ép ko rối loạn cảm xúc, trung và cao duyên dáng mượt mà tiếng như dầy lên ko còn hiện tượng chói chang khô cứng bass xuống có lực đủ sâu và gọn không còn hiện tượng bass nông thiếu bát hời hợt như ngày xưa...Hạnh phúc chợt đến nhẹ nhàng lắng nghe và nhìn ngắm đồng hồ kim vẩy e chợt thấu hiểu cỏ nhỏ mà có võ là đây "Natural Sound"

9. gphu49

gphu49 Advanced Member

Bác thật quá đỗi may mắn rồi ạ. Vấp đồ ngã sấp 300k thuốc than quá êm :)

10. thichloato

thichloato Advanced Member

Bác gphu49 amp siêu cỏ mà e cứ ngỡ dc chạm vào hi end yamaha bá đạo thật :lol:

11. endnow

endnow New Member

Mình không biết gì mấy về loa đài, chả là mình có 1 cặp loa bookshelf (Trở kháng 6 Ohm) tháo từ dàn mini nhật, mình mua 1 cái mini ampli Lepai LP 838 thấy đề là trở kháng 8 Ohm, mình cắm đôi loa vào ampli thì thấy dùng ngon, giờ mình có cái Sub hơi sony lấy từ dàn 5.1 nó đề trở kháng 3 Ohm, liệu ghép vào ampli này có sao ko các bác, liệu toi Ampli ko nhỉ, thấy lo lo , mong các bác tư vấn giúp với. :? mình toàn dùng loa vi tính trước giờ thôi.

12. NgocQuang98

NgocQuang98 Advanced Member

Theo mình:
    Nhỏ: là các ampli tầm tiền 3- 5 triệu đổ về ( giá mua đồ cũ ). Thể tích, trọng lượng không tính, tuy nhiên nếu hình thức nhỏ thì càng quí!
    Có võ: đánh tốt các loa có độ nhạy thấp, trở kháng thấp.
    Cá nhân mình chơi Bookself, trở kháng 4,6,8 Ohm tùy loại nhưng độ nhạy toàn 86-87 dB, mấy ông Amp Nhật to cao đẹp giai 5-10 triệu hoặc đắt hơn, công suất toàn trên 100 W/c 8Ohm chào thua hết.
    Bộ Ampli nhỏ mà có võ ở nhà mình hiện nay là:
    1- NAD 3020i mua 4,2 triệu
    2- Cyrus One vỏ gang chữ trắng mua 3,5 triệu
    3- ITL ( không biết seri gì và được cho, thấy cu em nó bảo mua 4 tr )
    4- Creek 4040 S3 mua 5 tr của 1 bác trên vnav tháng trước.
    Từ khi có bọn này, hai em Denon 2000 và Marantz 94 của mình chỉ để bày làm cảnh.

Cafesang arabica likes this.
  13. tuananh1974

tuananh1974 Approved Member

Em chào các Bác,
    Mới chơi nhờ các bác chỉ bảo ghép loa ar2a với ampli nhỏ mà có võ với ạ. Mấy ampli các trang cuối như rogers, avi, mission có võ thật ko các bác..

14. alicomtam

alicomtam Advanced Member

BÁc c9s em này ko,và có sút ko ạ.

15. vinh67

vinh67 Advanced Member

========
    Mấy món bác có toàn thuộc nhóm " động vật quý hiếm- nguy cơ tuyệt chủng rất cao" :D . Trong đám đó em mới chơi qua NAD 3020i và Cyrus One phải công nhận : Nhỏ mà có võ- Em thích chất âm của cái Cyrus one hơn cái NAD 3020i, riêng cái mạch phono của Cyrus one đã đáng giá 3 tr rồi. Còn cái ITL hồi đi tìm ampli cho cặp loa Chario, có bác nói nó đánh loa Chario rất hay nhưng em chưa được thử.
    Muốn lòng mề nhiều thì chơi đồ Nhật :lol:

16. Hiepnd

Hiepnd Approved Member

Có bác nào biết amply pioneer stereo mixing amplifier sa-v12 không ạ? Em có con này mà chả biết thông tin gì về nó cả. Tìm trên mạng cũng không có luôn?

17. truongbv

truongbv New Member

Nhờ các bác tư vấn giúp em amply(nhỏ mà có võ) + Loa (Tổng <5 triệu)
    Hiện tại nguồn phát của em là PC+Card Sound Onkyo se-90Pci.
    Thanks!!!

18. helioshung

helioshung Advanced Member

bác dùng bộ mini đi, e đề cử Technics SU-A70 (ít tiền mua 2 thớt cd+amply+ loa), đã từng nghe và thấy rất khá trong tầm giá, có đk thì thay loa khác dùng.
    trân trọng!

19. Giang Nam

Giang Nam Advanced Member

TRƯỚC KIA TÔI CÓ DÙNG 1 AMP BÉ TÝ BÉ TẸO (HTACHI HA-M1) CHO RA CHẤT ÂM VỚI AR AI NGHE CŨNG SƯỚNG TAI KHỔ MỘT NỖI NÓ BÉ VÀ SẤU QUÁ .
    BÉ MÀ CÓ VÕ....
    *ẢNH TRÊN MẠNG

Attached Files:

20. proman

proman New Member

Chào các bác,em mới tập tành chơi.nhờ các bác tư vấn cho bộ nghe nhạc,tầm tiền khoảng 7 triệu đổ lại.amly=3t+loa=4t.em đọc trên này của các bác nhiều lắm rồi mà ko quyết được cái gì vì bị tẩu hỏa nhập ma.gu nhạc của em là nhạc vàng kèm thêm ít nhạc các loại mà nghe phải có lực thật căng người vào.em rất mong các bác giúp,quan trọng là đồ phải có sẵn,dễ tìm.bác nào biết chỗ bán thì cho em xin thông tin và địa chỉ luôn nhé,nhà em cũng ở gần chợ trời HN mà ko dám bén mảng ra sợ các bác thợ đưa lên thớt.em rất trân thành cảm ơn trước các bác sẽ tư vấn cho e.Năm mới chúc toàn thể các bác sức khỏe để cò duy trì thú đam mê này :D .

21. hoangdang2002

hoangdang2002 Advanced Member

Em bổ sung thêm em Trio 7002, nhỏ gọn mà công lực thâm hậu phết đấy ạ!

22. vuminhxdhp

vuminhxdhp Advanced Member

Các bác quên mất Marantz 140 rồi. E pow nhỏ bé này nhưng nội công thâm hậu vô cùng. Oánh các loại loa, e ghép thử loa nào cũng hay. Từ JBL L100, 112; Infinity các loại đến nổi tiếng hay và khó đánh như loa cột Jamo D870 e nó cũng chẳng ngán.

23. tc89

tc89 Approved Member

Tầm 2tr trở xuống thì mua con nào được mọi người? Chỉ nghe nhạc vàng với nhạc nhẹ ạ. Ghép với đôi loa dàn Panasonic cổ. Nhờ mọi người tư vấn giúp!
    Thanks!

24. Quoc Khanh

Quoc Khanh Advanced Member

Ya 690 III bác thử lấy amp Sony 555 esj đánh xem, hết chê luôn, kiểm soát bass tốt

25. htvinh2000

htvinh2000 Advanced Member

nhiều ampli nhỏ, gọn mà đẹp quá. làm sao tính được size của ampli vậy các bác?

Share This Page

Loading...